ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2544933 ครั้ง)

ออฟไลน์ papababa

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Zeta Daban เงียบไปเลย โดนกระแส ฟรีดอม MB กลบหมด

ออฟไลน์ rungrung

• *
  • Like: 0
พอดีสน Nu gundam ver ka ของ daban  อยากลองต่อโมจีนดูอ่ะครับ
ตัวโมเป็นอย่างไรบ้าง แล้วการประกอบมีปัญหามากไหม

ปล.พอจะมีรีวิวหรือเปล่าครับ
มีรีวิวของคุณ RAYARZERO ที่เคยทำไว้ครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=23017.2360

ออฟไลน์ nattaponbank

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **

ออฟไลน์ papababa

• *
รีวิว MG1/100 Zeta 2.0 Daban

https://www.facebook.com/pg/ReviewByModeljeen/photos/?tab=album&album_id=715349561955638

ดูแล้วประทับใจการแยกสีกับดีเทลมากเลยครับ ผิวพลาสติกก็ดูดีมากด้วย ดาบันก้าวเข้าปี 2017 แบบโดดเด่นมากเลย ทั้งฟรีด้อม กับ เซต้า หวังว่าจะมีงานเจ๋งๆแบบนี้ออกมาอีกนะครับ โดยเฉพาะพวกผีบรรลัย ส่วนตัวนี้จัดแน่นอนครับ เป็นแฟนหุ่นแปลงร่างอยู่แล้วด้วย ขอบคุณสำหรับที่มาของรีวิวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ balldestiny

• Verified User
  • *

ดาบัน พี่จะปล่อยถี่ไปไหนครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
เดี๋ยวนี้งานโมจีนรุ่นใหม่ๆดูดีขึ้นมากไหมครับ เมื่อเทียบกับโมแท้ อยากลองไปหาโมรุ่นเก่าๆมาเล่น เช่นพวกMG DOM

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
เพิ่งรู้ว่ามี DOM MG มัดรวมกัน3ตัวด้วย ทำเหมือน HGเลย

สมัยก่อนต่อโดม MG ของจีน สยองมาก หล่อมาได้เกิน เบี้ยว กดไม่ลง ผิวหยาบ จนขยาดไม่อยากต่ออีกเลยครับ

ออฟไลน์ mojimaz

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
ดาบัน DOMแดงของชาร์ งานก็โอเคนะครับ ประกบสนิท ข้อต่อแน่น
แต่ถ้าเป็นโมจีนรุ่นใหม่ๆเด๋วนี้งานไม่ได้กิ๊กก็อกแล้ว ต่อดิบตัดเส้นเอาไปยืนเทียบของลุงได้เลย
อย่างล่าสุดเจอเซต้ากับสไตร์ของดาบันไป..ลุงมีหนาวบ้างแหละ
ลุงเล่นมัวแต่ย้อมสีขาย ไม่ทำVer.ใหม่ซักที คนซื้อก็เบื่อๆเหมือนกันนะครับ

:iconmouth: :iconmouth: :iconmouth: :iconmouth:
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
ขอบคุณครับ กำลังเล็งๆ DOM กับ Zaku ver2.0 ด้วยเหมือนกันครับ น่าจะโอเคทุกยี่ห้อใช่ไหมครับ หรือต้องดาบันเท่านั้น

ออฟไลน์ 0EXIA0

• **
  • Like: 5
ขอบคุณครับ กำลังเล็งๆ DOM กับ Zaku ver2.0 ด้วยเหมือนกันครับ น่าจะโอเคทุกยี่ห้อใช่ไหมครับ หรือต้องดาบันเท่านั้น

zaku 2.0 ยังเป็นของ TT อยู่ผมว่าไม่ดีแน่ครับถ้าไม่ใช้สายทำสีตอนนี้ยี่ห้อที่ดีๆ มี momo กับ daban ครับ แล้วมีค่ายใหม่ devil arts ทำมาแค่ตัวเดียว providence งานใช้ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2017, 10:59:10 PM โดย 0EXIA0 »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
งั้นต้องเล็ง2ยี่ห้อนี้ไว้ใช่ไหมครับ momo กับ daban

