ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2549288 ครั้ง)

ออฟไลน์ peapea

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
มันคือ PG down scale เป็น MG
เหมือน PG มว๊าากก

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ช่ายครับ มันคือ ชุดเเต่งของ mg strike rm ให้ดีเทลเป็นเเบบ PG strike

เเต่พี่โมโมโกเเกจับมาทำเป็นพลาโมเลย ไม่ต้องเสียเงินซ้ำซ้อนก็สวยได้ ประหยัดเงินไปอีกโข

ที่เหลือก็ดูว่า งานที่ออกมาคุณภาพมันดีเเค่ไหนครับ....^_^

ออฟไลน์ peapea

• *
  • Like: 3
ครับ หาเจอมา

ตามไปดูเต็มๆ ได้ที่ http://www.gundamkitscollection.com/2014/12/custom-build-mg-1100-aile-strike-gundam_6.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2014, 03:31:08 PM โดย peapea »

ออฟไลน์ jamestgsun

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
โหดจีนโหดร้ายมากก ..............................แต่ลุงโหดร้ายกว่า

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
ออกแพ็ครวมเป็นกล่องเดียวเลยก็ดี อัพดีเทลด้วยเลยก็ได้
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ shinfear

• *
  • Like: 0
อันนี้ผมขอแอบมาบอกข่าว แบร์จีนจากค่าย BearMo พอดีผมเพิ่งได้ของ
  แผงที่ให้มา
 1.แผงอัคกายสีน้ำตาลเข้ม
 2.แผงหมีชมพู (หัวหมีน้ำตาลอยากได้ต้องซื้ออัคกายค่ายนี้มันอยู่ในนั้น)
 3.คอ+พวกข้อเท้าให้สีเทาอ่นมา 1กับสีเลือดหมูมาอีก1 แผง
 4.เป้ขาว 1แผง
 5.ที่เหลืออีก2แผงเป็นเล็บ+ข้อเท้าอัคกายปกติ
 6.สติกเกอร์ให้มาแบบอัคกายเด๊ะๆ

อันนี้ทิ้งท้ายไครที่หวังรอค่ายนี้ก็อปหมีตัวอื่นรอไปก่อนนะครับเพราะตัวต่อไปที่จะออกคือ "Forever gundam"
  แอบเฟลนิดๆ นึกว่าจะได้เก็บหมีจากค่ายนี้เรื่อยๆ ที่แท้เน้นภาคกันพลาบิลเดอร์ - -
(แต่ก็อยากได้ฟอร์เรเวอร์นะ เพราะถ้าค่ายนี้ทำคงให้พารท์ แปลงเป็นRX78ธรรมดาได้ด้วยมั้ง)

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
^
^
^
อ่านดูเหมือนมีแผงซ้ำ ต่อเสร็จแล้วได้แขนปล้อง ๆ (ส่วนยืดแขน) มากกว่าปกติไหมครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
สรุป สไตร์คนี่ก็ก็อบเรซิ่นอีกแล้วสินะ   :iconfreak:

แต่เห็นละมีหวังดาบันเร่งวันขายสไตร์ค RM แหงๆ แถมอาจจะเผาด้วย เหอๆๆ

ป.ล. PG เรดเฟรม เห็นร้านสะพานเหล็กบอกของเข้าวันจันทร์  ร้านเนตบางร้านของก็เข้ามาเตรียมจัดส่งกันแล้ว  ใครได้ไปฝากรีวิวด้วยนะ ของผมกว่าจะได้ต่อคงสิ้นปีนู่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2014, 09:11:11 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• *
^
^
^
อ่านดูเหมือนมีแผงซ้ำ ต่อเสร็จแล้วได้แขนปล้อง ๆ (ส่วนยืดแขน) มากกว่าปกติไหมครับ
ปกติครับแต่แผงเป็นเบิ้ลแต่คนละสีถ้าอยากได้สีเดียวกันก็เอาไปทำสีได้ แต่ไครอยากได้หมีทูโทนก็ไม่ว่ากัน ^^

ปล.ไครซื้อกล่องอัคกายชุดก่อนมาก็จะเท่ากับมีบอดี้สำรองที่เป็นพารท์เหลือ ไว้ทำสีอีก คิดอยู่ว่าจะเอาสีอะไรดีเพราะกว่าจะว่างต่อคงอีกสักพักนึง......

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
แพ็คแรกมาแล้ว Sword pack

ตัวบีมที่ดาบถอดไม่ได้รึป่าวหว่า

รูปทั้งหมดและcredit : https://www.facebook.com/mcmodel.cn/posts/1572959726252191
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

• กัน-โอตะ
  • *
สไตร์คนี่ หวังว่าคงไม่แยกขายเป็น 3 กล่อง  กล่องละแพ็คนะ   

https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
สไตร์คนี่ หวังว่าคงไม่แยกขายเป็น 3 กล่อง  กล่องละแพ็คนะ   

ผมว่ามีสิทธิสูงนะครับ เหมือนตอนทอลกีส ดีไม่ดี ขายพวก  I.W.S.P. , Noir ,Ootori ด้วยซะละมั้งครับ Strikeยิ่งย้อมแมวง่ายๆถูกใจพี่จีนแกละทีนี้

• กัน-โอตะ
  • *
งานนี้วัดใจกับค่ายMomokoว่าจะแถมหรือจะย้อมแมว

นึกย้อนความไป  ตอนเจมินัสก็ขายแยกเบอี์ 01 กับ 02
ตอนว่าวเรฟก็ออกร่างปรกติไม่ใช่ร่างอัพเกรด 
งานนี้ทำใจแรงๆใว้ก่อนดีกว่า

ว่าแต่มีใครกล้าทำส่ง กันพลาเวอร์ลคัพบ้างมะ

ถ้ามีคนกล้านี่ เหมือนเข้าไปต่อยหน้าลุงบันฯ แบบไม่ไว้หน้าเลยนะ

อิตาลี่ คัพ  ไม่มีผู้ตัดสินอ่ะครับ ใช้โหวตกันเอง ส่วนคนที่โหวตนี่ก็ไม่รู้ว่าบริสุทธิใจหรือโทรลเล่น 

ปัจจุบันโดนถอดตำแหน่งไปแล้วนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2014, 10:48:38 PM โดย naroki »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
งานนี้วัดใจกับค่ายMomokoว่าจะแถมหรือจะย้อมแมว
ว่าแต่มีใครกล้าทำส่ง กันพลาเวอร์ลคัพบ้างมะ

ถ้ามีคนกล้านี่ เหมือนเข้าไปต่อยหน้าลุงบันฯ แบบไม่ไว้หน้าเลยนะ

(ต่อยไบรท์ไปก่อนแล้วกัน)

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
  ถ้าเเยกขายเเบบ เเยกเเพคจริง ก็มีสิทธิ์สูงนะ เพราะมันปั๊มได้ง่ายๆ เเล้วคนที่ชอบเเพคนั้นจะได้ซื้อเเค่กล่องนั้นได้เลย

เเต่ผมเดาๆว่ามันต้องมีกล่องรวม3เเพคมาเเน่นอน 1 กล่อง ตามสไตล์พี่จีนเขานะ.....รอดูกันไปนะ.... :iconlol:

ออฟไลน์ zabanya001

• *
  ถ้าเเยกขายเเบบ เเยกเเพคจริง ก็มีสิทธิ์สูงนะ เพราะมันปั๊มได้ง่ายๆ เเล้วคนที่ชอบเเพคนั้นจะได้ซื้อเเค่กล่องนั้นได้เลย

เเต่ผมเดาๆว่ามันต้องมีกล่องรวม3เเพคมาเเน่นอน 1 กล่อง ตามสไตล์พี่จีนเขานะ.....รอดูกันไปนะ.... :iconlol:

รวมเถอะครับจะได้ไม่เป็นภาระต่อกระเป๋าตัง 55+

• *
 ขอแก้ข่าวเกี่ยวกับพารท์ Beargguy ของค่ายbearnoที่ผมมาบอกไว้หน่อยเพราะตอนนั้นไม่ได้ลองแกะต่อเลยบอกผิดไป
    ขอแก้ครับชิ้นส่วนที่ให้มาสรุปต่อหมีได้แค่พารท์สีชมพูเพราะ อีกพารท์เป็นอัคกายสีน้ำตาลเข้ม(แต่ต่อไม่ได้นะไม่มีพารท์ชิ้นใสในหัวกับโมโนอายอัคกายมาให้)
 ชิ้นส่วนหางหมีให้มาแค่สีเลือดหมู กระเป๋าให้มาแบบขาวๆเลยไปพ่นกันเอง ชิ้นส่วนพารท์สีชมพูมีรอยดำตรงหลังหัว(ไม่แน่ใจเฉพาะของผมรึเปล่าแต่ไม่ใช่รอยมือผมแน่นอน)
   ขลุ่ยก็ให้มาแค่สีเลือดหมู พารท์กล้ามอกก็ไม่ได้พ่นเฉด2สีแบบหน้ากล่องเหมือนอัค 3สี แถมดีคอลแบบเดียวกับอัค 3สีมาด้วย (เพราะในนั้นติดของแบร์กายไว้ตั้งแต่แรกละ)
              อะไรนะ!!!!อยากได้แบร์กายปกติ? ก็ไปซื้ออัคกาย 3สี ค่ายbearmoมาอีกกล่องสิ!!!!
      ในนั้นให้มาทั้งหัวหมีน้ำตาลทั้งปากหางขลุ่ยส่วนโครงในหัวกับตาเอาจากกล่องหมีชมพู สรุปถ้าจะต่อให้ครบน่ะนะ
  อัคกายชุดแรกมี 2สี แบร์กายมี 2สี อัคน้ำตาลเข้มอีก 1สี รวมแล้ว 5 กล่องครับท่าน เพราะแต่ละกล่องพารท์มันต่อได้ตัวเดียว+ซากอีกเยอะ ผมเองก็โดนไปแล้ว 3 สาหัสเลยตู

