ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548819 ครั้ง)

ออฟไลน์ zabanya001

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สงสัยเรื่อง ลิขสิทธิ์ น่ะครับ

ว่าอย่างของ Momoko , MC หรือค่ายอื่นๆ ที่ผลิตกันพลาออกมา โดยที่ตัวที่ทำนั้นเป็นตัวที่บันไดไม่เคยผลิดออกมามันถือว่าผิดลิขสิทธิ์มั๊ยครับ

ยกตัวอย่าง MG Akatsuki เนี่ย ลุงบันยังไม่ทำออกมามีแค่ HG 1/100 เท่านั้น หรือ ตัว  Penelope ของ MC อย่างนี้เป็นต้น

คืออยากรุ้ขอบเขตุลิขสิทธิ์ของลุงบันน่ะครับ
ของลุงบันครอบคลุมทั้งหมดครับ เค้าถือเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ทั้งหมดของกันดั้ม(เป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ของ sunrise)

สรุปคือครอบคลุมในส่วนของตัวละครทุกตัวเลยสินะครับ ตอนแรกผมเข้าใจว่าครอบคลุมเฉพราะไลน์ผลิตที่ทำออกมาจำหน่ายแล้ว

ขอบคุณครับ ^^

ออฟไลน์ jamestgsun

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
สงสัยเรื่อง ลิขสิทธิ์ น่ะครับ

ว่าอย่างของ Momoko , MC หรือค่ายอื่นๆ ที่ผลิตกันพลาออกมา โดยที่ตัวที่ทำนั้นเป็นตัวที่บันไดไม่เคยผลิดออกมามันถือว่าผิดลิขสิทธิ์มั๊ยครับ

ยกตัวอย่าง MG Akatsuki เนี่ย ลุงบันยังไม่ทำออกมามีแค่ HG 1/100 เท่านั้น หรือ ตัว  Penelope ของ MC อย่างนี้เป็นต้น

คืออยากรุ้ขอบเขตุลิขสิทธิ์ของลุงบันน่ะครับ
ของลุงบันครอบคลุมทั้งหมดครับ เค้าถือเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ทั้งหมดของกันดั้ม(เป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ของ sunrise)

สรุปคือครอบคลุมในส่วนของตัวละครทุกตัวเลยสินะครับ ตอนแรกผมเข้าใจว่าครอบคลุมเฉพราะไลน์ผลิตที่ทำออกมาจำหน่ายแล้ว

ขอบคุณครับ ^^

ใช่แล้วครับ ส่วนกันพลาที่ลุงไม่ออกทุกนี้เพราะ เขาคัดเฉพาะตัวที่คิดว่าขายได้นะครับ ตัวโดนก็ทำ PG MG RG ตัวไม่โดนก็ HG เอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2015, 09:48:14 AM โดย jamestgsun »

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
ไปๆมาๆ destinyนี่เข้าใจผิดกันครับ ภาพนั้นคืองานเรซิ่น ที่ทำดีเทลตามmetalbuild รู้สึกผิดหวังอยู่พอสมควรแฮะ  :iconpale:

แต่โมโมเอามาโชว์ด้วยงั้นอาจจะทำก็ได้ รอดูต่อไป
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
 :iconsmile: ถ้าทํานี่ชิ้นส่วนคงคมน่าดูเลยนะครับคุณ koo :iconlol:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
ตัวต้นแบบมาแล้วครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ท่านใดมี ข่าว update ของ พี่ Hazel เขาบ้างครับ อยากได้ มักๆครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ nanahaji

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
หืมมม Tallgeese II :iconcryjoy:

ออฟไลน์ KanekiKen

• Believe in yourself
หืมมม Tallgeese II :iconcryjoy:

:iconcry: มันคือ mg หรือ metal​build ครับพี่ครับ :iconsmile:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
มีอาวุธทั้ง 2 และ 3 เลยแหะ รูปร่างทรวดทรงองเอวดูไปทาง SIC ไปนิด :iconsoul:

ออฟไลน์ kerbaroz

• *
  • Like: 5
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี
มีอาวุธทั้ง 2 และ 3 เลยแหะ รูปร่างทรวดทรงองเอวดูไปทาง SIC ไปนิด :iconsoul:

จากรูปที่แปะมานั้นมัน T2 กับ T3 เลยครับ มี 2 ตัว

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
รูปทรงทอลกีซเเบบว่าเอ่อ..............นึกถึงไซบัสเตอร์เลยในซุปเปอร์โรบอทวอร์สกันเลยทีเดียว....นี่มันหุ่นอภินิหารชัดๆ

แต่บางคนอาจชอบนะ  :iconlol:

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
ค่ายไหนเหรอครับ
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ tongyuiyui

• *
แหม..โอบาริได้อีกนะฮะเนี่ย ทอลกีสพี่ตี๋เค้า  :iconnasty:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ดูเหมือนหลายค่ายเปิดกันเยอะเฮะ  แต่สุดท้ายได้ทำขายจริงกี่ค่ายกันหว่า

ดาบันก็เงียบๆ TT เงียบสนิท ค่ายที่ก็อบ SRW นี่ลืมชื่อไปละหายสนิท ไซบัสเตอร์โหมดโหดก็เห็นรูปเอามาแปะแล้วหายแว่บ กะอีกค่ายที่เห็นจะออก Gundam MK-III 1/60 เคยบอกจะขายเมษาปีที่แล้วแล้วก็หายไปเลย

ทอลกีสนี่ โมเป็นสามก็กเวอร์ชั่นไปเลยเถอะ บอกว่าเป็นเรียลโรบอทนี่ไม่เชื่ออย่างแรง
พูดถึงทอลกีส ไม่มีใครใจดีเอามาทำเป็น Leo มาขายมั่งเรอะ  (ไม่เอา Leo gold saint นะ)

หลังๆเห็นแต่โมโมกะMC ลุยทำดาเมจกันหนักมาก
MCก็ช่วยทำ 1/100 มั่งเถอะ

*ดิธเพิ่ม  เอ้อ เจ้า 1/60 FA Uni ของ GHD ก็หายไปเลย ชุดไฟขายแยกของ PG Unicorn ก็หายไปเลยทั้งๆที่เคยบอกจะออกเดือน 2 แถมเปลี่ยนสีไฟได้เนี่ย สุดท้ายมันได้ออกจริงใหมหว่า ผ่านมาครึ่งปีละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2015, 08:10:04 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ cerberruss

• *
ขอแอบสอบถาม คุณ นาโร หน่อยครับว่า
สั่ง penalope ของ MC ไปไหมครับ ผมรอดู review อยู่ครั :iconwish:บ

ออฟไลน์ alucard26

• *

ออฟไลน์ shinoni

• **
  • Like: 9
มาแบบเงียบๆ  PG 1/60 Sky Grasper + Aile Striker

กำลังจะกดซื้อสไตรค์ตัวเปล่าดีที่มาเช็คเว็บก่อน :iconsmile:
ออกขายเดือนไหนครับ

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
 ข่าวเพิ่มเติม ของBARZAMค่ายCuteCubeWorkShop อัพเดทแผงมาให้ดูกันแล้ว เท่าที่เห็นมาเป็นแค่ชุดแต่สำหรับRG mk II

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2015, 11:57:38 PM โดย koo »

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
แจ๋ว แสดงว่าเป็น1/144 แต่ผมไม่มีRGเลย เอามามั่วใส่กับ HG จะได้รึเปล่าน้อ  :icondizzy:

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
แจ๋ว แสดงว่าเป็น1/144 แต่ผมไม่มีRGเลย เอามามั่วใส่กับ HG จะได้รึเปล่าน้อ  :icondizzy:

น่าจะพอได้มั้งครับ คงต้องโมกันเยอะเลยละครับ แต่ระดับคุณunnแค่นี้ไม่คณามือหรอกครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
มาแบบเงียบๆ  PG 1/60 Sky Grasper + Aile Striker

กำลังจะกดซื้อสไตรค์ตัวเปล่าดีที่มาเช็คเว็บก่อน :iconsmile:
ออกขายเดือนไหนครับ

อันนี้มันมีแค่ sky grasper กับ aile pack เท่านั้นนะครับ ไม่ได้มีตัว strike มาด้วย