ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงานครับ TG Model Contest of SEP+OCT 2011. "กันดั้มหนึ่งในใจคุณ" SD NZ-666 Kshatriya  (อ่าน 6316 ครั้ง)

ออฟไลน์ digies13

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
หนึ่งในใจคือชอบทำงานขนาดตัวโมแบบ SD น่ะครับ ตัวเล็กๆ หัวโตน่ารักดี ให้เป็นของขวัญสาวๆก็ดีด้วย ^_^

มาดูตัวโมกันเลยดีกว่าครับ   ตัวโมอุดขัดหนักๆก็ที่เท้ากับหลังแขน    เขาแขนกับขาผ่ากลาง ก็อุดขัดไม่ยาก

สีที่ใช้
ฺTOA Red  ทำสีที่ตาอย่างเดียว
TOA Silver 017
TOA  Flat Black  021
TOA Dark Gray 024  
TOA clear
Bosny METALLIC FINISH  no. 1381  Ivy Green
Bosny No.183 100% Gold
Bosny Clear ด้าน
เจาะอัพดีเทลเพิ่มจุดต่างๆ   ดีคอลใช้ที่เหลือจากไนติงเกลและไฮนิว จาก samuel ครับ

แขนออกแบบมาเหมือน SD Wing EW งอได้ แต่่ทั้งแขนขยับหมุนได้ไม่มากเพราะติดไหล่

Action กันในมุมต่างๆ

อาวุธบีมเซเบอร์ มีมาให้ 2 เล่ม  แต่ไม่มีฟันเนล สงสัยถ้าทำด้วยราคาจะกระโดดไป 2000เยน

Sub-arms ที่ปลายไบท์เดอร์ ใช้แบบถอดติดสลับเอา

Crow Mode  เห็นแล้วนึกถึง Raflessia ในภาค F91 เลย

เทียบไซด์กับชินันจู พอๆกันสูงกว่านิดหน่อย  แต่กับโลโทสูงกว่าเยอะเลย

ภาพก่อนทำสี  แต่แขนช่วงบนผมทำสีก่อน  ไม่งั้นทำสีลำบากถ้าประกบกับแขนที่ผ่ากลางช่วงล่างแล้ว

ส่วนร่างสกอร์เปี้ยนโหมดไม่แปลงละกัน เสื่อมจริงๆ  ติชมได้ตามสะดวกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2011, 02:01:40 PM โดย digies13 »

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
ชอบมากครับงานที่อัพดีเทลเพิ่มชุดแต่งฝีมือ+ไอเดีย อยากทำใด้บ้างจัง :iconcry:
สีเหมือนเป็นเม็ดๆ หรือเป็นเพราะแสงแฟรชครับ

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
ชอบมากครับงานที่อัพดีเทลเพิ่มชุดแต่งฝีมือ+ไอเดีย อยากทำใด้บ้างจัง :iconcry:
สีเหมือนเป็นเม็ดๆ หรือเป็นเพราะแสงแฟรชครับ

ผมใช้สีสเปรย์รุ่นMETALLIC FINISH น่ะครับ มันจะเป็นเกล็ดๆ
เวลาถ่ายรูปจะเห็นชัดมากกว่าปกติ

ออฟไลน์ kungfusoul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -37
อยากบอกว่า สี Green Meralic คุณเนียนมาก ดูดีครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ DeformedStyle

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สีเงาดีครับ  :iconsmile:
ผมก้อจะทำสีตัวนี้ด้วย...............ถ้าไม่หมดกำลังใจไปซะก่อนนะ  :icondizzy: