ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอร่วมประกวดกันดั้ม1ในใจคุณ SERAVEE 2 ครับ  (อ่าน 4681 ครั้ง)

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
ขอส่งงานกันดั้มในใจคุณครับ  :icondizzy:
กันดั้ม เหิรฟ้า

มือใหม่นะครับ  เพิ่งหัดทำสี

ใช้สีกระป๋องพ่นทั้งหมดครับ สีที่ใช้ รองพื้น ของ KOBE เบอร์ 266

เขียว TS-5 OLIVE DRAB   ของ  tamiya

ส้ม TS- 56 BRILLIANT ORANGE    ของ  tamiya

ขาว TS-27  MATT WHITE   ของ  tamiya

มีตาจิงๆนะครับ อิอิ ใช้สติกเกอร์ตัดมาติดครับ

ดาบก็มีจ๊ะ   :iconpunch:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 09:19:53 PM โดย deathscythes »

ออฟไลน์ tanoo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -34
    • http://www.cheatmasters.com/
Re: มือใหม่ขอร่วมประกวดกันดั้ม1ในใจคุณ SERAVEE 2 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 12:39:45 AM »
สวยดีครับๆ งานแรกพ่นสีเรียบมากครับ แต่แนะนำให้ตัดเส้นทำดีเทลเยอะกว่านี้จะดีมากครับ สู้ๆครับ

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
Re: มือใหม่ขอร่วมประกวดกันดั้ม1ในใจคุณ SERAVEE 2 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 08:09:10 AM »
โมยากมั้ยครับ อยากได้สักตัวเหมือนกัน  :iconlol:

ออฟไลน์ deathscythes

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 09:03:18 AM »
สวยดีครับๆ งานแรกพ่นสีเรียบมากครับ แต่แนะนำให้ตัดเส้นทำดีเทลเยอะกว่านี้จะดีมากครับ สู้ๆครับ

โมยากมั้ยครับ อยากได้สักตัวเหมือนกัน  :iconlol:

ขอบคุณมากครับ  คราวหน้าจะลองตัดเส้น และเก็บรายละเอียดให้มากกว่านี้ ครับผม

โม ไม่ยากนะครับ ค่อยๆทำ แต่เปลืองตังต้องเอาอะไหล่จากหุ่นตัวอื่นมาใช้ครับ