ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548100 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vacruz

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
^^^
ภาพโปรโมทครับ ว่าทำออกมาทั้ง 3 ตัว

ขอบคุณครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
-
In progress.... เตรียมตัวเตรียมตังค์กันไว้ให้ดี  :iconnosebleed:

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
ของใหญ่อีกแล้ว :iconcry:

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
 :iconcry:
...รู้สึกเหมือนถูกจี้ชิงทรัพย์
แบบประมาณมีโจรถือมีดเดินตรงมาหา
แล้วยังก้าวขาไม่ออก เห็นภาพคอนเซปต์แล้ว
อยากบอกว่า
เอาตังค์ผมไปเลยครับพี่
 :iconcryjoy:

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
ภาพมักจะดูดีเสมอ จะไปเหมือนน้องแคท แล้วจะร้องไม่ออก เพราะมันคือโมจีน :iconnasty:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เห็นเเล้วจะดีใจหรือเสียใจดี  รอดูงานจริงละกันน้อ  :iconlol:

ออฟไลน์ 0EXIA0

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5
อยากถามคนที่มี CYBASTER กับ REIN WEIBRITTER สองตัวนี้งานดีไมครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Xi 1/100 นี่เห็นข่าวมาซักพักละ  เห็นว่าเป็น Elyn เปลี่ยนชื่อมา ไม่รู้จริงหรือเปล่า (ไม่เฟอร์มนะ ผมใช้กูเกิ้ลแปลเอา)

ยังไงก็คงซื้อล่ะ ไฟท์บังคับ  แต่ถ้าห่วยกว่าเรซิ่นนี่งานนี่  :iconfreak:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
อยากถามคนที่มี CYBASTER กับ REIN WEIBRITTER สองตัวนี้งานดีไมครับ

REIN WEIBRITTER งานดีมากครับ มีแค่ต้องติดกาวช้างกับเหลาเดือยให้ใส่เข้าบางจุดแต่

CYBUSTER มีปัญหาตามนี้ครับ

ติดกาวตามกระโปรง เอว หัวไหล่ โดยเฉพาะที่เท้า ต้องติดกาวไม่งั้นหลุดกระจาย

ตรงปีกหลัง ต้องใส่กาวเพิ่มความแน่นนะครับไม่งั้นขยับนิกๆหลุด

แขนใส่ยาก ขยับ หลุดง่าย ครับ

มือใส่ยากมากๆ ขยับแป๊ปอาจหลุด

ขาทั้ง 2 ข้างต้องเพิ่มความฝืดความแน่นนะครับ ไม่งั้นกางขา มีย้อยลงมาครับ

**** เท่าที่ผมเจอปัญหากับ CYBUSTER นะครับ ก็คุ้มอยู่เพียงแต่ต้องมีสกิลซ่อมสูงหน่อยเท่านั้นครับ

ส่วนนี่รูป Cybuster BT ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:45:06 AM โดย hunterkiller »

ออฟไลน์ kana78

• *
ไม่ทราบว่าพอมีข่าวไหมว่าจะมีใครทำ Nightingale 1/144 ออกมาไหมครับ เห็นตัว 1/100 แล้วอยากได้ 1/144 บ้าง 1/100 ใหญ่ไป

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
อัพเดทต่อ KAINAR (ไก่นา)
 KAINAR  1/100 002 full metal kainar

KAINAR  1/100 003 contact kainar

KAINAR  1/100 004 KAMP

KAINAR  1/100 007 Anti Frame Kamp

KAINAR  1/144 0017 Fuscina  ดีไซน์สวยชมัด (เเต่ตัวผู้ร้ายนี่สงสัย อดออก 1/100 เเหงมๆ)

เครดิต http://yydllx.taobao.com/search.htm?spm=a1z10.1.w1004-643264709.19.v2el8N&fromSearchMore=y&keyword=%BF%AD%C4%DC&search=y&orderType=hotsell_desc&scid=&oldnew=&highPrice=&lowPrice=&v=1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:09:04 AM โดย San »

ออฟไลน์ originalunknow

• Like: 5
  • -
โห สวยนะเนี่ยไม่น่าเชื่อว่าเป็นของจีน ดูดีมาก

ปล.ภาพไม่ขึ้นแล้วน่ะครับ (ก่อนหน้านี้ดูเมื่อชั่วโมงก่อนภาพยังดีอยู่)

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
Bandwidth เวบที่ผมฝากรูปไว้เต็มครับ  ของฟรีก็เเบบนี้ละ

โถ่ โฟโต้บักเขียบ ทำกันได้

สนใจดูรูปจริงๆ  รบกวนจิ้มไปที่เวบเครดิตได้เลยครับ :iconcry:

ออฟไลน์ lunaticchoc

• *
  • Like: 2

ผมทำแกนหมุนปีกหัก อัดกาวมากไปนิด ดึงแล้วหัก2ท่อนเลยต้องเอากาวตราช้างซ่อมให่ม
โดยรวมตัวนี้กินกาวเยอะมาก ผมเจอerror ที่ขาด้วยตัวยึดpc มันหายไปข้าง เป็นกับขา2ข้างเลย
เซ็งอีกอย่างคือยืนยากมากถ้าใส่ปีก ต้องตั้งบาลานซ์ดีๆ แต่สวยครับ  :iconfreak:
ต่อดิบ ตัดเส้น เพ้นมาร์คเกอร์

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
คุชชี่เอ๋ยเจ้าจะออกมาหน้าตาเหมอนในรูปแน่รึ

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ไหงหน้าตาดันออกไปทาง Unicorn Gundam ซะงั้น เจ้าคุชชี่หนะ
1/100 รึ....น่าสนๆ แต่สนนราคาอย่าสูงเท่าน้องแคทหละ :iconhihi:
แล้วข่าวคราว Deep striker นี่ไปถึงไหนละเนี่ยะ?

ออฟไลน์ ktr78

• *
  • Like: 1
ลองเข้าไปที่facebook ms-newgrean ครับ ตอนนี้ราคาล็อตแรกอยู่ที่ 8000 ไม่รวมส่ง เจ้านี้เขารู้จักกับเจ้าของ(หรือเป็นหุ้นส่วนหว่า) โทรไปคุยกันก่อนก็ได้ครับ (ไม่ได้ค่าโฆษณา แต่หาคนร่วมซื้อมาเล่นเหมือนกัน :iconfreak:)

ออฟไลน์ dutyduck

• *
www. .com/forums/index.php?showtopic=8590&pid=110162&st=0&#entry110162  ฝากประชาสัมพันธ์ ฝืมือคนไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:47:17 AM โดย dutyduck »

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7
 :iconpale:
ขอlinkอีกทีครับพี่

ออฟไลน์ dutyduck

• *
สงสัยเขาไม่ให้ออกไป link นอก ขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:53:54 AM โดย dutyduck »