ผู้เขียน หัวข้อ: TG Model Contest of Nov+DEC 2011. "ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา" MG infinite justice gundam (TT) จีน ครับ  (อ่าน 9682 ครั้ง)

ออฟไลน์ neungsina

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -24
555+ ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี ตัวนี้ก้อเป็นงานทำสีตัวที่สามของผม แล้่วนะครับ ^^

เป็นงานสีกระป๋องครับ เน้นสีดุๆ หน่อยแต่ยังทำสีไม่เนียนอยู่ดี แต่ขอร่วมสนุกด้วยคนนะครับ ^^

ใช้สีกระป๋อง ของ ATM หมดเลยครับ

1. Deep red

2. Falt black

3. light green

4. สีเงิน พ่นรถยนต์

ไปชมงานกันเลยดีกว่าครับ ^^

ถ่ายรวมกับ Pilot

หน้า

หลัง

ซ้าย

ขวา

ตัวยาน

ไปชมแอคชั่น กันดีกว่า มีนิดเดียวเอง 55+

หมดแล้วครับ ขอลากันด้วย 2 ภาพนี้นะครับ  ^^

ขอบคุณครับ แนะนำติชมกันได้นะครับ ^^

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
ชอบภาพสุดท้ายจังกด like ใหเลยทำสีสวยจริงๆพ่นสีกระป๋องเก่งมาก   แต่ส่วนตัวคิดว่าถ้าปิดงานด้วยเครียร์ด้านน่าจะสวยขึ้น
นักบินนี้ทำสียังไงเอย

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ neungsina

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -24
ชอบภาพสุดท้ายจังกด like ใหเลยทำสีสวยจริงๆพ่นสีกระป๋องเก่งมาก   แต่ส่วนตัวคิดว่าถ้าปิดงานด้วยเครียร์ด้านน่าจะสวยขึ้น
นักบินนี้ทำสียังไงเอย

นักบิน ใช้สีโปสเตอร์ลงเอาครับ ใช้พู่กับเบอร์ 0 ปิดด้วยเคลีย ครับ

ออฟไลน์ Aerries

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
โอ๊ะสวยงามมาก ผมก็ใช้สีกระป๋องเหมือนกัน แต่ยังต้องฝึกอีกมาก T-T

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
คิดว่าโมตัวจริง ต้องเงาสวยมากแน่นอนเลยครับ แต่งานเงาๆนี่ถ่ายรูปให้ออกมาสวยยากนะครับ ที่ถ่ายมาให้ชมนี่ก็ใช้ได้เลยทีเดียว

ลองปิดงานด้วยเคลียร์ด้านดูแล้วถ่ายใหม่น่าจะได้ภาพสวยๆเยอะกว่านี้ครับ(อันนี้แล้วแต่ความชอบนะครับ)

..............
โมจีน ก็สวยได้
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
สวยเงาว้าบที่เดี้ยวครับ โมจื่นภ้าขยันขัดอุดหน่อยก็สวยครับ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
 :iconvsign: เป็นงาโมจีนที่สวยมากๆเลยครับท่าน พอติดดีคอลเเล้วเพิ่มรายละเอียดให้ตัวโมมากๆเลยครับ สวยขึ้นอีกเยอะเลยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
สีแดงเบอร์นี้สวยดี ตัวงานงาม โดยเฉพาะส่วนของ pack หลังนี่สวยครับ