ผู้เขียน หัวข้อ: SD EX-S Gundam  (อ่าน 6961 ครั้ง)

ออฟไลน์ slimpop

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 22
SD EX-S Gundam
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 04:20:28 AM »
วันนี้นำเอาผลงานล่าสุดมาให้ชมกันครับ ทำสีโมเดลมาก้จะเป็นปีละเลยได้ลองอะไรใหม่ๆด้วยครับก็คือการอุดอีพ็กซี่แล้วก็เดินลาย ทำสีสองเฉด ติดสติกเกอร์Aurora
อัพดีเทลที่พื้นเท้าด้วยไม้โปร กับติดชุดแต่งทั้งโลหะกับพลาสติกเพิ่มเข้าไปอีกนิดหน่อยครับ จากนั้นก็รองพื้นแล้วพ่นสี ตัดเส้น ติดดีคอล
จบด้วยเคลียร์ semi-gloss + flat base นิดหน่อยครับ
เรื่องสีนั้นแยกได้ตามนี้ครับ
body -  
blue1 -   ver KA + Fluorecent pink
blue2 -   ver KA + Fluorecent pink + white
blue3(sky blue) -   +   ver KA
yellow -   + Gunse orange
red -  
โครงใน -   +  
Backpack - Gunse gray +  
Gun - สีจากBackpack + สีจากblue1 +   + Tamiya clear red
แต้มสีที่ปืนและลำตัวหลังจากพ่นเคลียร์ปิดงานด้วย Tamiya enamel chrome silver & Tamiya enamel goldleaf

ติ-ชมกันได้เต็มที่เลยนะครับ จะได้หาจุดบกพร่องพร้อมนำมาปรับปรุงงานในครั้งต่อไปครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 10:35:25 AM โดย slimpop »

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: SD EX-S Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 08:16:05 AM »
สวยมากเลยครับ อยากทำได้แบบนี้บ้างจัง เอาไลค์ไปเลยครับ   :iconsmile:

pigstone

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 12:55:27 PM »
งามแต๊ๆ สวยมากกั๊บ ตัวนี้ ว่าจะซื้ออยู๋เหมือนกัน  เอ.... ที่ ตามัน มีไฟ มั้ย ครับ  ถ้ามี ถ่้ีายรูป ตอนเปิดไฟ ที่ตาให้ดู หน่อยสิครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 01:10:55 PM »
สวยมากๆเลยครับท่าน

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:17:36 PM »
สวยมากเลยครับ อยากทำได้แบบนี้บ้างจัง เอาไลค์ไปเลยครับ   :iconsmile:
ขอบคุณครับ
งามแต๊ๆ สวยมากกั๊บ ตัวนี้ ว่าจะซื้ออยู๋เหมือนกัน  เอ.... ที่ ตามัน มีไฟ มั้ย ครับ  ถ้ามี ถ่้ีายรูป ตอนเปิดไฟ ที่ตาให้ดู หน่อยสิครับ
ที่ตาเปิดไฟได้ครับ แต่พอทำสีเสร็จดันเปิดไม่ติดซะงั้น :iconpale:
สวยมากๆเลยครับท่าน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ crazyfeaw

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 05:48:24 PM »
สวยมากเลยครับ งานสะอาด สีเนียนสบายตามากๆ ชอบๆ  :iconmeow:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 09:15:54 PM »
เก็บรายละเอียดได้สวยมากๆครับ

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 09:27:37 AM »
งานร่วมโอเคมากเลยครับ สวยมากครับ:iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2011, 09:27:57 AM โดย nase »

ออฟไลน์ protem

• *
  • Like: -4
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 10:37:17 AM »
 EX-S นี่มันเท่จริงๆเลย :iconcryjoy:  :iconcryjoy:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 12:20:16 PM »
สวยมากเลยครับ งานสะอาด สีเนียนสบายตามากๆ ชอบๆ  :iconmeow:

ขอบคุณครับ

เก็บรายละเอียดได้สวยมากๆครับ

ขอบคุณครับ

งานร่วมโอเคมากเลยครับ สวยมากครับ:iconvsign:

ขอบคุณครับ

EX-S นี่มันเท่จริงๆเลย :iconcryjoy:  :iconcryjoy:

เท่ห์จริงครับ ตอนนี้กำลังทำ1:100 กับชุดแต่งneograde รอชมนะครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ Strike_G

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 01:12:07 PM »
สวยมากๆเลยครับ อยากทำได้แบบนี้จังเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 06:58:34 PM »
 :iconvsign: ตอนเเรกเห็นว่าจะไม่สอยอ่าครับ เเต่พอห็นทำสีเเบบนี้เเล้วสวยชะมัดเลยอ่าครับ สงสัยจะต้องสอยมาทำสีเล่นมั่งเเล้ว :iconlove: