ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548286 ครั้ง)

ออฟไลน์ deathlove

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
อ้างถึง
ทำไมผมว่ามันรกๆ เกินๆแปลกๆ  ชอบแบบต้นฉบับกว่าแฮะ

คิดเหมือนผมครับ ยิ่งถ้าติดดีคอลเพิ่มไปอีกมันจะรกไปมั้ย คล้าย XI กับ PENEROPE ของ MC MODEL สูญเสียความคลาสสิคไปหมด

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
momo มันมีใส่ไฟ LED ได้ไหมนิ ตอนนี้ กะลังตัดสินใจ 55555 ว่าจะ momo หรือ เอาลุงบันไปเลย แล้วไฟ led ของดาบันมันมีขายแยกได้ไหมนะ  :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2015, 12:35:49 AM โดย natchapon »

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
ทำไมผมว่ามันรกๆ เกินๆแปลกๆ  ชอบแบบต้นฉบับกว่าแฮะ  :iconnasty:

เหมือนต้นฉบับเล่น Daban เลยครับ เหมือนเป๊ะ
ตอนนี้ดาบันประกาศลดราคาแล้วด้วยจาก 350 หยวน เหลือ 280 หยวน (ลด 20% โหดมากกก)
ราคาในไทยจากตอนแรก 2,400 ก็น่าจะเหลือ 1,900 - 2,000 บาท (ไม่รวมไฟ LED) ประมาณนี้นะครับ

ลงราคา ชัดเจนไปหรือเปล่า ลงแบบนี้ดีกว่าไหม 18xx-20xx ลองอ่านที่หน้า 1 ดู

อ้างถึง
ทำไมผมว่ามันรกๆ เกินๆแปลกๆ  ชอบแบบต้นฉบับกว่าแฮะ

คิดเหมือนผมครับ ยิ่งถ้าติดดีคอลเพิ่มไปอีกมันจะรกไปมั้ย คล้าย XI กับ PENEROPE ของ MC MODEL สูญเสียความคลาสสิคไปหมด

โดยปกกติ ค่ายโมโมโกะ มีจุดขายที่ก็อบงานเรซิ่น งานโมมาขายในรูปแบบพลาสติกคิด ซึ่งต่างกับดาบันมาตั้งแต่ต้นอยู่แล้ว ดาบันก็อบตามบันไดล้วนๆๆ ซึ่งออกมาคล้ายแต่ไม่เหมือน
ส่วนความคลาสสิค มันก็แล้วแต่คนชอบ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2015, 12:30:58 PM โดย ap_pancake »

ออฟไลน์ papababa

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
เรื่องลงราคา ที่คุณmojimaz โพสมันราคาคาดการนี่ครับ ไม่น่าจะผิดกฏนะ กฏว่าไว้ว่าห้ามโพสราคาขายจริง แต่นี่มันราคาเดาหลังผู้ผลิตลดราคานะ

ออฟไลน์ raptortor

• *
  • Like: 0
ในกทม. มีร้านขายโมจีนที่ไหนบ้างครับ ขอแบบ ราคาดี มีให้เลือกเยอะ  :iconwish:

ร้านผัวเมียที่เคยขายที่สะพานเหล็กย้ายมาอยู่เมก้าพลาซ่าชั้น2 อีกร้านก็fm toyที่ชั้น4 ส่วนร้านอื่นๆที่ย้ายมาจากสะพานเหล็กนี่ผมไม่แน่ใจว่าอยู่ชั้นไหนบ้างนะครับ ไม่ได้แวะไปเดินดูนานแล้ว  :iconshy2:

มีอีกร้านหนึ่ง อยู่ที่ชั้นที่ 5 ถ้าหันหน้าไปด้านถนนจะอยู่ด้านขวามือสุดเลย มีโมเดลเรือ เครื่องบิน รถถัง กันดั้ม เยอะเลยครับ
Doven Wolf มีมาแล้วด้วยนะไปมาเมื่อวานนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2015, 06:59:37 PM โดย raptortor »

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
เห็นข่าวแว่วๆมาว่าบางร้านมี MG destiny gundam Ver. MB เข้ามาแล้วนะครับ (อันนี้จากร้านออนไลน์ แต่ผมไม่ได้สั่งไว้)

ถ้าท่านใดได้แวะไปที่เมก้าพลาซ่าแล้วเจอรบกวนแจ้งข่าวทีครับ
จะรีบไปหวดให้ไว  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ส่วนใหญ่ร้านออนไลน์ในเนทของจะมาไวกว่าครับ
ประมาณ1 อาทิตย์นะ ถ้าอยากซื้อที่สะพานเหล็กรึเมก้าพลาซ่าก็รอหลังปีใหม่น่าจะมีให้ได้สอยแน่นอน

• *
แสดงว่ารับมาจากคนละแหล่งสินะครับถึงมาไม่พร้อมกัน

ออฟไลน์ Boyzgundam

• *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
ร้านที่เมก้าหรือสะพานเหล็กเหมาเป็นตู้คอนเทนเนอร์มาทางเรือใช้เวลา15วันของถึงไทย
.....แต่ร้านออนไลน์สั่งของน้อยกว่ามาทางรถก็เลยเข้าไทยที่ด่านเชียงของเร็วกว่าครับ3วันก็ถึงแล้ว :iconvsign:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ภาพตัวอย่าง MG Jesta DABAN ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2015, 12:07:05 PM โดย San »

ออฟไลน์ originalunknow

• -
มีใครซื้อmg เดสตินี่(ดีเทลเมทัลบิ๊ว) ของโมโมโกะมาลองมั่งยังครับ เห็นมันเงียบๆเลยอยากรู้ว่าตกลงมันดีไหม

• *
มีใครซื้อmg เดสตินี่(ดีเทลเมทัลบิ๊ว) ของโมโมโกะมาลองมั่งยังครับ เห็นมันเงียบๆเลยอยากรุ้ว่าตกลงมันดีไหม

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.10206636889139227.100000139968483&type=3

เพื่อนผมลงไว้ครับ

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
ทำไมผมว่ามันรกๆ เกินๆแปลกๆ  ชอบแบบต้นฉบับกว่าแฮะ  :iconnasty:

เหมือนต้นฉบับเล่น Daban เลยครับ เหมือนเป๊ะ
ตอนนี้ดาบันประกาศลดราคาแล้วด้วยจาก 350 หยวน เหลือ 280 หยวน (ลด 20% โหดมากกก)
ราคาในไทยจากตอนแรก 2,400 ก็น่าจะเหลือ 1,900 - 2,000 บาท (ไม่รวมไฟ LED) ประมาณนี้นะครับ

สรุป PG Unicorn ของดาบันไม่ลดราคานะครับ แต่แถมพาทเสริมเพียบเลย

ส่วนตัวโมดูจากดีเทลที่รีวิวสวยใช้ได้ไม่แพ้โมญี่ปุ่นเลย
 :iconcryjoy:

ดูที่รีวิว แผงต่อ ดีเทคสวยดี แต่มันคงเหมือนตัวอื่นๆๆ คือมันไม่คมชัด แบบ โมโมโกะ

ออฟไลน์ nattaponbank

• **
PG Unicorn daban มันดูเตี้ยๆตันๆรึเปล่าครับ หรือคิดไปเอง :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2016, 05:19:23 PM โดย nattaponbank »

ออฟไลน์ moojui

• *
PG unicon ของโมโมโกะ จะแถมพาร์ทเสริมฟูอารเมอร์ หรือมีขายไฟ เหมือนของดาบันปะคับ

ออฟไลน์ reita

• **
  • Like: 4
ถ้าดาบันแถมพาร์ทเสริมให้อย่างนี้ แถมไซโคเฟรมสีเขียวให้ด้วยก็ดีนะครับ
แต่ถ้าไม่แถมนี่กลัวจะย้อมออกเป็นfull armorแบบลุงบันจังเลย :iconpale:

ออฟไลน์ bankster

• *
มีใครซื้อ Jesta Daban มาต่อแล้วบ้างยังคับอยากทราบตัวเน้ดีไหม

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7
...พี่ๆคนไหนจะซื้อโมจีนจากเว็บ แนะนำให้เมลถามดีๆก่อนนะครับ ว่ามีของรึเปล่า
เพราะผมพึ่งโดนมา ของไม่ขึ้นแจ้งสถานะ ว่าหมด(รายการที่ผมไม่เอามีแสดง ว่าหมด)
.
.
.
เลือกสั่งซื้อแล้วมีเมลยืนยัน ถามด้วยว่าส่ง ems รึเปล่า แน่นอน ผมเลือก เพิ่มอีก160บาท
พอโอนเงินปุ๊บ จะมีเมลแจ้งมาอีกที ว่าของหมด ต้องรอ  :iconcryjoy: พอเมลไปถาม ก็จะต่อว่า
ว่าเราไม่อ่านในหมายเหต
...ครับ ผมผิดเอง ที่เลือกที่จะซื้อจากเว็บคุณ...

...จึงนำมาเล่า ไม่อยากให้ใครจ่ายค่าส่งด่วน แล้วต้องรอแบบไร้กำหนดแบบผม... :iconcry: 

ออฟไลน์ Prawit0

• *
Jesta daban ยังไม่มีขายไม่ใช่หรอครับ
 ของผมพรีไปน่าจะวันที่20ใด้ของ :iconhihi: :iconhihi:

ออฟไลน์ bankster

• *
เห็นที่สะพานเหล็กขายอยู่หลายร้านเลยคับ