ผู้เขียน หัวข้อ: ลองของโมจีนกระต่ายคู่ SD Griffon  (อ่าน 10939 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
ลองของโมจีนกระต่ายคู่ SD Griffon
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 11:20:25 AM »
 :iconvsign:สวัสดีครับทุกท่าน ช่วงนี้อาจจะได้ชมงาน SD ของผมบ่อยๆนะครับ วันนี้ขอโชว์โมจีนยี่ห้อให่มซักนิดครับเป็นยี่ห้อ DOUBLB RABBIT ผมขอเลยว่ากระต่ายน้อยนะครับง่ายดี ว่าแล้วเจ้า   SD Griffon ตัวนี้งานดีใช้ได้ครับ แต่ยังไงก็คงสู้ของแท้ไม่ได้น่ะครับ แต่กับราคาเบาๆแบบนี้สอยมาเล่น ขำๆก็ไม่เสียหายครับตัวนี้ทำสีง่ายมากครับเพราะสีดำทั้งตัวเลย  อุดขัดนิดหน่ยครับ  เข้าเรื่องเจ้า  SD Griffon  ดีกว่าครับถึงเป็นโมจีนแต่งานทำออกมาดีช้ได้เลยครับผมคุยกะเพื่อนไว้เยอะเหมือกันครับว่างานดีอย่างนั้นงานสวยอย่างนี้ก็เลยขอโชว์ให้เพื่อนๆที่ผมคุยไว้ดูด้วยแล้วกันครับ

จากการ์ตูนเรื่อง patlabor

รายระเอียดตัวหุ่นครับ

Model number: Type - J9
Code name: Griffon
ไทป์ของยูนิต: technical experiment type labor
ผลิตโดย : chaft Enterprises Japan
ต้องการนักบินในการควบคุม
ความสูง : 8.55 เมตร; ความกว้าง 4.60 เมตร
นัำหนัก: มาตราฐาน 7.6 ตัน
เกราะภายนอก: fiber plastic น้ำหนักแบา and carbon fiber น้ำหนักเบา titanium alloy
รูปแบบพลังงานที่ใช้ : คาดว่าน่าจะใช้ไฟฟ้าในการชาร์จแบ๊ตเตอร์รี่
รับน้ำหนักได้มากสุด: 2.40 ตัน
อุปกรณติดตัว : Asura (เป็นระบบ OSที่มีประสิทธิภาพสูงทำให้เลเบอร์สามารถเคลื่อนไหวได้รวดเร็วและคล่องตัวสูง)
อาวุธเสริม: flight system backpack (afterburner-equipped turbojet engine x 2, foldable wing x 2)ความสามารถเป้นแบบเครื่องร่อน บินไม่ได้ , อุปกรณ์ใต้น้ำ backpack (waterjet engine x 2)

กริฟฟ่อน เป็นเลเบอร์ที่ถูกสร้างโดย ซัฟต์ เอ็นเตอร์ไพร์ เพื่อที่จะวัดความเป้นหนึ่งของอุตสาหกรรมเลเบอร์แข่งกับ ชิโนฮาระ ที่มีอิงแกรม โดยคนเริ่มต้นโปรเจ็คนี้คือ อุซึมิหรือทอีกชื่อคือ ริกชาร์จ ว่อง โดยกริฟฟ่อนนั้นใช้การรวบรวมข้อมูลของการต่อสู้กับอิงแกรมจากหน่วยความจำ บล็อคเคน ทั้ง 3 ตัว และมาใส่บรรจุไว้ในกริฟฟ่อน บวกกับ OS ที่ทรงประสิทธิภาพที่สุดในสมัยนั้นก็คือ Asura ในด้านฮาร์ดแวร์นั้น กริฟฟ่อนสเป็คสูงกว่าอิงแกรมอิงแกรมทุกด้าน
สีกระป๋องยี่ห้อ โกเบ(ผมพ่นจากกระป๋องโดยตรงครับ)
1.สีดำ เบอร์ 910
2.สีม่วง เบอร์  940
3.เครียร์เงาเดย์แลน์
ภาพนี้ของแท้ครับ สวยดีน่ะครับ

ภาพของจีนครับ กล่อง+คู่มีกระต่ายน้อย

ลองชมตัวโมกันดูครับ

ผมชอบตรงชิ้นส่วนมือมากๆครับ เพราะทำออกมาได้สวยดีครับส่วนปืนก็พ่นสีดำแล้วบัดแห้งด้วยสีเงินครับ

อย่าเข้ามาน่ะเค้ามีตัวประกันน่ะ คริๆ

จบแล้วครับเป็นโมที่ทำสีง่ายครับเป็นสีดำทั้งตัวครับ เชิญติชมกันได้ตามสะดวกนะครับทุกท่าน :iconwish:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2011, 12:35:48 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ sur_j

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
Re: ลองของโมจีนกระต่ายคู่ SD Griffon
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 11:25:10 AM »
ชอบที่มันแถมฐาน มาให้ด้วยเนี้ยแหละ
 :iconlove:

Re: ลองของโมจีนกระต่ายคู่ SD Griffon
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 11:45:28 AM »
ชอบที่มันแถมฐาน มาให้ด้วยเนี้ยแหละ

ฐานที่ผมใช้ถ่ายรูปไม่ใช่อันที่เเถมครับ ที่เเถมมาเป็นเเบบนี้ครับ

ออฟไลน์ pungpung

• **
  • Like: 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 12:07:08 PM »
สวยมากเลยครับ  :iconwish:

ฐานที่ใช้ถ่ายเป็นฐานของอะไรเหรอครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 12:38:50 PM »
สวยมากเลยครับ  :iconwish:

ฐานที่ใช้ถ่ายเป็นฐานของอะไรเหรอครับ

เป็นฐานโมจีนสามก๊ก  1/144 ครับผม เห็นว่าสวยดีเลยนำมาใช้ครับ :iconlol:

ออฟไลน์ not

• **
  • Like: -10
    • http://sanookholiday.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 12:47:01 PM »
สวยมากเลยพี่อยากได้ตัวหนึ่ง

ออฟไลน์ sur_j

• **
  • Like: -5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 01:02:04 PM »

ฐานที่ผมใช้ถ่ายรูปไม่ใช่อันที่เเถมครับ ที่เเถมมาเป็นเเบบนี้ครับ

ผมหมายถึงอันนี้แหละ  ของแท้ มันไม่มี  อิอิ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 01:16:06 PM »
สวยดีครับ สงสัยต้องเอามาทำสีเล่นบ้างละ ชอบปืนอะ เหมือนจริงดี :iconvsign:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Strike Freedom

• Verified User
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 03:58:22 PM »
สีดำแบบเงาๆ ดูสวยดี งานตัวเล็กๆ แต่ก็ดูน่ารักใช่เล่นเลยละครับ

ชอบการดรายบรัชด้วยสีเงินตรงปืนทำออกมาได้ดูเหมือนปืนของจริงดีครับ
ขอบคุณที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ gmfulltype03

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 12:35:14 AM »
สวยมากครับ ผมมีตัวนี้ด้วย แต่เป็น แบบ Real รุ่น แรกๆ เลย :iconsmile:

ออฟไลน์ RyODEN

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • ชีวิตนี้ขอแค่SD
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 02:18:47 AM »

ผมหมายถึงอันนี้แหละ  ของแท้ มันไม่มี  อิอิ
ชองแท้มีครับ จะมากับซีรี่ Gundam Seed แต่ตรงฐานจะมีช่องให้ใสขาตั้งสองอันครับ อันนี้พี่จีนแกคงอุดไปรอนึงครับ :iconlol:

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 10:26:32 AM »
^
^
คนละค่ายกันแล้วครับ  :iconlol:

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 10:29:25 AM »

ชองแท้มีครับ จะมากับซีรี่ Gundam Seed แต่ตรงฐานจะมีช่องให้ใสขาตั้งสองอันครับ อันนี้พี่จีนแกคงอุดไปรอนึงครับ :iconlol:

ลองชมตามลิงค์ครับ ของเเท้ไม่เเถมฐานมาให้น่ะครับ เเล้วก็ฐานจะไม่เกี่ยวอไรกับกันดั้มเลยครับเพราะฐานคนละขนาดกับครับเดี๋ยวกลับบ้านไปจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ :iconshy:
http://www.1999.co.jp/eng/10119510

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 02:57:01 AM »
สวยงาม เงาแว๊บเลยพี่ สุดยอดๆๆ  :iconvsign:
Thailand only !!