ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] OO ES + XN raiser มีคำถามครับ  (อ่าน 4258 ครั้ง)

ออฟไลน์ poomctp

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
[WIP] OO ES + XN raiser มีคำถามครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 06:03:07 PM »
OO ES ก็คือ Eight Sword (8ดาบแหละครับ แต่เรียกให้มันกระเเดะนิดนึงครับ :iconmouth:) เอาโมจีนกับโมแท้มายำรวมกันครับ ผมพ่นสีไปรอบนึงแล้วครับ แต่มีปัญหานิดหน่อยครับ (จริงๆมันก็ไม่นิดนะ  :iconpanic:)

แบบเต็ม OO ES XN raiser รกได้อีกครับ แต่ถึงรกก็เท่ครับ :iconlove: บางทีก็สงสัยว่าแบกดาบไปเยอะแยะ เซ็ตสึนะมันก็ใช้อยู่แค่ไม่กี่เล่มเท่านั้นแหละว้า  :iconfreak:

ผมใช้สีเงินของleyland นะครับ ให้มันเป็นเมทัลลิค แต่ไม่รู้ดูผ่านกล้องออกรึเปล่านะครับ  :iconpale:

อีกซักมุมครับ

GN Katar ของจริงต้องแบบนี้ครับ  :iconvsign:

พับเก็บได้ด้วย ดูเท่ไปอีกแบบครับ

เอาดาบยักษ์ออก แล้วเก็บ GN sword IV ที่เตา GN drive แทนได้ครับ

XN raiser ครับผม ได้มาพร้อม โมจีน OO 7ดาบครับ จากในเว็บเรานี่แหละครับ

สังเกตุสีดำผมลองใช้พู่กันครั้งแรก เลอะเทอะเลยครับ เดี๋ยวค่อยเก็บอีกทีครับ :iconcry:

มุมข้างครับ ลำใหญ่กว่า OO raiser พอดูเลยครับ ตอนตั้งแยกก็ดูสวยดีครับ

อันนี้คือแขนที่โมเพิ่มครับ จริงๆก็แค่ตัดที่ล็อค GN katar ตรงขามาติดที่แขนครับ ง่ายดี แต่ผมว่าดูเท่ดีครับ  :iconlove:

อีกซักรูปครับ

อันนี้คือปัญหาครับ สังเกตุในรูป ทางซ้ายสุดคือสีน้ำเงินแบบไม่ได้พ่นนะครับ ผมใช้สีน้ำเงินของ Kobe ครับ พ่นครั้งแรกออกมาเป็นสีน้ำเงินทางขวาสุดครับ ทีนี้ผมก็รอที่พ่นครั้งแรกแห้ง ปรากฏว่าพอพ่นรอบสอง
มันกลายเป็นสีน้ำเงินอ่อนแบบตรงกลางเลยครับ  :icondisapp: (สีกระป๋องเดียวกันนะเฟ้ย ทำไมไม่สามัคคีกันเล่า  :iconsoul:) เลยมีคำถามครับว่า แบบนี้ผมต้องล้างออกก่อนแล้วค่อยพ่นใช้มั้ยครับ? แล้วถ้าจะล้าง ใช้อะไรล้างดีครับ?

ติชมได้ครับ แหะๆ ปกติผมเน้นต่อดิบตัดเส้น ไม่ค่อยได้พ่นสีซักเท่าไหร่

ออฟไลน์ Season_uc

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
Re: [WIP] OO ES + XN raiser มีคำถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 08:28:53 PM »
O Riser สวยดีครับ ชอบๆ  :iconjoy: