ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว นักฆ่าแห่ง Masyaf Altaïr Ibn-La'Ahad ของนอกไลน์ตัวแรก  (อ่าน 3625 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
สวัสดีครับกระผม Cheludim กับมารีวิวของสะสมอีกครั้งแล้วคร้าบ หลังจากที่ไม่ได้รีวิวอะไรนานมากเพราะติดเรียน  วันนี้ผมก็ได้มีโอกาสมารีวิวซะทีครับ
แต่ว่าของที่ผมจะรีวิวนั้นเป็นของนอกไลน์ตัวแรกครับ หายากอยู่พอสมควร สิ่งที่ผมจะรีวิววันนี้มาจากเกมครับ ซึ่งเกมนั้นก็คือ Assassin's Creed ครับ
ถ้าพร้อมแล้วก็ไปชมกันเลยครับผม  (ขออภัยที่ภาพไม่ค่อยชัดนะครับ :iconshy2:)

Uploaded with ImageShack.us

Altaïr Ibn-La'Ahad  จาก Assassin's Creed  ตัวโมเดลเป็นของ Neca นะครับซึ่งหายากพอสมควร ร้านที่ผมได้มานำเข้ามาแค่ 2 กล่อง

ประวัติคร่าวๆ  แปลเอานะครับ
Altaïr Ibn-La'Ahad (1165 - 1257)[2] was a member of the Assassin Order and, from 1191 until his death, the Order's Grand Master.

Raised to be an Assassin from birth, Altaïr obtained the rank of Master Assassin by his twenty-fifth year. However, following his failure to obtain the Apple from Robert de Sable in early 1191, and subsequently allowing the Templars to attack the city of Masyaf, headquarters to the Order of Assassins, he was demoted to the rank of novice and sent on a quest for redemption.

Tasked with the deaths of nine individuals, who, unbeknown to him, made up the ranks of the Templar Order in the Holy Land, Altaïr began a quest to change his ways and liberate the Kingdom from the corruption of the nine. During his quest however, Altaïr learned of a plot far more sinister than originally believed. Completing his mission to kill the nine targets, and cleansing the Order of its treacherous leader Al Mualim, Altaïr rose to the rank of Grand Master, taking the Assassins into a new, more secretive direction.

With the Apple in hand, Altaïr changed the ways his Order lived their lives; writing the details in his fabled Codex for later generations of the Order to read. His name would continue to resonate through the Order in later years, greatly influencing the lives of his descendants in years to come.

His bloodline would go on to contain an important figure in the Assassin Order, Desmond Miles.

credit : assassinscreed.wikia.com

มาชมตัวโมเดลกันบ้างครับ

ด้านหน้า

ด้านซ้าย

ด้านหลัง

ด้านขวา

อุปกรณ์ที่ให้มาครับ
1. มือถือดาบ
2. Sword of Altair
3. Short Blade
4. Small Knife 4 เล่ม

อาวุธประจำกายของเหล่า Assassin Hidden Blade ปกติตะมีเดือยเอาไว้เวลาดึงออกกับเก็บนะครับแต่ผมทำหักไปแย้ว  :iconcry:

จุดขยับ ขยับไม่ค่อยได้มากครับโดยเฉพาะช่วงขาเพราะติดชุดและผมก็ไม่กล้าฝืนมันด้วย

แอคชั่นซักนิดไม่รู้จะขยับท่าไหน มันแอคไม่ค่อยได้ครับ

เทียบไซส์ครับ

ก็ขอจบการรีวิวด้วยภาพนี้นะครับ  ขอบคุณพื้นที่ TG ครับ ครังหน้าเจอกันใหม่ครับแ :iconvsign:

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: รีวิว นักฆ่าแห่ง Masyaf Altaïr Ibn-La'Ahad ของนอกไลน์ตัวแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 06:05:50 PM »
ตัวนี้ขยับได้น้อยจริงๆครับ แขนนี่งอได้แบบว่าน้อยมากๆ เหมือนไม่ใช่แอ็คชั่นฟิกเกอร์เลย เห้อออ  :iconsoul: แต่ลายระเอียดสวยดี   :iconsmile:

ปล.ดีนะได้มามือสองแค่ 200  :iconnasty:

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
Re: รีวิว นักฆ่าแห่ง Masyaf Altaïr Ibn-La'Ahad ของนอกไลน์ตัวแรก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 06:13:16 PM »
รายละเอียดสวยจริงๆนั่นแหละครับ เดี๋ยวกลางๆเดือนผมว่าจะไปเอา Ezio มาอีกตัว :iconvsign: