ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548149 ครั้ง)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เจีียก GM thunder bolt มาได้ไงซื้อของลุงไปแล้ว แต่ถ้าราคาเปิดมาพอๆกับ GMII,GMIII ก็คงซื้ออีกซัก3กล่อง หึหึ

เห็นบางเว็บขายอยู่ที่ 3 ใบแดงครับ

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ไปสอยมาแล้วครับ MG HAZEL Gundam ของ Magic toy ที่ร้านเจ๊ สะพานเหล็กครับ ค่าตัว ก็ ใบแดง 9 ใบ ใบเขียว 4 ใบ ครับ เห็นงานแล้ว จิ๊ดใจครับ ดีเทล และเนื้องานคมกันเลยทีเดียว ยังไม่ได้ลองประกอบน่ะครับ แต่แผงทั้งหมดมาในกล่อง 19 แผง ครับ แต่ดูจาก คู่มือประกอบไหงมีแค่ 17 ยังไม่ได้เช็คว่าแถมอะไรมาน่ะครับ อิอิ
เอาภาพ โครงในมาฝากครับ ข้อมูลจาก http://www.magictoys2013.com/ ครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
แต่แผงทั้งหมดมาในกล่อง 19 แผง ครับ แต่ดูจาก คู่มือประกอบไหงมีแค่ 17 ยังไม่ได้เช็คว่าแถมอะไรมาน่ะครับ อิอิ

บีมไรเฟิลให้มาเบิ้ลคู่นึงครับ เลยมีแผงปืนกับแผงเขียวใสเพิ่มอีกชุดนึง รวมเป็น2แผงที่เพิ่มเข้ามา  น่าจะล็อตแรกอย่างเดียวเพราะคู่มือก็เขียนแค่ปืนให้มาอันเดียว

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ alucard26

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
คุณนาโรไวมากๆ งานเป็นไงมั่งคับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ยังไม่มีแซ็คของธันเดอร์โบลเลยสักตัว ถ้าดาบันออกไลน์นี้จริง รอเก็บของดาบันดีกว่า

:iconnosebleed: :iconnosebleed: :iconnosebleed: :iconnosebleed:
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ bankster

• *
สอบถามหน่อยคับโมจีน Mg Buster กะ Heavy arm สองตัวนี่น่าเล่นไหมคุ้มเงินที่เสียไปไหมแล้วซื้อของค่ายไหนสวยและต่อง่ายคับ

ออฟไลน์ tocodomo

• **
  • Like: 2
สอบถามหน่อยคับโมจีน Mg Buster กะ Heavy arm สองตัวนี่น่าเล่นไหมคุ้มเงินที่เสียไปไหมแล้วซื้อของค่ายไหนสวยและต่อง่ายคับ
Buster ปัญหาตรงข้อต่อเข่า แน่นมากจนขยับหัก Heavy armไม่ต้องแก้งานมีคีมตัดก็ต่อเป็นตัวได้ ดีสุดของTT ก็ sandrock กะ heavy armนิหละ
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
สอบถามด้วยคนครับ mg full armor unicorn ver.ka tt ดีไหมครับสอบถามพี่ๆหน่อยครับ :iconlike: :iconlike:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ bankster

• *
ขอบคุณคับถามอีกหน่อยแล้วพวก Strike+IWSP ของค่ายไหนสวยต่อง่ายแล้วเหนมีหลายแบบมานต่างกันยังงัยบ้างคับ

ออฟไลน์ tocodomo

• **
  • Like: 2
สอบถามด้วยคนครับ mg full armor unicorn ver.ka tt ดีไหมครับสอบถามพี่ๆหน่อยครับ :iconlike: :iconlike:
ถ้าซือมาต่อตั้งโชว์ก็ได้ ถ้าเอามาเล่นแนะนำของแท้
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

ออฟไลน์ noomadm

• *

unicorn full armor tt ตัวนี้โดนมาเองกับตัวครับ

ถ้าตั้งใจเอามาทำสีว่างสวยๆ นี่ลืมไปได้เลยครับ พลาสติกนี่แย่มาก ตรงแขนที่เปิด destroy mode หลุดเป็นว่าเล่น

ผมว่าซื้อตัวจริงๆ ดีกว่านะตัวนี้ ผมต่อเสร็จไม่กล้าทำสีเลย กลัวเสียแรงฟรี

ออฟไลน์ FoxFun

• *
ใครไปสะพานเหล็กช่วงนี้ไหมครับ ร้านโดนรือไปเยอะหรือป่าวครับ พอดีว่าจะไปอยู่

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
ใครไปสะพานเหล็กช่วงนี้ไหมครับ ร้านโดนรือไปเยอะหรือป่าวครับ พอดีว่าจะไปอยู่
ไปมาเมื่อ อาทิตย์ ก่อน ถามหลายร้าน เขาว่ากำลัง ประชุม ขอเลื่อนเวลา ออกไปอีกหน่อยครับ แต่ก็ยังขายอยู่ เกือบทุกร้านครับ ยังไงรีบไปก่อนก็ดีครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ตามที่ไปอ่านข่าวจาก http://www.bangkokbiznews.com/news/detail/668649 เว็บนี้มา

"ตามประกาศนั้นให้รายละเอียดเพิ่มเติมว่า หากภายในกำหนดเวลาดังกล่าว ทางกรุงเทพมหานครจะยืดเวลาให้อีก 7 วัน ไปจนถึงวันที่ 20 ตุลาคม 2558 จากนั้นเจ้าหน้าที่จะเข้าไปรื้อถอนสิ่งปลูกสร้างทั้งหมดทันที โดยไม่มีข้อยกเว้น"

ได้ข้อสรุปมาประมาณนี้ (แต่ไม่รู้ผู้ค้าเอาด้วยเปล่า)

ออฟไลน์ FoxFun

• *
ตามที่ไปอ่านข่าวจาก http://www.bangkokbiznews.com/news/detail/668649 เว็บนี้มา

"ตามประกาศนั้นให้รายละเอียดเพิ่มเติมว่า หากภายในกำหนดเวลาดังกล่าว ทางกรุงเทพมหานครจะยืดเวลาให้อีก 7 วัน ไปจนถึงวันที่ 20 ตุลาคม 2558 จากนั้นเจ้าหน้าที่จะเข้าไปรื้อถอนสิ่งปลูกสร้างทั้งหมดทันที โดยไม่มีข้อยกเว้น"

ได้ข้อสรุปมาประมาณนี้ (แต่ไม่รู้ผู้ค้าเอาด้วยเปล่า)

ไปมาแล้วครับ... ร้านยังอยู่เหมือนเดิมแต่บางร้านเริ่มเก็บของเตรียมย้าย มี 3 แห่งที่ย้ายไปครับ คือย้ายไปตรงเวิ้ง เมก้า และภิรมย์ ครับ
หลายร้านเข้าไปซื้อต่อรองราคาสบายหน่อยครับ (ร้านเกมส์นะส่วนร้านโมจีนไม่ได้ลองถามครับ) เค้ายากขายไม่ค่อยอยากเก็บของ แนะนำเพื่อนๆ ไปหาซื้อกันได้ครับ
ส่วนที่เมก้าผมลองไปเดินดูมาราคาแพงเอาการ โมจีน HAZEL ตั้งไว้สัก พันกว่าต้นๆ... ใครจะไปซื้อหละนี่ ... สงสัยของมาใหม่ ... 

ออฟไลน์ reita

• **
  • Like: 4
สินค้าจริงไม่ทราบว่าออกประมาณเดือนไหนเหรอครับ?ประมาณธันวาเลยรึปล่าว
ตัวนี้ของลุงบันผมไม่ได้เก็บ ถ้างานออกมาไม่ตัองแก้มากแบบmg oo raiserที่ดาบันออกมาก่อนหน้านี้ก็ดี ตัวนั้นผมซื้อมา แก้จุดขยับตรงข้อพับแขนทั้งคว้านทั้งตัดกว่าจะได้ก็เล่นเอาเหนื่อย เสียวๆเหมือนกันครับว่าลุงจะออกเป็นrgด้วยรึปล่าว :iconpale:

ออฟไลน์ vanishman

• *
QT แถมพาร์ทเสริมมาด้วยงี้ น่าสนมากๆ นี่ถ้าแถม LED มาด้วยอีกนะ ประเสริฐแท้เลย

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ตัวนี้ได้ข่าวว่าที่จีนมีโปรเพิ่มดีคอล+ชุดไฟเข้าไปอีกด้วย จัดเต็มมาก

ไม่รู้ว่าในไทยร้านขายโมออนไลน์บ้านเราจะจัดตามรึเปล่า? ถ้าจัดตามจะเยี่ยมมากเลย

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
ขวัญตานี่ยังอุตส่าห์ได้ออกแฮะ
คิดว่าพี่ตี๋ไม่ชอบตัวนี้ซะอีก ผ่านมาเป็นปีๆ จนกระแสหมดไปแล้วไม่ออกซักที
แต่ยังไงคิดว่าโครงใน พาร์ทร่วมกับ MG OO ตัวอื่นที่ดาบันออกมาแล้ว
น่าจะเหมือนเดิมน่ะแหละมั๊ง

ออฟไลน์ Boyzgundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
มีรีวิว เจ้าขวัญตา daban มาให้ชมจ้า เครดิตเว็ปmodeljeen :iconwish:

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.515109935312936.1073742152.173371186153481&type=3