ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนที่เคยใช้สี Tamiya อครีลิค หน่อยครับ มีปัญหานิดหน่อย  (อ่าน 3619 ครั้ง)

ออฟไลน์ TaethundeR

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -6
พอดีผมใช้สีมัน ของ Tamiya เป็น Acrylic Paint อะครับ

แล้วเกิดปัญหาอย่้างนึงคือ ผมลองพ่นสีดูบนตัวชิ้นงาน (รองพื้นด้วยสีรองพื้นของ Tamiya แล้ว) ปรากฎว่า สีเหลวมาก ไม่ติดบนตัวโม ก็เลยทดลองพ่นแบบไม่ผสม Thinner เลย ก็ยังเป็นแบบเดิมอีก ปัญหานี้มันเกิดจากอะไรอะครับ ใครรู้ช่วยบอกที (สีด้านไม่เป็นนะเป็นแต่สีมัน)

ละก็มีอีกปัญหานึงคือ Filter กรองไอน้ำ ที่ผมใช้เข็มที่วัดความดันลมมันอยู่ที่ 0 ตลอดเวลาอะครับ เลยไม่รู้ความดันลมเลย อันนี้ Filter ผมเสียรึปล่าวครับ

ออฟไลน์ underhiway

• Verified User
  • *
  • Like: 5
  • อยากเล่นแต่ทุนต่ำ
น่าจะมีภาพประกอบนะครับ จะได้เพิ่มความกระจ่างได้

ออฟไลน์ TaethundeR

• *
  • Like: -6
น่าจะมีภาพประกอบนะครับ จะได้เพิ่มความกระจ่างได้
เอาภาพประมาณไหนอะครับ ภาพสีที่พ่นออกมาเหรอครับ

ออฟไลน์ underhiway

• Verified User
  • *
  • Like: 5
  • อยากเล่นแต่ทุนต่ำ
เอาภาพประมาณไหนอะครับ ภาพสีที่พ่นออกมาเหรอครับ

ครับผม