ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548288 ครั้ง)

ออฟไลน์ zabadon

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
ตัวนี้บ้านเรามีขายยังครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ไก่นาบ้านเรามีแต่ร้านกิตนะที่เอามาขาย นอกนั้นไม่มีใครเอามาขายครับ แต่ตัวบนไม่แน่ใจออกยังนะ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
แคมเฟอร์ที่สะพานเหล็กมารึยังครับ  :iconwish:  เสียอย่างรู้สึกไหล่กับตัวมันเล็กๆไปหน่อยทำให้ขาดูยาวกว่าเดิม

อัพเดทล่าสุดไปดูมาเมื่อวันเสาร์ ยังมะมาครับ

ไก่น่าซีรี่นี่ ผมว่าต้องไปสั่งกับร้านเอาเองนะ  ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเอาเข้ามากัน หลายๆที่ไม่รู้จักด้วยซ้ำว่ามันคืออะไร
แต่ลองเซอร์จจากเถาเป่าดูยังไม่เจอ คิดว่าน่าจะยังไม่ออกนะครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ scieew

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
แคมเฟอร์ สะพานเหล็กมาแล้วนะครับ ราคา 9แดง  :iconwink:

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
รบกวนขอลิ้งดูสินค้าพวกกันดั้ม ของwebเตาเปาหน่อยครับ พอดีล้างเครื่องลิ้งหายหมดเลย T_T

ออฟไลน์ sixasax

• *

พานเหล็กมีขายครับ แต่เห็นเฉพาะสีแดง

ออฟไลน์ SouL4You

• *
มีท่านใดเคยต่อ HGUC 1/144 unicorn gundam/sinanju ของ daban บ้างครับ เซ็ตที่มันแถมแกตลิ่ง/บาซูก้ากับฐานหัวหุ่นอ่ะคับ  :iconhappy:
ช่วยแชร์ข้อดีข้อเสียหน่อยครับ  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2014, 11:42:16 PM โดย SouL4You »

ออฟไลน์ NutkungZ

• *
ผมซื้อมาทั้ง 2 ตัว ประทับใจ sinanju ครับ ประกอบง่ายแทบไม่ต้องแก้อะไรเพิ่ม แต่สีแดงไม่สวย ต้องมาพ่นสีใหม่ สติกเกอร์ที่ให้มาคุณภาพดี บาซูก้าเอามาประกบกับไรเฟิลได้

ของ unicorn ประกอบง่ายเช่นกัน  แต่ปืนแกตลิ่ง ตัวพลาสติกดูกากๆ นิ่ม โดยรวมไม่ค่อยประทับใจ  :iconangry:

สรุปว่า sinanju จัดเลยครับ ตัว unicorn แล้วแต่ชอบครับ  :iconlike:

ตัวอย่างผลงาน

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
มีท่านใดเคยต่อ HGUC 1/144 unicorn gundam/sinanju ของ daban บ้างครับ เซ็ตที่มันแถมแกตลิ่ง/บาซูก้ากับฐานหัวหุ่นอ่ะคับ  :iconhappy:
ช่วยแชร์ข้อดีข้อเสียหน่อยครับ  :iconfreak:

ชินันจูผม ช่วงขาหลวมข้างนึงครับ ใส่แล้วหลุดง่าย สายท่อพลังงานเชื่อมกระโปรงหน้า-หลัง หลุดง่ายข้างนึง บาซูก้า ติดกับปืนเลยไม่ได้ ต้องโมเอาอีกนิดหน่อย (เพราะบาซูก้ามันย่อscale จาก MG แต่ไรเฟิลมันใช้ของเดิม ไม่ได้เผื่อให้มันต่อกันได้น่ะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2014, 06:14:12 PM โดย rockwallnut »

• *
ผมซื้อมาทั้ง 2 ตัว ประทับใจ sinanju ครับ ประกอบง่ายแทบไม่ต้องแก้อะไรเพิ่ม แต่สีแดงไม่สวย ต้องมาพ่นสีใหม่ สติกเกอร์ที่ให้มาคุณภาพดี บาซูก้าเอามาประกบกับไรเฟิลได้

ของ unicorn ประกอบง่ายเช่นกัน  แต่ปืนแกตลิ่ง ตัวพลาสติกดูกากๆ นิ่ม โดยรวมไม่ค่อยประทับใจ  :iconangry:

สรุปว่า sinanju จัดเลยครับ ตัว unicorn แล้วแต่ชอบครับ  :iconlike:

ตัวอย่างผลงาน

ขอบคุณมากครับ  :iconvsign: ตัวนี้ทำสีด้วยแอร์บรัชแล้วติดสติกเกอร์ป่าว งามมากๆ  :iconwish: ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าสีไม่สวยจะไปซื้อสีกระป๋องแดงมาพ่นน่ะ  :iconfreak: แล้วมีปัญหาส่วนอื่นเหมือนหรือต่างจากของคุณ rockwallnut ไหมอ่ะ  :iconsmile:

ชินันจูผม ช่วงขาหลวมข้างนึงครับ ใส่แล้วหลุดง่าย สายท่อพลังงานเชื่อมกระโปรงหน้า-หลัง หลุดง่ายข้างนึง บาซูก้า ติดกับปืนเลยไม่ได้ ต้องโมเอาอีกนิดหน่อย (เพราะบาซูก้ามันย่อscale จาก MG แต่ไรเฟิลมันใช้ของเดิม ไม่ได้เผื่อให้มันต่อกันได้น่ะครับ)
ขอบคุณมากเช่นกันครับ :iconvsign: มันเป็นหนักไหมอ่ะครับ  :iconpale: ถ้าเล็กๆน้อยๆอาจพอโมซ่อมเอาเองได้  :iconpunch: มีพวกหล่ออาวุธมาเบี้ยว กับชิ้นใสมีฟองบ้างไหมครับ :iconpanic:

แล้วส่วน Head display เนี่ยงานเป็นไงบ้างอ่ะครับ ผิวสากๆกับดีเทลไม่คมป่าว  :icondisapp: ส่วนราคาได้มากันประมาณเท่าไหร่ครับ อยากจะเหมาสองเหมือนกันครับ  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2014, 09:04:46 PM โดย SouL4You »

ออฟไลน์ soranibrahim

ขอบคุณมากเช่นกันครับ :iconvsign: มันเป็นหนักไหมอ่ะครับ  :iconpale: ถ้าเล็กๆน้อยๆอาจพอโมซ่อมเอาเองได้  :iconpunch: มีพวกหล่ออาวุธมาเบี้ยว กับชิ้นใสมีฟองบ้างไหมครับ :iconpanic:

แล้วส่วน Head display เนี่ยงานเป็นไงบ้างอ่ะครับ ผิวสากๆกับดีเทลไม่คมป่าว  :icondisapp: ส่วนราคาได้มากันประมาณเท่าไหร่ครับ อยากจะเหมาสองเหมือนกันครับ  :iconnasty:

..อ่านดูเหมือนจะรู้ปัญหาอยู่แล้วนะครับ
ส่วนตัวว่าไม่ต้องคิดเยอะครับตัวนี้ คุณภาพโอเค ของแถมไม่กั๊ก
เป็นโมจีนที่โอเคสุดยี่ห้อนึงละครับ จัดได้เลย คุ้ม ทั้งสองตัว
ทั้งนี้ ราคาดูดีๆละกันครับ ร้านส่วนใหญ่ราคาค่อนข้างพอเหมาะ
แต่ก็มีบางร้านขายราคาโดดไปเยอะ ต้องสืบดูดีๆ

• *

..อ่านดูเหมือนจะรู้ปัญหาอยู่แล้วนะครับ
ส่วนตัวว่าไม่ต้องคิดเยอะครับตัวนี้ คุณภาพโอเค ของแถมไม่กั๊ก
เป็นโมจีนที่โอเคสุดยี่ห้อนึงละครับ จัดได้เลย คุ้ม ทั้งสองตัว
ทั้งนี้ ราคาดูดีๆละกันครับ ร้านส่วนใหญ่ราคาค่อนข้างพอเหมาะ
แต่ก็มีบางร้านขายราคาโดดไปเยอะ ต้องสืบดูดีๆ
ขอบคุณเช่นกันครับ ผมก็หาข้อมูลมาบ้างแต่ไม่เจอคนรีวิวจริงๆจังๆ+ไม่เคยต่อโมจีนน่ะครับเลยถามผู้ที่มีอยู่ในครอบครองดู :iconhappy: งานต่อไปคือต้องสืบราคา :iconpunch:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ชินันจู 144 ที่มากับหัว ปืนผมเบี้ยวนะ :iconpale:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ tianyou

• *
ตอนนี้ MG ยูนิคอร์น กับ ชินันจู มีแต่ของ TT ใช่ไหมครับ อ่านรีวิวแล้วเหมือน ชินันจูใช้ได้แต่ ยูนิคอนค่อนข้างแย่ จะซื้อของแท้ก็ติดปัญหาเรื่องขาขยับได้ไม่ดีพออีก ได้แค่เอามาตั้งโชว์ยืนเท่ห์ๆแค่นั้น

ออฟไลน์ Aultaisen

• Like: 2

เห็น แวบๆ ว่า Daban ออก MG Age-1 Normal

ถ้าออกจริง ก็สบายกระเป๋าล่ะถ้าออกซีรีย์นี ผ่านยาวๆเลย :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2014, 09:05:13 PM โดย Aultaisen »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
^^^
AGE-1 นี่น่าเก็บนะ......  โครงมันเอามาทำอะใหล่ได้ค่อนข้างดี  :iconfreak:

สแปโร่นี่กล้าออกใหมน้อ (แต่ผมคงไม่เก็บ)
ส่วน AGE-2 นี่คงไม่ออกละมั้ง ของแท้ยังส่ายหน้าเลย ระบบแปลงร่างมันทำให้จุดขยับเลวร้ายมาก...

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
รออยู่เรยตัวนี้ นึกว่าไม่ทำซะละ  :iconlol:

ออฟไลน์ deathlove

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
อ้างถึง

เห็น แวบๆ ว่า Daban ออก MG Age-1 Normal

ถ้าออกจริง ก็สบายกระเป๋าล่ะถ้าออกซีรีย์นี ผ่านยาวๆเลย :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

ยาวเลยเพ่
รอ SEED++ BUSTER กะ AEGIS

ออฟไลน์ NutkungZ

• *
ไหนๆทำทั้งที ขอ gundam age-1 normal 1/48 เลยจะดีมาก อยากเสียตัง :iconnasty:

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
สอบถามหน่อยครับทอลกีส2 ของโมโมโกะ ดาบัน มันมีหน้าทอลกีส1เเถมไหมครับ เเล้วค่ายไหนที่มีหอกมากับกล่องครับ  :iconhappy: