ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] เบ๊ประจัญบาน : RGM-96X Jesta  (อ่าน 16918 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuball

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -33
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ] เบ๊ประจัญบาน : RGM-96X Jesta
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 03:19:10 PM »
ถามด้วยความที่ไม่รู้จริงๆ นะ ไอ้รอยหมุนเกท มันมีไว้เพื่ออะไรอ่ะ

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ] เบ๊ประจัญบาน : RGM-96X Jesta
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 04:44:03 PM »
ถามด้วยความที่ไม่รู้จริงๆ นะ คุณรอยหมุนเกท มันมีไว้เพื่ออะไรอ่ะ

มันเป็นร่องฉีดพลาสติกของแม่พิมพ์โลหะครับ มักจะใช้ในกรณีที่โมเดลอีกตัว มีการใช้แผงซ้ำกับตัวที่ออกมาก่อนหน้านั่น
โดยเอาแม่พิมพ์บางชิ้นออกแล้วเอาแม่พิมพ์ที่มีชิ้นส่วนใหม่ที่จะฉีดเข้ามาใส่แทนของเดิมครับ

ยกตัวอย่างตัวนี้ เจสต้า เดี๋ยวจะมี เจสต้าแคนน่อน ออกตามมาแน่นอนครับ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ scottkenedy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
  • Step by step
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 09:34:04 PM »
ตอนแรกลังเล พอคุณ naroki เอามารีวิวได้อย่างทุกซอกทุกมุมแบบนี้แล้ว ต้องซื้อแน่ๆ

ออฟไลน์ Mr.White

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 04:45:21 PM »
ชอบรีวิวมากครับ รูปสวย ฉากสวย แอ็คชั่นสวย ดูสบายตาและเห็นรายละเอียดชัดเจนครับ :iconwish:
ผมว่าเจ้าเบ๊ตัวนี้ทำออกมาได้ค่อนข้างดีเลยนะครับโดยเฉพาะการออกแบบดูสมกับเป็นหุ่น
รบ แต่สำหรับการเอามาทำสีก็คงเหนี่อยกันหน่อยล่ะครับ "ว่าแต่มันจะมีโอกาสได้ออกเป็น MG
หรือเปล่าเจ้าเบ๊ตัวนี้"