ผู้เขียน หัวข้อ: นานา(ไม่)สาระ & Mobile Suit Gundam IBO+Mobile Suit Gundam: Twilight AXIS  (อ่าน 1495893 ครั้ง)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
GUNDAM BUILD FIGHTERS TRY ISLAND WARS สู้บอสขี้โม้มาก สรุป คามิกิเบรินนิ่งดาบที่หลังนี่ของประดับสินะจะมีไว้ทำไมไม่ได้ใช้สักครั้ง ปล.ตอนจบนี่ไอล่าสินะ

ใช่ครับ พร้อมลูกสาว (ผลผลิตจากการที่ไอร่าจับเรย์จิกด :iconnasty:)

ส่วนซุปป้าฟุมินะ ที่คาดผมกลายเป็นหูกระต่าย และมีหูแมว+หางให้เลือกเปลี่ยนดด้วย อย่างอื่นนอกจากสีแล้วยังไม่ทราบว่ามีอะไรเพิ่มจากเดิมอีกหรือเปล่า แต่ออกธรรมดาก็ได้นะ อย่าให้ต้องไปสั่งพี่บรรลัยเลย เดี๋ยวราคาค่าตัวน้องเค้าถีบขึ้นไปอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2016, 06:32:52 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

เพิ่มที่ไหล่เข้ามาด้วย เพราะเป็นเมดสินะ  :iconlol:

อันที่จริงน่าจะทำหน้าใหม่ก็ดีนะ  :iconpale:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Superior Kaiser นี่หาดูได้จากภาคไหนเหรอครับ เหมือนจะเทพมากๆ อย่าหาดูภาคของมันเองน่ะครับ
ฟินตอนจบ เด็กอายุไม่เกิน 8 ขวบเหรอเนี่ย แปลว่าภาคแรกไอล่ากลับพร้อมเรย์จิแล้วซัมซิงรองกันทันทีเลยแฮะ

ป.ล. บ้าพลังยังกับตอนจบ ยังคงคอนเซปพลังพระเอก บทจะชนะก็ชนะเลย

มันเป้น Carddash อ่ะครับ คล้ายๆนิยาย  ที่เป็นอนิเมมีแค่ไนท์กันดั้มภาคแรก  จบแค่ที่สุเปเรียดราก้อน

สุเปเรียไกเซอร์  พลังในโลกกันดั้ม สเกลพลังระดับเทพสร้างโลกอ่ะครับ  สุเปเรียดราก้อนเป็นวิญญาณ(มั้ง) ส่วนไวเบอร์นเป็นร่างพลัง  รวมร่างกันเป็นเทพของโลกไนท์กันดั้ม สุเปเรียไกเซอร์

ร่างเอาจริง เทพทองสุเปเรียไกเซอร์ Z ครับ สเกลพลังประเมินไม่ได้

เออ ก็ดีนะ  สู้ไม่ได้  ซัมม่อนมาสู้แทนเลย 555  สเกลพลังไม่ได้จบแค่ต่อยโลกแตกแบบภาคที่แล้ว

ส่วนตาเรจิ เหมือนดูภาคที่แล้วบอกโลกของเรจิจะหมุนไวกว่าที่โลกปัจจุบันหนิ  ที่มันไม่ได้กลับบ้านหลายวันหลายคืนแต่บอกไม่เป็นไรเพราะที่โลกเขาจะผ่านไปช้ากว่า  ไม่แน่ใจ  ลองกลับไปดูก่อนเก่าๆดู แต่น่าจะใช่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2016, 09:08:19 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
ซุพีเรียไกเซอร์เป็นเทพผู้ปกปักษ์โลกซาแดรค (โลกของอัศวิน) จะไปโผล่ตามมังงะ อนิเม เกมส์ ซีรี่ย์ Knight Gundam

ตามตำนานสร้างโลกอัศวิน พระเจ้าสีทองได้เลือกเบรฟกันดั้มเป็นแก่นของพระเจ้าถัดไปและกลายเป็นซุพีเรียไกเซอร์ แต่ซุพีเรียไกเซอร์ก็ต่อสู้กับพระเจ้าโบราณบารอคกัน (ถ้าจำไม่ผิดบอสศัตรูภาคอัศวิน wingมั้ง) จนแม้จะผนึกได้ก็หมดพลัง และได้อัญเชิญมุฉะกันดั้ม3มาเพื่อเป็นแก่นพระเจ้าถัดไป แต่ทว่าโดนจีคจีออนปีศาจร้ายแยกดวงวิญญาณเป็น2ดวง กลายเป็นอัศวินกันดั้ม และซาตานกันดั้ม ซึ่งภายหลังทั้งคู่ก็รวมกันเป็นซุพีเรียดราก้อนอีกครั้งเพื่อปราบจีคจีออน และกลับสวรรค์ไป

หลังจากนั้นซุพีเรีย EX ก็คอยโผล่มาช่วยเหล่าตัวเอก แนะนำ ให้พลังปราบบอส จน gold saga (ภาค G) ซุพีเรียSRสละชีพหยุดเหตุการ์ณดวงอาทิตย์ขยายตัวจนเกือบเผาโลก แล้วแบ่งพลังให้พวกชัฟเฟิลไนท์ แล้วโดนดาร์กลอร์ดมาสเตอร์คืนชีพให้เป็นเทพปีศาจ แต่ด้วยพลังของชัฟเฟิลไนท์ก็ชุบซุพีเรียดรากอนS รวมร่างกับมังกรทองสองหัว ไกเซอร์ไวเบิรน์ กลายเป็นซุพีเรียไกเซอร์ และได้ให้กำเนิด เทพใหม่ Sunborn

ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
ขอบคุณมากครับ โห เยอะมากกกก  :icondisapp: อ่านแล้วอยากไปหาดูอนิเมะหรือมังกะเลย

ออฟไลน์ chalermchai

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
 ดูแล้วก็เหมือนๆเดิม ทั้งขี้โม้ ไม่พีค แถไป จบแบบคว่ำกระดาน
มาตรฐานเดิมเลย เอาไปยัดในซีรี่ยังได้เลย ไม่ได้พิเศษไรเลย
แค่รวมพล ตัวเอกมาใส่ไม้ตายทำลายกองทัพ
แต่ที่ งง คือไอ้ตัวนี้

มันไปอยู่ภาคไหน นิยาย มังงะ ??
ผมนึกว่ามันอยู่ตอนนี้ซะอีก

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Transiant Graciel อยู่ในภาคเสริม Honoo ครับ

ออฟไลน์ chalermchai

• Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
Transiant Graciel อยู่ในภาคเสริม Honoo ครับ

อ้อ... ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่าง :iconsmile:
นึกว่ามันจะมีพิเศษอีกตอน :iconlol:

• *
ดูแล้วมันรกไปนะ โดยเฉพาะชิ้นใส จะคมก็ไม่คม จะเรียบก็ไม่เรียบ ไม่รู้จะทำให้ดูเหมือนเปลวไฟหรือเป็นพาร์ทยื่นออกมาเฉยๆ ยิ่งปืน/ดาบใหญ่ข้างๆที่ม่วงล้วนดูแล้วมันไม่สวยยังไงก็ไม่รู้

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
IBO SS2 ตอนที่ 2 (27) ในทีุ่สุดชายสวมหน้ากากของภาคนี้ก็ปรากฏตัวแล้ว

ตรูหลงนึกไปว่าเป็น Kamen teacher ไปแล้วนะเนี่ย :iconsweat:

ออฟไลน์ MarvellRusz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • N/A
IBO SS2 ตอนที่ 2 (27) ในทีุ่สุดชายสวมหน้ากากของภาคนี้ก็ปรากฏตัวแล้ว

ตรูหลงนึกไปว่าเป็น Kamen teacher ไปแล้วนะเนี่ย :iconsweat:

ถ้าจะเดาได้นะ ไอ่หมอนี่ คือ เพื่อนซี้ของแมคกีลีส ที่สุดท้ายก็มาฆ่ากันเอง แน่ๆ (คห. ส่วนตัวนะ)

ออฟไลน์ teetat

• ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
ผมว่า ชายสวมหน้ากากในss2น่าจะป็นไอน์มากกว่าครับ เพราะถ้าเป็นกาลิกาลิจริงๆ พี่หมีแม็คคงจะสะเพร่ามากๆครับ เพราะพี่แกหวังให้ตายไปเลย  ส่วนที่ผมคิดว่าจะเป็นไอน์ เพราะตอนสุดท้ายมิกะแค่แทงเฉยๆแต่ไม่ได้งัดคอกพิตออกมารัวสามนัด
อาจมีคนมาเจอแล้วใส่ร่างหุ่นให้ก็ได้ เพราะเท่าที่ดูแล้ว ไม่น่าใช่หน้ากาก น่าจะเป็นหัวหุ่นไปเลย  หรือจะเป็นตัวละครใหม่ก็อีกเรื่องนึง

ออฟไลน์ piawjojo

• *
  • Like: 4
เดาว่าน่าจะกาลิครับ เผลอๆอาจเป็นสายของหมีซะมั้ง เพราะบทพูดของหมีที่ว่าไม่มีเพื่อนแล้วนี่มันน่าจะตายในคนที่ชื่อกาลิแต่เกิดเป็นหน้ากากแทนเพราะดูจากตอนที่โดนเสียบ หมีมันไม่ได้แทงตรงกลางแต่แทงออกมาด้านข้างแล้ว ซึ่งไม่น่าโดนตัวคนเลย  ก็มโนกันไปครับ รอดูเฉลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2016, 01:40:05 PM โดย piawjojo »

• กัน-โอตะ
ชายสวมหน้ากากอาจจะเป็นกาลิกาลิก็ได้ ถ้าอยากให้เรื่องดูน้ำเน่าแบบละครบ้านเรา ส่วนไอร์ผมตัดออกไปเลยเพราะจำได้ว่ามันโดนเอาไปทำเป็นอะไหล่แกนของหุ่นไปแล้ว เหมือนแขนขาเจ้าตัวจะโดนตัดทิ้งไปหมด ถ้ากลับมาได้นี่คงเป็นคนเหล็กแน่ๆ แขนขาเทียมหมด (นึกถึงอาโนเลย "I be back") :iconfreak:

แต่คิดว่าญี่ปุ่นคงเอาตัวละครใหม่มามากกว่าเพื่อเพิ่มไซท์สตอรี่หากบทบาทมันเด่นขึ้นมา จะได้ขายของได้อีกต่อ

ออฟไลน์ teetat

• ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
ชายสวมหน้ากากอาจจะเป็นกาลิกาลิก็ได้ ถ้าอยากให้เรื่องดูน้ำเน่าแบบละครบ้านเรา ส่วนไอร์ผมตัดออกไปเลยเพราะจำได้ว่ามันโดนเอาไปทำเป็นอะไหล่แกนของหุ่นไปแล้ว เหมือนแขนขาเจ้าตัวจะโดนตัดทิ้งไปหมด ถ้ากลับมาได้นี่คงเป็นคนเหล็กแน่ๆ แขนขาเทียมหมด (นึกถึงอาโนเลย "I be back") :iconfreak:

แต่คิดว่าญี่ปุ่นคงเอาตัวละครใหม่มามากกว่าเพื่อเพิ่มไซท์สตอรี่หากบทบาทมันเด่นขึ้นมา จะได้ขายของได้อีกต่อ

ไอน์ มันมีฉากนึงที่ซูมเข้าไปในคอกพิตครับ ยังอยู่ครบทั้งตัว แต่แช่อยู่ในน้ำส้ม :iconfreak: <s/>
>
เดาว่าน่าจะกาลิครับ เผลอๆอาจเป็นสายของหมีซะมั้ง เพราะบทพูดของหมีที่ว่าไม่มีเพื่อนแล้วนี่มันน่าจะตายในคนที่ชื่อกาลิแต่เกิดเป็นหน้ากากแทนเพราะดูจากตอนที่โดนเสียบ หมีมันไม่ได้แทงตรงกลางแต่แทงออกมาด้านข้างแล้ว ซึ่งไม่น่าโดนตัวคนเลย  ก็มโนกันไปครับ รอดูเฉลย

พี่แมคเค้าหวังให้ตายครับ เพราะถ้ากาลิกาลิตายไปแล้ว พวกยศ มรดกจะตกเป็นของเขาไงครับ(ลูกเขย :iconfreak: )

• *
ผมก็เดาว่ากาลิกาลิหรือไม่ก็ตัวละครใหม่มากกว่า เรื่องเลือดหรือน้ำมันกระฉอกอย่าไปนับไรมันมากดีกว่า สองสาวโดนไอน์ทำซะกระฉูดจนนึกว่าตายไปเรียบร้อย สุดท้ายแค่ปวดหัวซะงั้น กาลิกาลิน่าจะแอบรีเทิร์นเพื่อเอาคืนแมคมากกว่า หุ่น Vidal สีเหมือน Kimaris ด้วย ส่วนไอน์ไม่น่ารอด ตัวก็อัมพาตด้วย ขนาดช่วยได้มากก็เป็นแค่ตัวกลางให้หุ่นขยับได้

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
ได้ยินเสียงพากย์ น่าจะเป็นกาลิกาลิ หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
ผมว่ากาลิกาลิแหละครับ มาดูอีกทีตอนแมคกิลิสแทงมันไม่เข้าคอกพิทด้วย

ออฟไลน์ MarvellRusz

• *
  • N/A
เป็นกาลิกาลิอย่างแน่นอน ไม่ต้องสงสัยเลย ถ้าใครได้ดูตอนที่ 3 แล้วนะ สำหรับชายสวมหน้ากาก

ออฟไลน์ Petersolos

• *
ตอนสามนี่เหมือนมีมาเฉลยอะว่าจริงๆคือใคร 5555