ผู้เขียน หัวข้อ: นานา(ไม่)สาระ & Mobile Suit Gundam IBO+Mobile Suit Gundam: Twilight AXIS  (อ่าน 1495711 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
Re: Gundam AGE (en) นานา(ไม่)สาระ && Mobile Suit Gundam SEED HD REMASTER
« ตอบกลับ #700 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:23:23 AM »
ตัวม่วง อ้วนทั้งหุ่นทั้งคนขับเลยวุ้ย  :iconfreak:

ออฟไลน์ @W@Y_G

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: Gundam AGE (en) นานา(ไม่)สาระ && Mobile Suit Gundam SEED HD REMASTER
« ตอบกลับ #701 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:44:08 AM »
Zamudoragu

ชื่อมันทำให้ผมนึกถึง ... โดเรม่อน ยังๆงไม่รู้แฮะ  :iconpale:

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #702 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:12:39 AM »

Aquarion Evol ตอนที่ 24...ชีวิตบัดซบของ อมตะคุง...เอาภาพมาสปอยรูปเดียวพอ...ดูตอนนี้แล้วน้ำตาจะไหล
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ Wing_17

• *
  • Like: -99
« ตอบกลับ #703 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 04:00:31 PM »
^
^

กระทู้ Gundam แล้วจะ สปอย Evol ทำห่าไรครับ เซ็งครับ

ผมเพิ่งดูถึงตอน 23

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
« ตอบกลับ #704 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 04:02:05 PM »
^
^

กระทู้ Gundam แล้วจะ สปอย Evol ทำห่าไรครับ เซ็งครับ

สุภาพด้วยนะครับ เตือนกันดีๆ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #705 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 05:14:21 PM »
^
^

คุณ Wing_17 ครับ ถ้าได้ตามอ่านหัวกระทู้ และโพสท์อื่นๆมา ชื่อก็บอกแล้วนะครับ นานา(ไม่)สาระ แล้วก็มีนอกเรื่องไปเรื่อยเปื่อย มาตั้งนานแล้วครับ

และขอความกรุณาสุภาพด้วยครับ

ใคร่ขอให้สมาชิกท่านอื่นๆไม่ต้องต่อความยาวสาวความยืดนะครับ

ความคิดในใจ

อ้างถึง
"โอ้วววว ในที่สุดก้ได้ทำอะไรที่สมเป็นผู้ดูแลบ้างแล้วเฟ้ย วันๆได้แต่เล่นตลก" (ฮา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2012, 05:30:28 PM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ nuball

• *
  • Like: -33
« ตอบกลับ #706 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 06:04:24 PM »
Zamudoragu

ถ้ามันอยู่บนโลก ผมจะมองว่ามัน คือ ตัวลิ่ม
ท่าไม้ตายคง ม้วนตัวกลิ้งไปชน

แต่ไม่รู้ว่าทำไมมันถึงไปบินอยู่บนอวกาศได้ -*-
จินตนาการล้ำเลิศ !

อันนั้นมันตัวนิ่มนี่ครับ 

ผมก็คิดว่ามันเหมือนๆกัน

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #707 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 06:26:43 PM »
^
^

คุณ Wing_17 ครับ ถ้าได้ตามอ่านหัวกระทู้ และโพสท์อื่นๆมา ชื่อก็บอกแล้วนะครับ นานา(ไม่)สาระ แล้วก็มีนอกเรื่องไปเรื่อยเปื่อย มาตั้งนานแล้วครับ

และขอความกรุณาสุภาพด้วยครับ

ใคร่ขอให้สมาชิกท่านอื่นๆไม่ต้องต่อความยาวสาวความยืดนะครับ

ความคิดในใจ

อ้างถึง
"โอ้วววว ในที่สุดก้ได้ทำอะไรที่สมเป็นผู้ดูแลบ้างแล้วเฟ้ย วันๆได้แต่เล่นตลก" (ฮา)

ก็สงสัยมานานเหมือนกัน  ว่าสรุปกระทู้นี้สปอยได้ใหม เพราะก็มีหลายคนสปอยบ่อยแล้ว  โดยเฉพาะกันดั้มเอจเนี่ย ตอนใหนใครตายนี่สปอยกันแทบทุกเรป 555

เสียดายบอร์ดนี้ทำ Tag spoiller ไม่ได้ อีกหน่อยจะใช้เป็นอักษรขาว หรือทำลิงค์เอาละกัน

ถ้าอยากซึ้งกว่านี้ใหม........เดี็ยวมิคาเกะจัดให้.........

ของเล่นหมวดกันดั้มอยู่ในช่วงขาขึ้น.............
ซอส : http://president.jp/articles/-/6390

สาเหตุน่ะรึ!!  เพราะกันดั้มเอจหรือเปล่า!!!  ไม่ใช่หรอก  ยูนิคอร์นตะหาก!!!

http://news.mynavi.jp/news/2012/06/13/005/index.html
อย่าเอายอดขายแผ่นหลักพันมาสู้หลักแสน...........

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• TG STAFF
  • *
« ตอบกลับ #708 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 07:07:13 PM »
^
^

ออกจากเว็ปเส็งเคร็งของตัวเองมาด่าคนอื่นเหรอครับ...หรือว่าบอร์ดที่ตัวเองดูแลอยู่มันเงียบเหงาเกินไป...555(ไม่ได้โกรธหรอกครับ...แค่สมเพช...555)
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ Jiban

• Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
« ตอบกลับ #709 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 07:57:37 PM »
บางทีเรื่อง Spoil เนี้ยผมก็งงๆนะ...

บางกระทู้คุยกันแบเข้าเนื้อเรื่องมันก็มี Spoil อยู่แล้วก็คุยกันงุ้งงิ้งตามประสา

พอดีเป็นสาย S ชอบฟัง Spoil ผมก็เลยไม่รู้ว่าพวก Spoilphobia เค้าคิดอะไรกัน  :iconwink:

ยิ่งบางทีก็พวกที่แบบหัวกระทู้ก็จั่วไว้แล้วว่า "ดูแล้วคุยกัน"

ยังจะต้องมาระวังพวก Spoilphobia อีก....

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #710 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 08:03:51 PM »

กันดั้มเรกิรุส AG Grade ขายเดือน 7

AGE-FX

หางคิราก้า................. 

Credit : 2CH
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2012, 08:06:00 PM โดย naroki »

https://www.facebook.com/Narokiastray/

• TG STAFF
  • *
« ตอบกลับ #711 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 08:09:31 PM »
 :iconsmile:   โดยปกติแล้วเว็บนี้เองก็ไม่ค่อยจะเครียดกันครับ...เน้นเฮฮาปาร์ตี้...แต่ก็มีพวกที่ซีเรียสกับชีวิตมาสมัครเป็นสมาชิกแล้วตามด่าคนอื่นให้หงุดหงิดกัน...เห็นว่าโพสแค่ 1 แล้วมาวิจารณ์คนอื่นเนี่ย...เดาได้ครับ...555(เชื่อสิ...เดี๋ยวสักพักก็จะเอาไปโพสลงเว็บตัวเองแล้วก็ดราม่า+เต้นรอบกองไฟไปพร้อมๆกับสาวก...555)

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #712 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 11:23:39 PM »
กันดั้มเรกิรุสดูดี แบบแปลกๆ หรือว่าเพราะโทนสีพระเอกหว่า  :icondizzy:

ออฟไลน์ Jiban

• Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
« ตอบกลับ #713 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 12:09:30 AM »
เรกิรุสนี่..... นับแบบโมโนอายกันดั้มไหมน่ะ...

เออจะว่าไปไม่มีใครคิดทำโมซิคคูสขึ้นมาเองบ้างรือ  :iconlol:

ออฟไลน์ NixProvidence

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
« ตอบกลับ #714 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 01:45:21 AM »
กิราก้า....เอาหางมาฟาดได้เหมือนกับ Epyon เลยเเฮะ ก็สงสัยอยู่บ้างว่าหางมันต้องทำอะไรได้บ้างล่ะนอกจากจิ้มๆ เเทงๆ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
« ตอบกลับ #715 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 07:23:54 PM »
แค่ดูอนิเมยังเอาจริงเอาจัง เจ็บใจจนดราม่าขนาดนี้เลยเหรอ  :iconhihi:

รูปอาร์ตเวิร์คด้านหน้า-หลัง ของทั้งสองตัวมาแล้วครับ

Gundam AGE-FX

แพ็คด้านหลังดูเหมือน 0-Raiser ส่วนฟันเนลชิ้นใสๆเท่าที่ดูนับได้ 12 ชิ้น

Gundam Legilis

เหมือนกีราก้าที่เปลี่ยนเป็นสีขาว มีหางเหมือนเดิม

Credit: http://www.aemedia.org/2012/02/tbs-1-11912.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 03:22:48 PM โดย K »

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
« ตอบกลับ #716 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 09:02:33 PM »
^
^
Regilus  ปืนเหมือน V-Gundam เลยแฮะ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #717 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 09:19:03 PM »
ถ้า AGE-FX คือ  nu Gundam
Gundam レギルス มันก็ F-91 นั่นแหละ

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
« ตอบกลับ #718 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 09:38:15 PM »
ไหนๆก็มาถึง F91 แล้ว เอาให้ถึง V เลยจะเป็นไรไป  :iconlol:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #719 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 12:04:32 AM »
สแกนตัวเต็ม

.................. GN Sword สินะ

เขาว่ามันคล้ายๆรีบอร์นมากกว่านะ

ถ้าเป้นเบส F-91 จริง  ร่างสุดท้ายมีหวังออกมาเป็นเทอร์นเอแหง