ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP]ของ deathscythes ทำไปเรื่อยเหนื่อยก็พัก  (อ่าน 6219 ครั้ง)

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
[WIP]ของ deathscythes ทำไปเรื่อยเหนื่อยก็พัก
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 12:43:45 AM »
สวัสดีเพื่อนๆชาวไทยกันดั้ม  คับ   ไม่ได้อัพ wip มานานมาก  พอจะอัพ กระทู้ เก่าอัพไม่ได้เเล้ว  :iconcryjoy:  เลยตั้งใหม่อิอิ

วันนี้ จะหัด พ่นสี GM - wagtail  คับ  detail เยอะ ดีมากๆ คับ

ตอนนี้ ก็อุดขัด พ่นรองพื้น เรียบร้อยครับ มีโมดิฟาย  อัพ ต้นขา ขึ้นมานิดหน่อยคับ

ลองมาต่อเเล้ว จับท่า เล่นคับ

ผมใช้ โครงของ GM  custom คับ

เดี๋ยวจะค่อยๆ บังพ่น สีเเล้วนำมา ลงให้ดูครับ   :iconvsign:

Post Merge: [time]พฤศจิกายน 10, 2011, 10:23:20 PM[/time]
วันนี้ พ่นสีไปได้หน่อยนึงครับ อิอิ   :icondizzy:

มีความรู้สึกว่า ไม่ค่อยเหมือนในหนังสือ สักเท่าไร คงเพราะ เอว สั้น ครับ คงต้องมีการโม เอวใหม่ กันหน่อย เพราะในหนังสือมันดู ยาวๆคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 09:24:18 PM โดย deathscythes »

• *
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
Re: [WIP]GM-WAGTAIL
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 12:19:36 AM »

ทำ  wip งานส่งประกวดถั่วต้ม ปลายปีครับ

• *
Re: [WIP]ของ deathscythes ทำไปเรื่อยเหนื่อยก็พัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 11:43:26 PM »
สวัสดีครับเพื่อนๆผม deathscythes  :iconsmile:

วันนี้ ชิ๊ง  !   :iconshy:

ผมจะ   ชิ๊ง !  :iconshy:

มา wip  ชิ๊ง     :iconshy:

rasiel gundam นะ ง๊าบบ      :iconlol:                         มันแหล่ม มาก เลย นะ จอจน์  :iconcryjoy:

ขอ ขอบคุณ น้องในบอร์ดไทยกันดั้ม มากเลยครับ ทีแบ่งปัน มาให้   :icongift:

อันนี้เป็น GN -sefer ที่ทำรอไว้นานเเล้วครับ

ลองมาประกอบร่าง เท่ม๊ากๆๆ  :iconmeow:

มันเป็นหุ่นต้น แบบ ของ OO gundam ครับ

ดูหน้า ดูตา กัน ชัดๆ ครับ

ลองแยกส่วนต่างๆ 

ผมจะเริ่มตัดเป็นชิ้นๆนะครับ  ตรงส่วนที่ละเอียด ติดกันมาก อย่างส่วน ขา จะ ค่อยๆใช้คัตเตอร์ กรีด เบาๆ จน ขาดครับ

ตรงส่วนไหนที่ ค่อนข้างห่างกัน ก็ คัตเตอร์ ร้อนๆ เฉือนไปเลยครับ ใวดี

ฉึก ฉึก ฉึก แปป  เดียว เป็นชิ้นๆ ครับ เหมือน ฆ่าหั่นศพ เลยฮ่าๆๆ :iconfreak:

ลองเอามาเรียงเป็นตัวครับ เหมือน กุ้ภัย เอาเศษศพ มาต่อกัน

จะเริ่มทำจากขา ขึ้นไปครับ พอดีง่วงเเล้ว คงได้เเค่ขาครับ

วันนี้พอแต่นี้ก่อน เเล้วจะมาอัพเดต เรื่อยๆครับ ใครมีข้อสเนอแนะก็แบ่งปันกันได้นะครับผม  อิอิ :iconvsign:

ลาไปด้วย wip side story gm wagtail 2 ครับ ค่อยๆทำไปเหมือนกัน อิอิ อิิอิ ฝันดี ราตรี สวัสครับ

• *
Re: [WIP]ของ deathscythes ทำไปเรื่อยเหนื่อยก็พัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:38:43 AM »
สวัสดีตอนเช้า ครับ เช้าๆแบบนี้อากาศดี เลย มา ความคืบหน้า ของ resiel  gundam ใฟ้ชมกันครับ  :iconcryjoy:

