ผู้เขียน หัวข้อ: [D-Style][โมจีน] Type-J9 Griffon  (อ่าน 7886 ครั้ง)

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
[D-Style][โมจีน] Type-J9 Griffon
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 12:29:18 AM »

ตัวนี้เป็นโมจีนครับ งานดีมากๆจนไม่น่าเชื่อว่าเป็นโมจีน
ต่อดิบปกติๆก็เป็นตัวตั้งโชว์ได้แล้ว
ราคาก็เหมาะกับขนาดตัว ของจริงราคาโหดมากกกก

ได้มาก็ต่อทันทีอยากรู้ว่าเป็นยังไง ก็ไม่ผิดหวังครับ
แต่ตอนขับ ใช้เครื่องขับเล็บแล้วกินเนื้อมากๆ ต้องระวังนิดนึงครับ
ว่างๆอาจจะได้อุดหนุนค่ายกระต่ายคู่ค่ายนี้อีกครั้ง
ทำสีแบบง่ายๆ ไม่มีอะไรมาก

สีที่ใช้
ดำ - Black#2
แดง - Silver #8 พ่นทับด้วย LayLand Candy Red
เงิน - Silver #8
ม่วง กับ น้ำตาล ผสมมั่วๆขึ้นมาจากแม่สี แหะๆๆ

มาดูรอบๆตัวกันก่อนเลยครับ

ปีกสามารถกางและหุบได้ แต่ส่วนใหญ่จะชนกับหัวมันเอง

ตาจะเป็นกระจกใสสีแดงๆส้มๆ พ่นสีเงินที่ชิ้นด้านในเพื่อให้เด่นครับ

อาวุธของเจ้าตัวนี้คือปืนพกครับ

ไม่ค่อยมีอะไรพิเศษเท่าไหร่
มาดูรูปอื่นๆกันดีกว่าครับ

ที่เหลือติดตามได้ที่ http://shishics.multiply.com/photos/album/170/D-Style_Type-J9_Griffon

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
Re: [D-Style][โมจีน] Type-J9 Griffon
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 06:44:44 AM »
เจ้าโปังทามโมเหมือนพี่สองตัวเลยน่ะคริๆ ตัวนี้งานดีสมราคาเลยอ่า :iconwish:

ออฟไลน์ rookie

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 9
Re: [D-Style][โมจีน] Type-J9 Griffon
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 12:04:31 PM »
ตอนตัวใหญ่ดูโหดๆ แต่พอเป็น SD น่ารักดีครับ  ดูด้านหลังผมนึกว่า ชิวาว่า   :iconlol:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:40:28 PM »
ตัดเส้นด้วยสีเงิน (เอ๊ะ รึขาว) ผมว่ามันเด่นมันชัดไปหน่อยนะครับ  แต่ส่วนตัวแล้วก็ไม่รู้ว่าจะใช้สีอะไรเหมือนกัน  :icondizzy:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 12:07:12 AM »
ู^
^
^
เห็นด้วยจ้า น่าจะใช้สีเทาจะได้ไม่โดดไป

บางทีกริฟฟอนเขานิยมสีเงาแล้วไม่ตัดเส้นเหมือนกันนะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:12:43 AM »
ตอนวอร์ชออกผมก็ว่าแปลกๆ
แต่ตรงจุดเล็กๆมันเอาไม่ออกแล้ว เลยปล่อยเลยตามเลยครับ
คราวหน้าถ้าทำตัวสีดำอีกว่าจะลองผสมสีเทาไว้ตัดเส้นดูครับ