ผู้เขียน หัวข้อ: [งานพู่กัน] SD Gundam X  (อ่าน 7564 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
[งานพู่กัน] SD Gundam X
« เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 12:09:09 PM »
SD Gundam X

ทำสีด้วยพู่กัน กับ SD Gundam X ครับ
ช่วงนี้ฝนตกอากาศช่างไม่เหมาะกับการทำสี ระหว่างที่พักเหนื่อยจากการปลูกผัก ผมก็ได้เอา
Gundam X มาต่อดิบตัดเส้นรอจังหวะที่ฝนฟ้า จะเว้นว่างจากฝน ในที่สุดเมื่อสองวันก่อน
แดดร้อนๆจากฟ้าก็สงลงมาครับ ผมเลยทำสีด้วยพู่กันซ่ะเลย เชิญชมผลงานได้เลยครับ ^_^

สีส่วนใหญ่ที่ทาไม่ได้ผสมครับ
สีที่ใช้ เป็นของ Mr.Color ทั้งหมดครับ
สีขาว เบอร์ 1
สีน้ำเงิน เบอร์ 80
สีแดง เบอร์ 3
สีเหลือง เบอร์ 4
สีเทา ผสมขาวกับดำครับ
สีเขียว เบอร์ 64

ด้านหลังครับ

หันข้างซักนิด

ถือดาบ Beam Sword สีเขียวใส ถูกใจผมมากๆเลยครับ

หันข้างๆ

Gundam X เป็น SD G-Gen ที่ผมตามหามานานมากๆครับสุดท้ายก็มีโอกาสได้ต่อและทำสี
เมื่อได้กันมาครบทีม Gundam X แล้วผมก็เลยจัดกลุ่มถ่ายรูปเป็นที่ระลึกก่อนเก็บลงกล่องครับ TAT

ในทีมของ Gundam X ตัวแรกที่ผมได้มา คือ Leopard ครับ
และเจ้าตัวนี้ก็เป็น Gunpla ตัวแรกในชีวิตของผม มีอายุจะ 9 ปีแล้วครับ

ชิ้นส่วนและสติกเกอร์พากันสึกหร่อตามสภาพ

ตัวนี้ตอนเด็กๆ ผมเล่นแถบตลอดครับ รักมากๆ
พอตอนที่ได้ดู Gundam 00 ได้มีการติด GN มีดน้อยให้ด้วยครับ

ตัวที่สองที่ได้มาในทีม Gundam X คือ Gundam Double X ครับ

Double X พอได้มาก็ต่อดิบตัดเส้นครับ เพราะเมื่อตอนนั้นไม่มีเวลา ฝีมือก็ไม่ค่อยดี

TAT ติดสติกเกอร์ที่เขา ผิดพลาดครับ ทำให้สติกเกอร์ขาด

Gundam Double X ตัวใหญ่เล่นมันส์มือดีครับ

ตัวที่สาม ของทีม Gundam X คือ Air Master ครับ พอได้มาไชโย คู่หูของนายมาแล้ว Leopard

ต่อดิบตัดเส้นติดสติกเกอร์อีกแล้วครับ

กะว่าเจ้าตัวนี้กับ XX จะต้องหาเวลาทำสีใหม่ซ่ะแล้ว

และตัวสุดท้ายก็คือ Gundam X ครับ

กาง Satellite Cannon เตรียมยิง

มาช่วยกันยิง Satellite Cannon

Leopard และ Air Master

ถ่ายภาพหมู่ SD G-Gen Gundam X

ไปดูอีกที่ ได้ที่ http://songwutoffice.exteen.com/20110907/sd-gundam-x  Blogผมเองครับ TT

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ

:iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish:

SD Gundam !!!!!
ปล. ถ้ามี SD Gunpla ที่ยังไม่ได้ต่อ หรือ ต่อดิบตัดเส้น โดยเฉพาพวก G-Gen
ของพวกภาค Wing กับ ภาค G และ LeopardGundam  และอื่นๆ
PM มาคุยกันได้ นะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: [งานพู่กัน] SD Gundam X
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 12:39:40 PM »
งานสวยสะอาด น่ารักดีครับ ผมก็เก็บ sd เหมือนกัน  :iconsmile:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 01:21:17 PM »
** โอ้..ภาค X ออกมาครบเลยเหรอครับเนี่ย ผมมีแต่ตัว SD gundam X ตัวเดียวเอง

..เสียดาย ภาค OO ออกแต่หุ่นของ setsuna ไม่ออกตัวอืื่่นมั่งเลย
<อยากให้ออก SD OVER FLAG ด้วย เห็นแต่ในรูป น่ารักอ่ะ>

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 01:25:54 PM »
 :iconvsign: งานน่ารักดีเอามาถ่ายรูปรวมกลุ่มกัน นารักมากๆเลย :iconlove:

ออฟไลน์ ittirin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -62
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 04:36:05 PM »
ชอบครับเป็นงานภู่กันที่ดีทีเดียวครับ โดยส่วนตัวเพิ่งเคยเห็น SD ภาค X ครั้งแรก

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 04:43:03 PM »
น่ารักมากๆเลย ^^ 
Thailand only !!

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 12:27:42 PM »
หายากอยู่หลายตัวเลยนะเนี่ย :iconlike:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]