ผมเลือกใช้ ข้อต่อ ขา ของ OO ครับ

อันนี้เป็นชิ้นขาที่เตรียมไว้

ขา OO ตัดจนเหลือกลมๆ สองข้างประกบ ติดกัน

แล้วก็พอกอีพอกซี่ ซ้ายขวาประกบ กัน ครับ รอสักพัก ก็แห้ง

เสร็จเเล้ว ครับ สองข้าง ซ้ายขวา

ต่อไปส่วน ต้น ขา  ตัด โครงในของ OO ตรงสีแดงครับเราะ มันสั้น ไป หน่อย

แบบนี้ครับ

พอกอีพอกซี่ ครับ แล้วประกบ กัน

ส่วนเท้า ก็เหมือนกันครับ   ฝัง PC เท้า ของ OO   ตรงที่เสียบขา ก็ตัด แง่ง 2 ข้างของ OO ออก ทาอีพอกซี่ประกบ

สำมะเร็จ เสร็จเเล้วครับ ได้ดังรูป

โช การขยับ ขา ต่างๆ

งอได้เท่า OO ครับ

นั่งแบบ ผ ญ

ข้อสรุป จากการทำ  ทำขาเบี้ยวไป ครับ  :iconlol: เยื้อง จากศูนย์กลาง ไปพอสมควร ถ้า ทำใหม่ ควรทำ จากต้นขาลงมาก่อน ค่อยมาแข้ง ครับ

ขอลาไปก่อนขอบคุณ ที่เข้ามาซัก กันนะครับ  เดี๋ยวก็มาอัพให้ชมอีกล่ะครับ

ออฟไลน์ Golfngage

• Like: -6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 12:08:01 PM »
เห็นแล้วอยากทำมั่งแฮะ แต่ราซิเอลมันแพงเหลือเกิน จีนก็ไม่ก๊อป :iconcry:

ได้มาเท่าไหร่หรอครับอยากทราบตัวเลขซักนิด :iconlike:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:05:55 AM »
มาอัพ ต่อครับ หุหุ ดึกๆ นี่แหละ กำลังดี  :iconshy: 

วันนี้มาทำส่วนของลำตัวครับ   ใช้ส่วนตัวของกันดั้ม x พวกนี้นี้เป็นอะไหล่ที่ซื้อเก็บไว้ ของมือสองครับ

หั่นๆตัดๆ แล้วก็เหลา จนได้ ดังภาพครับ  :iconvsign:

ส่วนคอก็เหมือนกันครับ ตัดออก

ด้านในยัดอีพอกซี่ไว้ให้แข็งแรง

สำหรับตรงนี้เป๋นส่วนเอว แดงๆเป็นชิ้นส่วนของ OO ตัดไว้ให้เหลือแค่แกน

จับยัดเลยครับ  ยากอยู่นะกว่าจะแต่งจนเข้าได้

ส่วนเป้าก็ใช้ของ OO มาทำครับ

โปงข้างก็ทากาวช้างติด โปงข้างเดิมของOO ไปครับ

ส่วนด้านหลังก็พอกอีพอกซี่ แล้วประกบ ติดไปเลยครับ ตอนประกบฝังไม้ลูกชิ้นไว้ หุหุ วัสดุธรรมชาติ เพื่อนเป็นแกนตอนประกอบร่าง กับ GN sefer ครับ

แล้วก็ขัดแต่ง ด้วยกระดาษทรายอีกทีครับ

รูที่ เสียบไม้ไว้

ส่วนหัว

เลือกใช้ส่วนของ กันดั้ม x นะครับ

ปาดเอาหน้าออกไปเลย เก็บไว้ใช้ได้ อีก

ทาอีพอกซี่แล้วประกบ กัน เรียบร้อย

ส่วนแขน ก็ใช้ของกันดั้ม x ครับ

ตรงข้อต่อสีเทา กับต้นแขนเป็นของกันดั้ม x  ส่วนอื่นเดิมๆทากาวประกบ

ปืน อุด ขัด

ได้แขนละครับ

ตรง หัวใหล่ ก็ใช้ชิ้นส่วนกันดั้ม x ทากาวช้างติดเลยครับ ง่ายดี 5555

เกือบครบ ทุกส่วนละ อิอิ

ลองถือมาใส่กับ gn seferคร่าว  ต้อง บอกว่า สุด. เท่ ม๊ากก  :iconlike:

เป็น Gn sefer  ที่จะมาเสียบด้านหลังครับ  mark จุด ดีๆก่อน

แล้วลองเทสเสียบ ครับ

สำหรับคืนนี้ลาไปก่อน ฝันดีราตรีสวัส  เหลือกระโปงด้านหลัง  แล้วก็จะขัดเพื่อทำสีต่อไปนะงับ  :iconhappy:

เห็นแล้วอยากทำมั่งแฮะ แต่ราซิเอลมันแพงเหลือเกิน จีนก็ไม่ก๊อป :iconcry:

ได้มาเท่าไหร่หรอครับอยากทราบตัวเลขซักนิด :iconlike:

ตัวนี้มีน้องชายใจดีในเวป ปล่อยมาให้ในราคา 500 บาทครับ ก็โอเค คิดในใจคงหาที่ไหนไม่ได้อีกแล้วล่ะ

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามารับชมครับ   :icongift: