ผู้เขียน หัวข้อ: (MG) Mirage Frame Epsilon ( มิราจ เฟรม เอปไซลอน )  (อ่าน 7519 ครั้ง)

ออฟไลน์ one night stand

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 22
(MG) Mirage Frame Epsilon ( มิราจ เฟรม เอปไซลอน )
« เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 01:33:38 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน หลังจากได้นำเสนอ นิกซ์ โพรวิเด้นท์ ซีต้า ไปแล้ววันนี้ขอนำเสนอกันดั้มตัวถัดไปจากโปรเจค S.G.W. นั้นคือ มิราจ เฟรม เอปไซลอน

กันดั้มตัวนี้ใช้ MG บลู เฟรม รวมกับ 1/100 มิราจ เฟรม ส่วนชื่อ เอปไซลอน (Epsilon) เป็นชื่อดาวดวงที่ 5 ในกลุ่มดาวเหนือ

สำหรับใครที่เคยอ่านแนวทางในการทำโปรเจคนี้คงพอจะจำกันได้นะครับว่า ผมทำกันดั้มภาคนี้โดยใช้คอนเซปจากเหล่าก๊อดวอริเออร์ ในเรื่องเซนต์เซย่า ภาคแอสการ์ด

ตัวมิราจ เฟรม เองสามารถแปลงร่างเป็นหมาได้ จึงตั้งชื่อร่างนี้ว่า Fenrir (เฟนริร์)

ตัวเฟรมของหุ่นทำเป็นสีม่วงครับ แต่ในรูปจะดูออกเป็นสีน้ำเงิน

ไปดูรูปกันยาวๆเลยครับ

เฟนริร์ โหมด

ทำปากขึ้นมาเพื่อให้คาบดาบได้

หากมีข้อสงสัยอะไร สอบถามกันมาได้นะครับ

ขอบคุณสำหรับการติดตามชมครับ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
Re: (MG) Mirage Frame Epsilon ( มิราจ เฟรม เอปไซลอน )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 02:05:29 PM »
ลงทุนมากๆใช้ MG ทำ  :iconfreak:

สุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
Re: (MG) Mirage Frame Epsilon ( มิราจ เฟรม เอปไซลอน )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 02:28:45 PM »
โอ้วววววววววววว  :iconwish:  สุดยอดเลยพี่  ไม่ใช่ MG เดือนหน้าออกเจ้าตัวนี้นะ

สุดยอดจริงๆครับ  :iconwish:
Thailand only !!

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 03:49:37 PM »
ไอเดียแหล่มมากครับ นี่มันซอยด์+เอเลี่ยนชัดๆ 55555  :iconlol:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 05:57:13 PM »
 :iconlove: สวดดดดยอดเลยครับโมได้เขพ จริงๆเลยครับ โทนสีก็ดูดุดันมากครับเป็น MG ซะด้วยอ่า เยี่ยมไปเลย :iconvsign:

ออฟไลน์ deathscythes

• *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 06:11:19 PM »
กด LIKE ให้เลยครับ  :iconwinks:

ออฟไลน์ dragonballyu

• *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 06:19:56 PM »
สีโดนมากครับ ดุดันเข้ม ชอบโซ่(มั้ง)ข้างหลังมากเลย แอนโดรเมด้าเชน แนว เซย่า  :iconlol:
ติดนิดนึง ตา(คาเมร่า)ตอนแปลงร่างเป็นสติ๊กเกอร์ใช่มั้ยคับ มันดูล้นๆอะครับ(ความเห็นส่วนตัวนะ หุหุ)

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 06:42:45 PM »
แปลงร่างแล้วเท่ดีจัง :iconwish:

ออฟไลน์ one night stand

• *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:58:01 PM »
ขอบคุณสำหรับทุกข้อความที่ติ ชม นะครับ

สีโดนมากครับ ดุดันเข้ม ชอบโซ่(มั้ง)ข้างหลังมากเลย แอนโดรเมด้าเชน แนว เซย่า  :iconlol:
ติดนิดนึง ตา(คาเมร่า)ตอนแปลงร่างเป็นสติ๊กเกอร์ใช่มั้ยคับ มันดูล้นๆอะครับ(ความเห็นส่วนตัวนะ หุหุ)

ข้างหลังส่วนที่เป็นหาง 2 ข้าง คือ ชุดแต่งโคโต ส่วนตาใช้ออโร่ล่าฟิมล์มาติดแล้วค่อยตัดตามร่องตาที่มีมาให้ครับ

ออฟไลน์ homenutt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • Fly Me to the Moon~
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 12:06:14 AM »
เท่ระเบิด

ชอบครับผม  :iconsmile:

ออฟไลน์ CHARDOY

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 7
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 07:21:57 AM »
สวยอ่า.. ใช้ MG ทำด้วย  :iconwish: