ผู้เขียน หัวข้อ: Review : HG 1/144 Gundam AGE-1 ต่อดิบ กล้าทำ กล้าซื้อ ! รูปเยอะหน่อยนะ  (อ่าน 12232 ครั้ง)

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
Review : Gundam AGE-1 ต่อดิบ ติดสติ๊กเกอร์ ไม่เส้น ไม่กาว เพียว

ออกมาแล้วก็จะเป็นงี้

โล่ห์

หัว และ ลำตัว

เอวและสะโพก

แขน

ขา (ด้านหน้า)

ขา (ด้านหลัง)

สิ่งที่พิเศษกว่า HG 1/144 ยุคก่อนคือ Clear Part Beam Saber ซึ่งให้มาถึง 4 ชิ้น ด้วยกัน

ปืน (พลังทำลายล้างมันจะยิงโคโลนี่ได้มั๊ยนะ เอาไปสู้กับเอเลี่ยนเลยนิ?)

แอคชั่นนน !

มะมะมะ ไม่ใช่ละ ~

ต่อ

จบละครับ

HG 1/144 Gundam AGE-1 ตัวนี้

แยกสี ถือว่าสุดยอดเลย แค่ตัดเส้น มันก็ เฟอร์เฟคละ (สำหรับผมนะ)
จุดขยับ แน่นดีไม่มีหลวม เพราะยังไม่เจอจุดหลวม จะมีก็ ตรงโล่ห์ ที่เวลาติดข้างแขนแล้วมันจะไปเกยกับศอก
ผ่ากลาง มีแค่ที่ข้อต่อแขน ซึ่งถ้าตัดไม่ดี ไม่คม ก็จะเป็นรอยขาวที่เห็นได้ชัด

AGE นี้ มีสิ่งที่ดูต่างกับกันพลา สมัย 00 ลงไปมาก

เช่น ข้อเท้าส่วนกำบัง จะมีตัวติดมาให้แค่ ครึ่งเดียว ซึ่งปกติแล้ว แต่ก่อน
จะให้มาเป็นซีกหน้าหลัง  สังเกตุตามภาพฮะ

และส่วนที่น่าประหลาดใจมากที่สุด สำหรับผมคือ Beam Saber Clear Part x4 นี่แหละ ปกติจะเห็นมันอยู่แต่ในกล่อง MG
HG 1/144 จะเป็นสีขาวทั้งดุ้นเลยด้วยซ้ำ ซีรี่ย์ 00 ก็ยังเป็นพบได้ตั้งแต่ Exia ยัน 00 Raiser GN Sword III

ตอนแรก ผมเองก็ดูถูกมันไว้มากนะเจ้าตัวนี้ เพราะดูเหมือนจะไม่มีอะไรเด่นๆเลย
แต่พอซื้อมา และ ต่อดู มันทำให้มุมมองเปลี่ยนไป แต่ก็ไม่แน่หรอก เพราะผมก็ไม่ได้คิดจะเก็บมันซะทุกตัว

แค่อยากลองของใหม่ดูก็เท่านั้นหล่ะ Titus Mode คงผ่าน ไปพบกันอีกทีคงเป็น Sparrow กับ Gafran นั่นหล่ะมั้ง

ยังไงก็ดึกแล้ว ขอตัวไปนอนก่อนดีกว่าฮะ ต่อ ตั้งแต่ 4 ทุ่มครึ่ง มาเสร็จเอาตอน เที่ยงคืนครึ่ง

ขอบคุณที่รับชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2011, 01:51:55 AM โดย SoNyeoShiDae »

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
AGE กล่องสวยดีแฮะ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ RyODEN

• *
  • Like: 0
  • ชีวิตนี้ขอแค่SD
ถึงผมจะไม่ชอบขี้หน้ามันก็เถอะ แต่ดูแล้วสวยดีนะครับชอบ :iconlol:

ออฟไลน์ nikoneko

• *
  • Like: 19
ลุ้นให้AGE2/3เป็นของจริงเหอะ แต่ตัวนี้ก็สวยนะครับ แต่คงยังไม่สอย รอกลางๆเรื่องน่าจะมีpartเสริมค่อยว่ากันอีกที ตามสูตรลุงบันเค้า

ออฟไลน์ dragonballyu

• *
  • Like: -13
ผมชอบแล้วละ AGE-1 Normal เสียดายภาพชัด สำหรับผมแล้วคิดว่าเป็นหุ่นที่ทะมัดทะแมงดี สัดส่วนกำลังพอดีเลย
แซวนิดนึง เล็บนิ้วก้อยเจ้าของกระทู้ยาวอะ  :iconlol:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ tanadech

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -6
เร็วมากกกอะ สวยแหะ ทำให้อยากซื้อเลย

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
อยากถามว่าพวกบีมเซเบอร์ สามารถใช้กับ1/144oo ภาค1 ได้ไหมครับ พวกexiaที่ให้แต่ด้ามแต่ไม่ให้บีมมาด้วยอะครับ

ดิท
ผมหมายถึงเอาชิ้นใสสีแดงมาใส่ด้ามเปล่าๆของพวกooได้หรือเปล่าครับ
ในรูปจะเป็นชิ้นส่วนด้านล่างๆ ในซองที่วงไว้อะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 06:17:17 PM โดย Mojojo_joe »

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
Exia มันให้ บีม มานะ แต่เป็นสีขาวทั้งด้ามเลย

ออฟไลน์ excited

• *
  • Like: 2
  • เริ่มถูกเหล็กเข้าครอบงำ
สัดส่วนสวยงามใช้ได้เลยครับสำหรับกันพลาตัวนี้ เสียดายภาพมืดไปนิด
โดยส่วนแล้วกันพลาภาคนี้คงไม่คิดจะเก็บคงต้องขอดูอีกทีว่าจะมีตัวสวยๆ
ออกมาบ้างไหม เพราะที่มีออกมาหรือกำลังจะออกยังไม่มีตัวไหนเข้าตาเลย
ขอบคุณที่เอามารีวิวให้ชมครับ  :iconvsign:
คิดถึงกันดั้มยุคเก่าที่เรายังถือปืน :iconcry:

den o

• บุคคลทั่วไป
มันก็สวยดีนะ ผมก็เพิ่งดาวน์มายังไม่ได้ต่อเลย

ส่วนชิ้นส่วนดาบแสง เท่าที่ดูแล้ว ผมว่าน่าจะใส่กันได้นะครับ

ออฟไลน์ yugigoal

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
 :iconsmile:ก็เกือบจะซื้อมาแล้วนะเนี่ย แต่น้าแค่สงสัยว่าข้างหลังมันมีสปอยเลอร์ทำไม กันดั้มสมัยนี้น้าตามไม่ทันจริง อิๆๆๆ :iconvsign: