ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548250 ครั้ง)

ออฟไลน์ FateFly

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
งานนี้มีมึนละผม ระหว่าง เอลสไตรค์ดาบัน กับ สกายแคสเปอร์+เอลแพค โมโมโกะ ควรเลือกไรดีครับ
มีสไตรค์รูจลุงอยู่จะหาเอลแพคมาเสริมง่ะ เหอๆ  :iconpale: :iconpale:

ออฟไลน์ noparuj

• Like: 30
อัพเดทสภาพลงสีแล้วของ Skygrasper 1/100 ของ Momoko

ชุดแต่ง strike freedom หาได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ pokopok13

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
  • *~ล้านนาก๊ก~*
ร้านขายโมจีนที่สะพานเหล็กย้ายกันไปหมดรึยังครับ พอดีแฟนไป กทม.วันนี้ เลยจะฝากซื้อสักหน่อย   :icondisapp:ได้ข่าวว่าบางส่วนย้ายไปเมก้า ฝั่งตรงข้าม ไม่ทราบว่ามีร้านขายโมจีนบ้างมั้ยที่เมก้า ใครไปเดินดูมาแล้วบ้างครับ :iconcryout:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
ล่าสุดจาก   http://www.posttoday.com/local/bkk/396144

โล่งโจ้งแล้วครับ ถ้าจะไปเดินเมก้า ตรวจสอบราคาจากเว๊ปดีๆก่อนครับ ผมเคยไปเดินนานมาแล้วราคาไม่ค่อยมาตรฐานเท่าไร

ถ้าฝากแฟนซื้อผมว่าซื้อตามเว๊ปดีกว่าครับ สั่งซื้อกันดั้มไป ซื้อไม่เป็นอาจจะได้ตุ๊กตาหมีมาแทน  :iconlol:

ออฟไลน์ pokopok13

• *
  • *~ล้านนาก๊ก~*
ล่าสุดจาก   http://www.posttoday.com/local/bkk/396144

โล่งโจ้งแล้วครับ ถ้าจะไปเดินเมก้า ตรวจสอบราคาจากเว๊ปดีๆก่อนครับ ผมเคยไปเดินนานมาแล้วราคาไม่ค่อยมาตรฐานเท่าไร

ถ้าฝากแฟนซื้อผมว่าซื้อตามเว๊ปดีกว่าครับ สั่งซื้อกันดั้มไป ซื้อไม่เป็นอาจจะได้ตุ๊กตาหมีมาแทน  :iconlol:

ราคาพร้อมรูปประกอบไปแล้วครับ  ถ้าแพงก็ไม่เอา ไม่เป็นไรรอสั่งเว็ป แต่ตังที่ซื้อกันพลานี่สิครับ ไม่รู้ว่าจะกลับมาครบรึป่าว :iconsweat:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

นึกว่าต้องใช้เวลารื้อเป็นเดือน นี่แค่ไม่กี่วันเห็นพื้นน้ำ(เน่า)แล้ว

และที่อยากรู้ที่สุดคือพวกร้านที่ย้ายไปอยู่ห้างราคามันจะอัพไหมนี่ :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2015, 06:02:54 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
เห็นคลิปผู้ค้า vs เจ้าหน้าที่แล้ว ต่อให้ลดครึ่งราคาก็ไม่กล้าไปเดินครับ ไม่รู้จะโดนลูกหลงหรือเปล่า  :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
มีข่าวดีชาวโมจีนแล้วครับ ไม่รู้มีใครแจ้งหรือยัง
ถ้าซ้ำขออภัย

ค่าย metal club หรือ MC ที่ผลิตงานก็อป saint cloth myth ex จีน
ที่รู้จักกันดีในหมู่แฟนงานเซย่าจีน
หันมาจับไลน์ metal build gundam บ้างแล้ว
โดยปล่อยภาพมาให้เห็นกัน

ซึ่งในฐานะคนที่จับงานก็อปจีนทั้งสองไลน์คือ กันพลา และ เซย่า
งานค่ายนี้ ถือว่าดีที่สุดในงานจีนเลย
เพราะตั้งแต่เปิดตัวในชื่อ LC MODEL ก็อปงานเซย่าแต่ทำเป็นพลาสติกมาก่อน
ค่ายนี้ก็ปรับปรุงพัฒนาแทบจะทุกรายละเอียด เรียกว่าออกตัวไหนมีข้อเสียอะไรมา
ตัวต่อไปที่ออกพี่แกแก้ไขให้ในทันทีเลย ได้ใจแฟนๆมาก
จนมาเป็นงานไดแคสท์ ค่าย MC ก็พีคมาก
ลองดูงานล่าสุดได้ตาม link นี้เลยครับ

http://www.saintseiyathaifanclub.com/smf_n/index.php?topic=25004.0

ขออนุญาต TG link ไปเว็บเพื่อนบ้าน seiyathaifan ของคุณก้อง เคียวโก

งานล่าสุดคือตัวเทพของไลน์ cloth myth ex ตัว Leo god cloth
ทำออกมาได้ดีมากๆ
โดยเฉพาะเรื่องข้อต่อ เรื่องเกราะนี้แทบไร้ที่ติเลยจริงๆ
เคยคิดเหมือนกันว่าถ้าค่ายนี้ทำ metal build บ้างคงจะเจ๋งน่าดู
แล้วก็มีข่าวว่าจะทำจริงๆ งานนี้สนุกกันหละครับ

ออฟไลน์ KanekiKen

• Like: 1
  • Believe in yourself
นี่สินะเมทัลบิลด์ราคาถูกที่เเม้เเต่คนไม่มีตังค์ก็ซื้อได้ดีใจโหก :iconcry: :iconcry: :iconcry: I have a chance to buy now
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ dendro

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
    • facebook
ถามหน่อยครับ MG OOQ ของdabanออกรึยังครับ หาดูรีวิวไม่เจอเลยอ่ะ

ออฟไลน์ Zoneend

• Like: 4
ออกได้จะสองอาทิตย์แล้วครับ ผมยังไม่มีเวลาต่อเลย แต่แอบเซ็ง ว่าแถมเตาพลังงามมาอันเดียว

• *
    • facebook
อ๋อครับ  ก็สงสัยว่าทำไมไม่มีใครมารีวิวให้ดูเลยครับ

ออฟไลน์ not_tell

• *

เพิ่งประกอบเป็นตัว วันนี้ครับ ฟูลเซเบอร์ยังไม่ได้ประกอบ โดยรวมๆต่อออกมาดูดี สวยครับ แต่ข้อเสีย เพียบครับ บางจุดแน่นไป หลวมไป ไม่ได้ประกอบโมจีนนานเล่นเอานิ้วด้านเลย
ของที่ควรมีก็ ตะไบ กาวตราช้าง อุปกรณ์อำนวยความสะดวก นั่นแหละครับ เพราะมันไม่ราบรื่นตลอดการประกอบแน่ๆ เท่าที่จำได้
ตัว- ปกติไม่มีปัญหาอะไร
หัว- ประกบส่วนหัวแน่นครับ
แขน- เดือยสั้น หลุดง่ายเวลาดัดงอแขน(ไม่แน่ใจว่าของแท้เป็นรึป่าว) เกราะไหล่ หลวม ยัดเข้าล๊อคพอหมุนไปมาก็หลุด
ขา-มีหลวมที่น่องด้านใน2ข้าง นอกนั้นไม่มีปัญหา
อาวุธ- อันนี้หนักสุด เซทอาวุธที่ไหล่เนี่ย บางอันยัดไม่เข้า เบี้ยวไม่เท่ากันบ้าง เหลื่อมกันบ้าง ประกอบเสร็จแล้วไม่คิดจะแยกออกมาเลยครับ แบคแพค ด้านหลังหลวมด้วยครับ

ความคิดเห็นเบื้องต้นครับ ผมอาจจะไม่ชินกันโมจีนเพราะไม่ได้ประกอบนานแล้ว แต่รวมๆมันก็สวยดีครับ ถ้าไม่จับมันขยับเยอะๆนะครับ :iconlol: :iconlol: :iconlol:

• *
    • facebook
ขอบคุณครับ แล้วมีอะไรแถมมามั้งครับ :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ not_tell

• *
ขอบคุณครับ แล้วมีอะไรแถมมามั้งครับ :iconwish: :iconwish: :iconwish:

มีแค่ฟูลเซเบอร์แหละครับ เตา1เตา ไม่มีถ่านให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ deathlove

• *
  • Like: 1
ของขวัญรับปีใหม่สำหรับทุกคน PG UNICORN DABAN ราคาและวันวางจำหน่ายยังไม่กำหนด

ออฟไลน์ tumx

• *
มันมาอีกแล้วววววววว  :iconnasty: :iconnasty:

ออฟไลน์ Aultaisen

• Like: 2
ล๊อตแรกแถมไฟชัวร์ :iconlol:

ออฟไลน์ sodath

• *
ต้องจัดสักหน่อยแล้ว PG ตัวแรกในชีวิตที่ผมจะซื้อ (แม้จะเป็นของปลอมก็ตามที)

ออฟไลน์ GreatDui

• *
LED Unit มันจะขนาดไหนเนี่ย
ขนาดมาเป็นดวงเดียว ยังติดๆ ดับๆเลย

ถ้ามาทั้งตัว ตลกแย่ 5555  :iconpanic: :iconpanic: