ผู้เขียน หัวข้อ: HI-V MC  (อ่าน 3311 ครั้ง)

pigstone

• บุคคลทั่วไป
HI-V MC
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 01:56:33 PM »
ตัวนี้ได้มานานแล้ว แต่ไม่มีเวลาได้ทำเลย ช่วงนี้ ว่างๆเลยเอามาให้ชมกันครับ
สีที่ใช้
-  ขาวด้าน  เลย์แลนด์
-  ดำด้าน
-  ม่วงอ่อน
-  เงินประกาย
-  เคลียร์ทอง
-  เคลียร์แดง อินาเมล ของ ทามิย่า
-  ตัดเส้นด้วย อินาเมล น้ำตาล
-  จบงานด้วย เคลียร์เงา และตามด้วย เคลียร์ด้าน บางจุด

เริ่มกันเลยละกัน

ตามด้วย ACTION  เล็กๆน้อยๆ ครับ

แอบ ซูม ตรงหน้าอก นิดๆ

หน้าแบบเกือบชัดครับ

จบแล้วคร้าบ ยังงัย ก็ ติชมกันได้นะครับ รับ ทุกคำติชมแล้ว จะนำกลับไปคิดและปรับปรุงผลงานต่อไป ขอบคุณ คร้าบบบบบ

ป.ล.  เนื่องจากใช้กล้องมือถือถ่าย บางรูปอาจจะเล็ก และไม่ชัด นะครับ ต้องขอ อภัย มา ณ ที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ afee

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
Re: HI-V MC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 06:46:39 PM »
โดยส่วนตัว ผมคิดว่าคู่สีมันไม่เข้ากัน (ม่วง-ทอง) พอตัดเส้นสีน้ำตาล เลยยิ่งดูแปลกๆ (บนพื้นขาวมันก้ปกตินะ แต่พอตัดบนพื้นม่วงมันดูเลอะๆอ่ะ)

ผมเองกำลังทำตัวนี้เหมือนกัน ส่วนที่ชอบคือ การบังพ่น ส่วนท่อไอพ่น ส่วนที่ยึดฟันเนล ขยันทำมาก

ที่ชอบที่สุดก็ฟันเนล ที่พ่นบนๆสีม่วง ล่างๆสีขาว ซึ่งเป็นอะไรที่ผมอยากทำมาก แต่ทำไม่สำเร็จซักที