ผู้เขียน หัวข้อ: [กันดั้มหนึ่งในใจคุณ] OO rune raiser  (อ่าน 8661 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
[กันดั้มหนึ่งในใจคุณ] OO rune raiser
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 11:29:53 AM »
สวัสดีครับ เข้ามาเป็นสมาชิกได้สักพักหนึ่งแล้ว เข้ามานั่งอ่านเทคนิคต่างๆอยู่บ่อย
วันนี้ก็ขอนำโมเดลที่ทำเข้าร่วมกิจกรรมสักหน่อย

ตอนเด็กๆเคยต่อดิบตัดเส้นธรรมดา ตัวนี้จึงเป็นตัวแรกที่ทำสีด้วยการพ่นครับ
ทำงานแล้วถึงได้มีเงินมาเล่นโมเดล แต่ไม่มีเวลาจะทำ  :iconcry:
ภาพถ่ายอาจะไม่ค่อยชัดนะครับ ไม่เคยถ่ายรูปมาก่อน

รูปหน้าตรง

รายละเอียดดาบ GN sword III

รายละเอียดของ Binder

อีกมุมนึง

รายละเอียดของ O raiser (มืดจัง)

Action สักครั้ง ^^

ลุยเลยลูกรัก

ลุยพร้อมกัน

ภาพสุดท้ายก่อนทำลายครับ เล่น Effect แล้วสวยดี

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
Re: [กันดั้มหนึ่งในใจคุณ] OO rune raiser
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 12:25:16 PM »
ทำเป็นลายออกมาสวยดีครับ ใช้ดำกับทองให้สีตัดกันเด่นชัด

ว่าแต่ไม่ลองเดินลายดูล่ะครับ สำหรับลายเส้นสีทองที่วาดเอาน่ะครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: [กันดั้มหนึ่งในใจคุณ] OO rune raiser
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 12:27:48 PM »
เห็นลายสีทองแล้วเหนื่อแทน ขยันมากๆเลยนะเนี่ย :iconwish:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 12:35:23 PM »
พอดีเพิ่งจะทำตัวแรกน่ะครับ เลยไม่กล้าเดินลายครับ กลัวโมเดลเสีย  :iconcry:

ออฟไลน์ tomtomyo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 12:48:23 PM »
แนวคิด+คู่สีเท่ดีครับ ลองเดินลายดูครับ งานจะคม ผมว่าท่าเดินลายแล้วตัดเส้นหมด สวยงามครับ หาแผ่นพลาสติดมาลองเดินลายเล่นก่อนก็ได้ครับท่าเสียวเสียของ

ออฟไลน์ beer5918

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -14
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 01:18:04 PM »
ลายสวยมากครับ สีดำตัดกับสีทอง สวยงามมากครับ :)

ออฟไลน์ dj.053

• Like: 50
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 01:28:07 PM »
ชอบลายเส้นสีทองครับท่าจะยาก แต่ก็ชอบตรงที่แหวกแนวสีดีครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 01:50:14 PM »
สวยดีนะครับ ดูแล้วเหมือนจะขาดๆอะไรไปบ้าง แต่ก็เป็นการเริ่มต้นที่ดีเลยครับ

สีทองนี่เดินสดหรือว่ากั้นพ่นอ่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 02:18:53 PM »
เพนท์สดครับ จริงๆในอนาคตอยากจะเพนท์ลายอะไรที่ซับซ้อนกว่านี้ ก็เลยลองเล่นกับพู่กันไว้ก่อนน่ะครับ

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 03:02:28 PM »
รู้สึกใด้ถึงจิตวิญญานของสามก๊กเลยอะ ลวดลายวิจิตรบรรจงเเนวมาก

ออฟไลน์ OffArt

• *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 06:10:22 PM »
คู่สีแบบนี้ ดูดีมากเลยครับ พอมีลายสีทองด้วยแล้ว ดูมีพลังมากเลย
สีทองที่ใช้เดินลายนี่ เป็นสีอครีลิครึเปล่าครับ หรือว่า เป็นสีของอะไรเอ่ย ?  :iconsmile: แต่การลงเส้นแบบนี้ สุดยอดไปเลยครับ

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 06:40:48 PM »
สีทองของ Gundam marker ครับ เอามากดลงในจานสีแล้วค่อยเอาพู่กันทา

อ่อ ส่วนลายตรงที่เป็นเส้นตรงก็ทาสีทองไปก่อน แล้วใช้ไม้บรรทัดกับปากกาดำมาไล่เก็บเอานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 06:54:31 PM โดย Aerries »

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 01:34:41 PM »
โห ตัวแรกก็เพนท์ลายเลย ไอเดียดี + กล้าทำมากๆครับ

ออฟไลน์ afee

• *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 11:06:19 AM »
ลายเจ๋งมากครับ กำลังคิดว่าถ้าสามารถทำบนชินันจู หรือ The O ได้ อาจจะเจ๋งกว่านี้อีกครับ

เทคนิคนี้ ลายนี้ สร้างสรรค์มากครับ นับว่าช่วยเปิดหูเปิดตาผมได้ดีทีเดียว

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 11:28:42 PM »
ขอบคุณครับ ชินนันจูสีขาวใส่ลายทองแบบ Majestic นี่ท่าทางจะสวยไม่เบานะ ^_^

ออฟไลน์ nuball

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -33
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 11:56:55 AM »
เขียนลายได้สวยดีมากครับ เห็นแล้วโดนเลยอ่ะ

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 03:29:56 PM »
ขอบคุณที่ติชมครับ ตอนนี้พยายามทำแบบพ่นกับแบบเพนท์ผสมกันอยู่
แต่ติดเรื่องฝีมือที่ต้องใช้เวลาพัฒนาไปเรื่อยๆ  :iconcry: