ผู้เขียน หัวข้อ: [REVIEW] 1/60 YF-19 No.4 มาดูแก้เครียดเรื่องน้องน้ำดีกา  (อ่าน 6109 ครั้ง)

ออฟไลน์ JR S

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 19

หวัดดีคราบกลับมารีวิวอีกครั้ง ตอนนี้พี่น้องTGหลายคนอาจประสบภัยน้ำท่วมกันอยู่ ผมขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนให้ผ่านเหตุการนี้ไปได้ด้วยดีนะคราบ :iconpunch:

ว่าเรื่องเจ้านี้ก่อนผมได้มาในราคา 4XXX :iconcryjoy: (รอเขาลดราคา) เป็นของค่าย YAMATO ขนาด 1/60 ทำจากพลาดสติกทั้งตัว มีเหล็กน้อกมากๆ  มีแค่ข้อต่อขาที่เป็นเหล็ก
เป็นที่รู้ๆกันดีว่าของค่ายเนียราคาแรง...........(แต่ก็ยังซื้อจนได้) เรื่องคุณภาพไม่ต้องพูดถึง

YF-19 ลำนี้ผมไม่รู้ว่าอยู่ในภาคไหนรู็้แค่ว่าเป็นเครื่องทดสอบหมายเลข 4 แล้วบินตก รู้แค่นี้ละ :icondisapp:

ไปดูตัวจริงดีกา(ตัวนี้ผมตัดเส้นและก็ตดิสติกเกอร์นิดๆหน่อยให้ดูมีราคานิดนึง :iconwink:)
แกะออกมา แพ็คมาอย่างดี อุปกรมีนิดเดียว

Fighter เอาลำเปล่าๆก่อน

มีล้อด้วย ที่ล้อหน้าจะมีตัวเกี่ยวกับเครื่องส่ง(แบบเรือบรรทุกเครื่องบิน)

กำบังคอกว่าจะแกะออกมาได้เล่นเอาบวดหัวเลย เป็นชิ้นที่ฟิดมาก..............ถ้าเก็บเขาไปเอาไม่ออกแน่ (ไอที่วงๆมันจะมีจุดให้ดึงแต่ดึงไม่ออกนี้สิเลยเป็นงี้ :iconpanic:)

ห้องขับเปิดได้นะจะ ที่มอนิเตอร์ลงลายมาให้อย่างดี

เอาคนลงมานั่งได้ละ (คนเป็นยางไม่ต้องกลัวว่าหัก)

ตรงท่อดูดอากาศสามารถแกะออกมาได้เพือโชข้างใน

ลงสีเงามาเลย

ดูด้านใต้บาง

gun pod แบบที่สามารถเปลียนแม็คได้

ในเมือเปลียนได้ก็ต้องถอดได้

ทีนี้ก็เปลียนร่างกัน Fighter to Gerwalk ดูตามตัวเลขเลยนะคราบ

พับขากับกางเท้าไม่ยาก

ภาพที่ 3 4 5 ดูดีๆอันซับซอน

ทำมุมเล็กน้อย

เสร็ดแล้ว Gerwalk

Gerwalk to Battroid

Battroid ตัวสูงมากเล่นซะฉากแทบไม่พอ

จุดขยับเอาว่าขุกเขาได้

ถอดหมวกถอดแว่นได้ แจ่งมาก

แอคชัน

รูปปิดท้าย

ตัวมีความแข็งแรงสูงถึงแม้ว่าจะทำจากพลาสติกก็ตาม การลงรายละเอียดและดีไซทำได้ดีมากๆ ชนะของบันไดขาดลอย ข้อเสียก็เพราะมันเป็นหุ่นแปลงร่างส่วนต้นขาจึงขยับได้น้อยเป็นเรื่องปกติแล้ว
ทำได้ขนาดนี้ก็เจ่งมากแล้ว รักเลยอะ :iconlove: ถ้าเทียบกับตัวสมักก่อนๆผมว่าเจ้านี้มีความแข็งแรงน้อยกว่าตัวเก่าๆ(ตัวประมาณ10ปีที่แล้ว)เพราะว่าตัวเก่าเป็นเหล็กแทบทั้งตัว ตัว VF-1 ที่ผมมีอยู่สภาพยังดีอยู่เลยแค่สีหลุดเอง :icondisapp:
ถ้าท่านเป็นคนที่มีตังเยอะ+ชอบเครื่องบิบ ก็สอยมันเลย (แล้วตัวผมละตัดเรื่องตังไปเลย ไม่มีตัง :iconcryout:)

ตัวต่อไป VF-0 ถ้าไม่ขี้เกียดนะ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: [REVIEW] 1/60 YF-19 No.4 มาดูแก้เครียดเรื่องน้องน้ำดีกา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 06:23:49 PM »
จัดท่าเก่งนะ JR  ไม่ทันไรถอยมาแล้วหรอเนี้ยพึ่งคุยกันไปเมือ่ไม่นานเอง (ฮา)
โหมดไฟเตอร์ มันงามจริงๆ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
Re: [REVIEW] 1/60 YF-19 No.4 มาดูแก้เครียดเรื่องน้องน้ำดีกา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 10:07:33 PM »
ระวังหัวไหล่ กับ แกนกลางลำตัวหักนะครับ  เจอมาแล้ว  :iconcry:
Thailand only !!

ออฟไลน์ JR S

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 10:22:59 PM »
ระวังหัวไหล่ กับ แกนกลางลำตัวหักนะครับ  เจอมาแล้ว  :iconcry:

คราบจะระวังเลย ตอนนี้ผมเกะออกมาเป็นชิ้นๆแล้วข้อต่อมันหลวมไปหน่อย

ออฟไลน์ excited

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • เริ่มถูกเหล็กเข้าครอบงำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 03:15:05 PM »
สวยอ่ะ ชักอยากแตกไลน์(ถ้าราคามันไม่เว่อร์มากอ่ะนะ)  :iconpale:
ขอถามนิดนะครับว่าฐานใสๆที่เห็นในรูป แถมมา หรือว่าเอาของอันอื่นมาใช้
คิดถึงกันดั้มยุคเก่าที่เรายังถือปืน :iconcry:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 01:46:13 PM »
สวยดีครับ ตัวนี้น่าจะมาจากภาค plus หรือเปล่าครับ