ผู้เขียน หัวข้อ: กระต่ายคู่อีกซักตัวกับ "SD DANCOUGA"  (อ่าน 8077 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
กระต่ายคู่อีกซักตัวกับ "SD DANCOUGA"
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 06:46:14 PM »
 :iconsmile:วันนี้ผมนำโมจีนยี่ห้อกระต่ายคู่มาให้ชมกันอีกตัวครับนั้นก็คือ DANCOUGA ครับลองชมกันดูครับ

เนื้อเรื่องย่อ
ดันคูวก้าเป็นกองทัพของหุ่นยนต์ ที่ก่อตั้งขึ้นเพื่อต้านทานการรุกรานของ
อาณาจักร มูเกโชบาโดส โดยที่กองทัพนี้ประกอบไปด้วยหุ่นยนต์สี่ตัวคือ

* อีเกิลไฟเตอร์ – บังคับโดย ฟูจิวาระ ชิโนบุ
* แลนด์ไลก้า – บังคับโดย ชิคิบุ มาซาโตะ
* แลนด์คูก้า – บังคับโดย ยูกิ ซาร่า
* บิกมอส – บังคับโดย ชิมะจุน
หุ่นแต่ละตัวนั้นสามารถแปลงร่างได้สามแบบคือ รูปแบบสัตว์(Aggressive Beast), รูปแบบมนุษย์(Agrrestive Humanoid) และรูปแบบยานพาหนะ(Agreesive Tank) ยกเว้น Eagle Fighter ที่ไม่มีรูปแบบ ยานพาหนะ
นอกจากนั้นยังสามารถประกอบร่างรวมกันเป็นสุดยอดหุ่นยนต์ดันคูก้า ที่สูงถึง 34.6 เมตร และหนักถึง 11.4 ตัน
อาวุธหลักของดันคูก้าคือดาบขนาดใหญ่ดันคุเคน และปืนดันคูวโฮว และในตอนกลางๆเรื่องก็มี บูสเตอร์ซึ่งเป็นปีกช่วยบินขนาดใหญ่ไว้ช่วยให้ดันคูก้าสามารถต่อกรกับศัตรูกลางอากาศได้ครับ

รูปภาพจากเกมส์ PSP OG ของ SRW Z2  ครับ

ส่วนเรื่องการทำสีก็ใช้สีป๋องพ่นเช่นเดิมครับ
รายละเอียดสีครับ
ส่วนเรื่องการทำสีผมใช้ สีกระป๋องพ่นโลดเลยคับ (ผมพ่นจากกระป๋องโดยตรงครับ)
รายละเอียดสีป๋องที่ผมใช้ครับ
สียี่ห้อ โกเบ
1.สีเงิน เบอร์ 950
2.สีดำ เบอร์ 910
สียี่ห้อ PYLAC
2.สีทอง เบอร์  Y-14
4.สีแดงส้ม เบอร์  220
จบงานด้านเคลีรย์เงาของเดย์แลน์ครับ

รูปกล่องกะใบต่อครับ

ชมตัวโมกานดูครับขออภัยน่ะครับที่ถ่ายรูปไม่ค่อยชัดครับพอดีรีบไปหน่อยครับ พอพ่นเคลียร์เงาเสร็จก็จับมาถ่ายรูปเลยครับ

อาวุธก็มีปืนกับดาบครับ

ฐานที่แถมให้มาครับ

โชว์ท่าไม้ตาย ดาบพิฆาต สายฟ้า

ตัวนี้เป็นงานโมจีนที่ทำได้ดีออกมาอีกตัวหนึ่งครับ แต่ผมยังทำสีออกมาได้ไม่ค่อยสวยอ่าครับ ถนัดแต่ทำสี SD GUNDMครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมครับเชิญติชมกันได้ตามสะดวกครับ :iconlove:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2011, 06:54:28 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
Re: กระต่ายคู่อีกซักตัวกับ "SD DANCOUGA"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 07:05:52 PM »
หน้าหล่อมั่กๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: กระต่ายคู่อีกซักตัวกับ "SD DANCOUGA"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 07:16:03 PM »
ภาพประกอบจากเกมนั่นมัน Dancauga nova นี่ครับ คนละตัวกัน

Eagle Fighter มีทั้ง vehicle mode และ  Beast mode ครับ เป็นเครื่องบิน กับ นก
ตอนเป็นนกจะมีประกายแสงรูปนกอยู่รอบ ๆ ยาน   :iconfreak: :iconfreak:

เกือบซื้อของแท้ไปแล้ว แต่เห็น SD ราคาตั้งสองพันเยน ลูกเล่นก็ไม่มีเลยไม่ได้ซื้อ
เจอของจีนแบบนี้น่าสนแฮะ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 07:22:27 PM »
ภาพประกอบจากเกมนั่นมัน Dancauga nova นี่ครับ คนละตัวกัน

Eagle Fighter มีทั้ง vehicle mode และ  Beast mode ครับ เป็นเครื่องบิน กับ นก
ตอนเป็นนกจะมีประกายแสงรูปนกอยู่รอบ ๆ ยาน   :iconfreak: :iconfreak:

เกือบซื้อของแท้ไปแล้ว แต่เห็น SD ราคาตั้งสองพันเยน ลูกเล่นก็ไม่มีเลยไม่ได้ซื้อ
เจอของจีนแบบนี้น่าสนแฮะ

โทษทีครับหาภาพประกอบไม่ตรงอ่าครับ ว่าเเต่ลองสอยมาดูเล่นซักตัวซิครับกับราคาเบาๆเเล้วจะติดใจครับ :iconhihi:

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 09:23:36 PM »
ทำได้สวยมากๆเลยครับ ตัวนี้ไม่รุ้จักเลยครับ :iconcry: รู้จักตอนเล่นเกมSW Z2นี่เองละครับ

ออฟไลน์ jinosaki

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 09:34:41 PM »
Effect Part สีเหลืองๆ นี่มีมาให้เลยหรอคับ?
อยากเห็นแผง รันเนอร์ อิอิ
ทำสีสวยมากเลยคับ

den o

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 10:58:18 PM »
หน้าหล่อมาก สวยมาก

จะออกกันบลัสเตอร์ไหมเนี่ย จะสอยมารอกาโอไกก้า

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 08:22:41 AM »
Effect Part สีเหลืองๆ นี่มีมาให้เลยหรอคับ?
อยากเห็นแผง รันเนอร์ อิอิ
ทำสีสวยมากเลยคับ

:iconvsign: Effect Part ผมนำของเเคนดี้ทอยมาครับ เห็นว่าสวยดีเลยจับมาเล่นเลยครับ :iconlike:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 09:06:31 AM »
เป็นโมจีนอีกยี่ห้อที่รายละเอียดดีมากๆ เลย แถมหน้าตาหล่อเสียด้วย

รายละเอียดต่างๆ คุณณุ ทำออกมาได้ดี สวยงามถูกใจเลยละครับ
งานโดยรวมดูสะอาดสะอ้านเรียบร้อยดีมากครับ
ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 06:20:02 PM »
หล่อออออมากก แอบเห็นข้างหลังที่ผ้าเช็ดตัวป่ะ พี่ 555+  :iconnasty:  :iconnasty:
Thailand only !!