ผู้เขียน หัวข้อ: ด้นสดแบบสิ้นคิด กับ Hamma Hamma Type-F ครับ (วาดรูป)  (อ่าน 5844 ครั้ง)

ออฟไลน์ hagane.f

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 14
ด้นสดโมบิลสูทอีกแล้วครับ
เนื่องจากเล่น SDGO แล้ว แฮมม่า แฮมม่าของผม นอกจากอึดแล้ว ก็ไม่มีอะไรดีเลย(ฮาๆ)
แต่ด้วยความชอบส่วนตัว ก็เลยอยากวาดให้เป็นแบบของผมไปเลย

image hosting by [url

รายละเอียดหลักๆมันก็ค่อนข้างเหมือนเดิมครับ แค่เพิ่มความยาวแขน ขามีน่องแบบกันดั้ม แล้วก็หน้าดุๆ
อ้อ ขาดโล่ห์ครับ ลืมวาด แต่ก็กะให้ขนาดมันเว่อร์ๆ ใหญ่ๆเหมือนกัน

ติชมกันได้นะครับ วันหลังจะเอาตัวหน้าแปลกๆแบบนี้มาโมใหม่อีก^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2011, 04:20:36 PM โดย hagane.f »

ออฟไลน์ lordopp

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
Re: ด้นสดแบบสิ้นคิด กับ Hamma Hamma Type-F ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 07:57:59 AM »
วาดเองเหรอเนี่ย  :iconpanic: ไปทำงานกับซันไรซ์ได้เลยนะนั่น :iconpanic:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
Re: ด้นสดแบบสิ้นคิด กับ Hamma Hamma Type-F ครับ (วาดรูป)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 09:22:26 AM »
สวยมาก เยี่ยมครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ ace of aces

• **
  • Like: 12
Re: ด้นสดแบบสิ้นคิด กับ Hamma Hamma Type-F ครับ (วาดรูป)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 12:04:14 PM »
  วาดได้เยี่ยมครับ เป็นทีมงาน illus ของซันไรซได้เลยนะเนี่ย คิดถึงเจ้านี่เหมือนกัน ออกแต่โมรุ่นเก่า ไม่มีบุญได้ออกเป็น HG บ้าง

หุ่นของ axis เท่ๆ หลายตัวเลย  :iconwish: นอกจาก โดเวนวูฟ อาร จาจา เคมารค ก็มีเจ้านี่แหละ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 02:34:17 PM »
ช่วยไปออกแบบแทนเจ้า AGE ทีครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 05:23:47 PM »
แบบนี้เอาไปออก MG ล่ะผมเสียตังแน่นอนเลย หลังจากไม่ได้ซื้อ MG มาสี่ปี

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ hagane.f

• **
  • Like: 14
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 08:39:56 PM »
ช่วยไปออกแบบแทนเจ้า AGE ทีครับ  :iconcry:

แต่ AGE ผมว่าหุ่นมันก็โอเคนะ(ยิ่งเห็นโรบอท ทามาชี่ แอคท่าได้เท่ดี)
ไม่ค่อยถูกใจแค่ตัวละครอย่างเดียว :iconcry:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 08:49:19 PM »
ช่วยไปออกแบบแทนเจ้า AGE ทีครับ  :iconcry:

แต่ AGE ผมว่าหุ่นมันก็โอเคนะ(ยิ่งเห็นโรบอท ทามาชี่ แอคท่าได้เท่ดี)
ไม่ค่อยถูกใจแค่ตัวละครอย่างเดียว :iconcry:

ครับ ผมเห็นด้วยว่าหุ่นมันโอเค เพราะdesign machanic ใช้ทีมเดียวกับ OO แต่ติดที่ character ตัวละคร Design เหมาะสำหรับเด็กเกิน ดันเอาพวกอินาซึมะ (เซเว่น)อีเลฟเวนมา ถึงเนื้อเรื่องหลายคนบอกว่าดราม่าแต่มันขัดกับตัวละครจังเลย :iconsoul:

อ้อ ลิมชมเรื่องรูป สวยดีครับ น่าจะออก HGUC
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2011, 08:51:22 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ milsim.

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:05:24 AM »
ชอบมากๆอ่ะ...น่าจะทำงานกับบันไดนะคะเนี่ย

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:46:12 PM »
เป็นอีกตัวนึง ที่รอ MG สวยงามมากๆเลยครับ สุดยอดครับ  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ DarkLord_Desire

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
  • It started as a RAVE , It ended in a RIOT!!
    • DJCENTER
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 10:11:07 AM »
กด like เลย

ส่วนหัว ดุดันมาก เหมือนมังกร

อยากให้ออก hg,mg ด้วยยอีกคน