ปกติน้องหมีให้แขนยืดมา 6 ปล้อง (ข้างละ 3) มีกล่องไหนแถมมากกว่า 6 ไหมครับ
สีไม่เหมือนกันก็ได้ อยากได้มาต่อกันยาว ๆ >>ขอตอบเลยนะครับว่ายังไงก็ต้องซื้อ2 เพราะโครงในแขนให้มาต่อได้แค่ชุดเดียว ที่เหลือเป็นซากครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2014, 07:22:45 AM โดย shinfear »

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
อ้างถึง

อิตาลี่ คัพ  ไม่มีผู้ตัดสินอ่ะครับ ใช้โหวตกันเอง ส่วนคนที่โหวตนี่ก็ไม่รู้ว่าบริสุทธิใจหรือโทรลเล่น 

ปัจจุบันโดนถอดตำแหน่งไปแล้วนะ

เห็นเค้าอ้างว่าตัวแทนในประเทศเค้าไม่มีการแจ้งกฎว่าต้องเป็นโมจากบันได ขอแค่เป็นโมเดลจากเรื่องกันดั้มเป็นพอ...

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ขอแก้ข่าวเกี่ยวกับพารท์ Beargguy ของค่ายbearnoที่ผมมาบอกไว้หน่อยเพราะตอนนั้นไม่ได้ลองแกะต่อเลยบอกผิดไป
    ขอแก้ครับชิ้นส่วนที่ให้มาสรุปต่อหมีได้แค่พารท์สีชมพูเพราะ อีกพารท์เป็นอัคกายสีน้ำตาลเข้ม(แต่ต่อไม่ได้นะไม่มีพารท์ชิ้นใสในหัวกับโมโนอายอัคกายมาให้)
 ชิ้นส่วนหางหมีให้มาแค่สีเลือดหมู กระเป๋าให้มาแบบขาวๆเลยไปพ่นกันเอง ชิ้นส่วนพารท์สีชมพูมีรอยดำตรงหลังหัว(ไม่แน่ใจเฉพาะของผมรึเปล่าแต่ไม่ใช่รอยมือผมแน่นอน)
   ขลุ่ยก็ให้มาแค่สีเลือดหมู พารท์กล้ามอกก็ไม่ได้พ่นเฉด2สีแบบหน้ากล่องเหมือนอัค 3สี แถมดีคอลแบบเดียวกับอัค 3สีมาด้วย (เพราะในนั้นติดของแบร์กายไว้ตั้งแต่แรกละ)
              อะไรนะ!!!!อยากได้แบร์กายปกติ? ก็ไปซื้ออัคกาย 3สี ค่ายbearmoมาอีกกล่องสิ!!!!
      ในนั้นให้มาทั้งหัวหมีน้ำตาลทั้งปากหางขลุ่ยส่วนโครงในหัวกับตาเอาจากกล่องหมีชมพู สรุปถ้าจะต่อให้ครบน่ะนะ
  อัคกายชุดแรกมี 2สี แบร์กายมี 2สี อัคน้ำตาลเข้มอีก 1สี รวมแล้ว 5 กล่องครับท่าน เพราะแต่ละกล่องพารท์มันต่อได้ตัวเดียว+ซากอีกเยอะ ผมเองก็โดนไปแล้ว 3 สาหัสเลยตู

ปกติน้องหมีให้แขนยืดมา 6 ปล้อง (ข้างละ 3) มีกล่องไหนแถมมากกว่า 6 ไหมครับ
สีไม่เหมือนกันก็ได้ อยากได้มาต่อกันยาว ๆ

ออฟไลน์ soulzeen

• *

PG Strike rouge + Skygrasper แถม MG Strike RM  :iconpanic: :iconpanic: :iconpanic: :iconpanic: :iconpanic: :iconpanic: :iconpanic: :iconpanic: