ผู้เขียน หัวข้อ: SD sinanju SD ที่กิ  (อ่าน 8363 ครั้ง)

ออฟไลน์ plebg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
SD sinanju SD ที่กิ
« เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:06:43 AM »
ก็อย่างที่บอกใว้ตามหัวข้อเลยครับ เลเวลในการทำงานโมยังน้อยอยู่เจอตัวนี้เข้าไปหนักเอาเรื่องเลย(สำหรับผมนะ)
งานโม ก็อุดขัด เหล่าแหลม ขัดให้บาง คมตามที่เห็น อาจจะสังเกตุยากนิดนะครับ ว่าตรงใหนบ้าง แต่ก็พยามยามทำตามใจที่ตัวเองชอบ ให้ไกล้เคียงกับที่คิดใว้ให้มากที่สุดแล้ว
ก็คงต้องเรียนรู้ในสิงที่พลาดต่อไป (พ่นสียังเป็นผิวสากๆบางจุด อยู่เลย ..ยังไม่แน่จัยกลับสาเหตุที่เกิดขึ้น)
งานสีก็

แดง เบอร์ 158
ดำ  เบอร์ 2 (จำไม่ค่อยใด้รู็ว่าเลขตัวเดียว)
เทา เบอร์ 14
อาวุธ เบอร์14+ดำ
ทอง  มาร์กเกอร์
เงิน  มาร์เกอร์

ดูงานกันเลยครับ

ตรงหน้าระวัง!

ขวาหัน

หลังหนักๆ

อาวุธหลัก

อีกมุม

โล่แสนเหนื่อย

มุมในโล่

ท่าหน้ากล่อง(เท่ ส่วนตัวชอบท่านี้)

ขวานคู่

ดูกันเต็มๆ (ไม่ค่อยพอใจสีของขวานเท่าไหร่ไม่เป็นไปตามที่คิดใว้)

บีมๆ กะ โล่ๆ

ขอโพสท่า + ขอทำอะไรที่ไไม่ค่อยมีสาระจับใจความไม่ใด้สักหน่อย

จบหมด ขอบอกว่าพอทำครบคู่รักคู่แค้นแล้วเอามาเล่นสนุกดี ถึงจะ พลาดทำสี่ที่อุสาตั้งใจทำมาถลอดไปบ้าง ตกจากที่สูงบ้าง ก็สนุกดีไม่เป็นไร (ก็มันเป็นของเล่นถ้าไม่เล่นมันจะเสียใจเอา )

บายครับ

ปล. อัพดึกเลยเราพอดีเพิ่งกลับจากที่ทำงาน เลยเอารูปที่ถ่ายเมื่อวานหลังจากไปดูบอล BG 4-0 พิจิตร นักเตะจากบ้านเกิด Gundam 'Hironori Saruta' กดไป2 เม็ด โจ้เกินห้าหลาอัดไปอีก1 ดาวรุ่งดีกรีทีมชาติ แคมป์ล๊อกเป้าปิดด้วยลูกยินไกลสุดสวย มีความสุข 5555 (อันนี้นอกเรื่อง แบบว่าแฝงอวดทีมรักว่าชนะ เหอะๆ)

ติชม สังสอน แนะนำ ใด้ตามสดวก และเหมื่อนเดิมครับ ขอบคุณทุกท่าน ที่แบ่งเวลามาชมผลงานของกระผมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 07:49:07 AM โดย plebg »

ออฟไลน์ sur_j

• **
  • Like: -5
สีแดง ผ่นได้ ขนาดนี้ ก็แจ๋วแล้ว   :iconlol:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconvsign: อืมทามสีได้สวยเเล้วอ่า เเดงสดใสใช้ได้เลยอ่าครับ เเนะนำนิดครับ ผมว่าจัดท่าทางโมดูเเข็งๆไปครับไม่เป็นธรรมชาติเลยครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 12:27:51 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ GreenEyes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
สวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
สวยดี แต่รูปเล็กไปหน่อย ขอรุปใหญ่ๆจะดีมาก

ออฟไลน์ plebg

• *
  • Like: 21
Re: SD sinanju SD ที่กิ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 10:37:25 AM »
:iconvsign: อืมทามสีได้สวยเเล้วอ่า เเดงสดใสใช้ได้เลยอ่าครับ เเนะนำนิดครับ ผมว่าจัดท่าทางโมดูเเข็งๆไปครับไม่เป็นธรรมชาติเลยครับ  :iconvsign:
ขอบคุณครับ เร่องการจัดท่าจะปรับปรุง ในรอบต่อไปครับ

สวยดี แต่รูปเล็กไปหน่อย ขอรุปใหญ่ๆจะดีมาก
แก้รูปให้ใหญ่ขึ้นแล้วครับ รอบแรกย่อเล็กไปหน่อย รอบนี้ย่อ 1/2 ของต้นฉบับครับ ร(รูปนี้ขนาดประมาณ กี่ (pix)X(pix) ถึงพอดีครับ)
ปล.กลัวคนจอไม่ใหญ่จะล้นจอ) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 10:59:56 AM โดย plebg »