แล้ว GM 2.0 พอไหวไหมครับ

ออฟไลน์ 0EXIA0

• **
งั้นต้องเล็ง2ยี่ห้อนี้ไว้ใช่ไหมครับ momo กับ daban

แล้ว GM 2.0 พอไหวไหมครับ

gm 2.0 เหมือนจะไม่มีงานจีนนะครับมีแต่ของลุงบัน

ออฟไลน์ mojimaz

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4

MG ZAKU 2.0 จะมีแต่ของ TT ผมมีตัวสีแดงของชาร์ งานไม่ถึงกับแย่นะครับ
แล้วก็ ZAKU แดงของจอร์นนี่เรนเด้น ตัวนี้งานก็โอเคเลยครับ
ของ TT งานดีต่อเพลิน ผมยกให้ RX93-V2 HI-V ลองซื้อตัวนี้ก็ได้ครับ รับรองไม่ผิดหวัง
ยี่ห้อนี้จะดีเป็นตัวๆไปครับ สวนใหญ่ที่ต่อแล้วเครียดจะเป็นพวกภาค Seed ตระกูล UC ยังพอมีตัวดีๆอยู่ครับ
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ urez

• *
มายืนยัน Zaku 2.0 TT ด้วยคนครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
เคยต่อZaku 2.0เมื่อ4-5ปีที่แล้ว นี่ทำออกมาได้ดีมาก ประกอบง่าย ดีเทลเกือบครบ ขาดตรงท่าพลังงานต่างๆๆ ไม่มีดีเทล แต่พลาสติกดีเกรดต่ำกว่าปัจจุบัน ไม่รู้ว่าเดี้ยวนี้พลาสติกดีขึ้นไหม

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Zaku 2.0 เคยต่อแต่ของ TT จอนนี่ไรเดน

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=23455.0

ถ้าเอามาตรฐานโมจีนปัจจุบันมาใช้
ผิวยังไม่ใหว
การต่อไม่มีอะไร
จุดขยับความแน่นโอเค มีปัญหาแค่ตรงข้อมือ มั้ง 
ดีเทลหายไปหลายจุดอยู่  ยังดีตัวนี้ดีเทลด้านนอกน้อยอยู่แล้ว
รวมๆ  ถ้าจะเอามาทำให้เทียบเท่าโมแท้คงเหนื่อยหน่อยเพราะขัดผิวกันหลายรอบ แต่เอามาต่อเล่นๆก็โอเคอยู่เพราะไม่ได้มีปัญหาอะไรนัก

ส่วนพลาสติก ABS ยังไม่เท่าลุงบันได..........   แต่กลายเป็นว่าMG Zaku Thunderbolt บันไดเปลี่ยนจาก ABS เป็นพลาสติกนิ่ม เกรดเท่าๆกับโมจีนแทนซะงั้น

แล้วมีค่ายใหม่ devil arts ทำมาแค่ตัวเดียว providence งานใช้ได้เลยครับ

ตัวนี้งานดีจริงครับ  ตอนแรกว่าจะไม่เก็บ เพราะเป็นค่ายใหม่กับของลุงจะทำออกมาชน แต่พอไปจับของเพื่อนที่ต่อเสร็จแล้วมา ต้องยอมควักตังซื้อเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2017, 04:36:45 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

ตัวนี้งานดีจริงครับ  ตอนแรกว่าจะไม่เก็บ เพราะเป็นค่ายใหม่กับของลุงจะทำออกมาชน แต่พอไปจับของเพื่อนที่ต่อเสร็จแล้วมา ต้องยอมควักตังซื้อเลย

รอดูรีวิวอยู่นะครับ  :iconfreak:

สอยมาแล้ว รอดูแนวทางจากคุณนาโรแล้วค่อยต่อ // เรียกง่ายๆว่าดองนั้นเอง  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ kerbaroz

• *
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี
เดนตินี้ไฮ โมโมโกะนี่กว่าจะต่อเสร็จเหนื่อยมาก คว้าน ปาด ครีบ มาครบ ส่วนปีกแสงยาวมาก ราวๆ 60 ซม.  ติดเสร็จปีกห้อยเลย :icondisapp:

ออฟไลน์ ooorevooo

• *
  • Like: 3
ดาบันไม่น้อยหน้า ออกปีกแสงมาแล้ว