ผู้เขียน หัวข้อ: TG Model Contest of Nov+DEC 2011. "ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา "Blu Duel"  (อ่าน 3876 ครั้ง)

ออฟไลน์ lordopp

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
TG Model Contest of Nov+DEC 2011. "ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา "Blu Duel"
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 07:43:54 PM »
อ่ะ ขอส่งงาน TG Model Contest ครั้งแรกด้วยดีกว่าครับ

"ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา

"Blu Duel 1/144"  โมจีน TT ครับผม

Before

After

สีที่ใช้

กระป๋อง
River Blue 942 kobe
Flat black f-14 leyland
Dark blue 916 kobe
Metalic black H-30 pylac
White 40 bosny
Orange 926 kobe
Pa- 544 leyland surface
Bright silver 950 kobe
Brass k82 kobe
Clear 931 kobe
Flat clear F-76 leyland

สี Enamel
X-1 Black
XF-12 j.n. gray

หลังทำสีเสร็จครับ

โล่ครับ

ทรัสเตอรด้านหลัง

แอคชั่นครับ  (อาจถ่ายรูปไม่สวยก็ขออภัยนะครับ)

บีมพิสทอล แบบพับได้ ชอบมากนักแลครับ

เรลกันสกอเปี้ยน ติดที่ใต้โล่ ทำให้หมุนเล่นลำบากมาก  :iconfreak: บวกกับเป็นโมจีนด้วยแล้วไม่กล้าขยับมากกลัวหักครับ

คอนเทนเนอร์ที่ไหล่ซ้าย สามารถเปิดได้ด้วยการถอดเสียบครับ ถ้าเป็น MG หรือ 1/100 คงพับเปิดปิดได้จริงนะ

หยิบสเตเลทโต้ ระเบิดเจาะเกราะในรูปแบบมีด ทำได้ด้วยการเปลี่ยนมือใหม่เลย    ความจริงอาวุธแบบนี้ผมว่าไร้ประโยชน์นะ มีดีแค่เท่อย่างเดียว จะทำเป็นระเบิดเจาะเกราะ ก็ทำเป็นมิซไซล์ก็ได้นี่นา

ที่สำคัญคือ มันถอดเกราะได้ด้วยครับ ได้ออกมาเป็น Duel 1ตัวเลยนะเนี่ย

ไม่ได้อุดรอยประกบครับ เพราะพอติดเกราะมันก็รุงรังพอที่จะปิดร่องรอยได้ครับ  :iconfreak:

โมจีนปกติหน้าจะลิง แต่ตัวนี้ไม่ลิงครับ

จบแล้วคร๊าบ ขอเอาตัวนี้แหละส่งงาน "ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา" ขอรับ

แถมด้วยเว็บผม (ไม่มีเวลาตกแต่งสวยเลย) http://www.ctw-modeler.net

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: TG Model Contest of Nov+DEC 2011. "ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา "Blu Duel"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 10:15:00 PM »
ก่อนกับหลังต่างกันลิบเลย สวยขึ้นมากครับทำโมจีนใด้ขนาดนี้แจ่มหลาย
ตินิดเดียวสียังเป็นเม็ดๆอยู่ครับ

ออฟไลน์ zellies

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
Re: TG Model Contest of Nov+DEC 2011. "ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา "Blu Duel"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 10:25:22 AM »
ผิดกับตัว Original ที่เอามาให้ดูเลยครับ เยี่ยมเลย สวยขึ้นจมหูเลยทีเดียว