ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2534544 ครั้ง)

ออฟไลน์ bee482

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
+1อีกเสียงครับ ดีจริงใช้บริการอยู่ครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ originalunknow

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • -
มาช่วยคอนเฟิร์มครับ kritmodel เขาดีจริงแท้แน่นอน ต้องบอกว่าเขาคือด้านตรงข้ามของ Smilegunpla ทุกอย่าง เพราะ kritmodel ส่งเร็วมาก ผมอยู่เพชรบุรี สั่งวันพฤหัสเย็น ได้วันศุกร์บ่าย แถมบริการก็ดี ตอบคำถามทุกคำถาม เผลอๆโทรมาถามเลยด้วยซ้ำ เสียอย่างเดียวคือของเขาจะมาช้าบ้าง และหมดสต๊อกไวไปนิด

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
kritmodel +1 อีกเสียงครับ ส่งเร็วมากครับ แต่ของในสต๊อกหมดเร็วไปนิดครับ
และหน้าเวป อัปเดตช้าไปนิดครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ SpaceshipG

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอบคุณทุกท่านมากครับผมตัดสินใจสั่งจากร้านkritmodel  ไปแล้วครับขอบคุณสำหรับทุกคำเนะนำครับ
ผมจะได้สั่งร้านนี้เป็นเจ้าประจำเลยครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ jamestgsun

• Verified User
  • *
+1 อีกเสียงครับ ร้านkritmodel ผมสั่งบ่อยๆห่อดีส่งเร็ว(เสียอย่างเดียวทำไมของที่ผมจะสั่งหมดทุกที แต่ถ้าจองไว้ของเข้าพี่เขาก็ติดต่อมาบอกนะ)

ออฟไลน์ soulzeen

• *
Kritmodel ของส่งไว สต๊อคหมดไว โทรติดต่อได้

gundamfreestyle ของสต๊อคไว้ในคลังเยอะ แพ็คของส่งไม่เกิน 3 วัน คุยกับเจ้าของร้านทาน facebook ได้ จะตอบช่วงดึก ๆ ไว้สอบถามว่าของที่หมดจะเข้าวันได้ครับ

ส่วนเรื่องราคา 2 ร้านนี้จะใกล้เคียงกัน บางตัวถูกกว่า และบางตัวแพงกว่ากันนิดหน่อย แต่สบายใจ ของถึงมือทั้ง 2 ร้านครับ

:iconvsign: :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
ผมให้3ร้านนี้ครับ
Kritmodel //// Toystoryshops(ร้านที่มีโลโก้เป็นคิงส์สลัมนะครับ)  //// bboygundam 3ร้านนี้เคยใช้บริการทั้งหมด ดีทั้งหมดครับ ขึ้นอยู่กับว่าช่วงไหนร้านไหนมีของครับ ผมสั่งbboyบ่อยกว่าเพราะคนส่งใกล้บ้าน บริการส่งให้ได้ถึงหน้าบ้านเลยครับ

ออฟไลน์ nanahaji

• Like: 8
โมจีนทำHG 1/144 Beargguy IIIด้วยหรอครับแล้วจะออกเมื่อไร

เห็นของค่ายนี้มีออก Gundam X Maoh มาแล้วนะครับ :iconsmile:
http://www.dachong.gz.cn/read.php?tid-76224.html

ส่วน Seraph Hobby - 1/35 Banshee Bust Display ดูแล้วน่าจะ Made in China มากกว่า Korea นะ
สูงประมาณ 24.5 CM พอ ๆ กับ MG เลยนะ แต่ดูแล้วผิวนี้สากระดับ HD เลยทีเดียว

มีแบบพาร์ทใสให้ด้วยนะเออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2014, 03:38:40 PM โดย nanahaji »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
สงวนไว้พูดคุยเรื่องโมเดล ของเล่นฯ  เท่านั้นพอครับ  อย่าพาดพิงพูดถึงร้านค้าเลย....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2014, 06:39:08 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
คือ ผมว่าตรงนี้บันไดน่าจะเอาไปพิจารณาตัวเองด้วยส่วนนึงนะ

โอเค โมจีนมันผิดกฎหมายอยู่แล้วล่ะยอมรับ แต่ถ้ามองว่า ทำไมนักเล่นโมส่วนใหญ่ยังซื้อล่ะ ทั้งๆที่คุณภาพพลาสติกก็ด้อยกว่า

ผมกลับมองว่า โมจีนพวกนี้ตอบโจทย์กลุ่มลูกค้าได้ดีกว่า ไม่ว่าจะเป็นพาร์ทเสริมต่างๆ หรือแม้แต่สัดส่วนที่โดนใจคนหมู่มาก มากกว่า

GN Sword เอย Funel เอย Flying Unit ของ MK-2 เอย ของที่ BTF ทำจะขายได้ดีหรอ ถ้าบันไดตั้งใจทำออกมาขายแบบปกติ หรือแม้แต่ทำออกมาขายจริงๆ เพราะบางอันบันไดก็ไม่ทำ ตรงนี้ผู้บริโภคส่วนใหญ่อยู่ในภาวะไม่มีทางเลือกด้วยซ้ำ :iconsweat:

ใช่ครับ ถ้าลุงไม่บ้า พีบรรลัย ไม่บ้ากั้กมากมาย ใครๆเค้าก็อยากได้โมแท้กันทั้งนั้นล่ะครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ soulzeen

• *

ยำขาย ซ้ำ ๆ  :iconmouth: :iconmouth:

ออฟไลน์ deathlove

• *
  • Like: 1
ตัวต่อไปไม่ต้องสืบ ขอเดาว่า DARK HOUND กะจะไม่เอา UC แล้วรึไง รอพวก MARASAI JESTA นะเนี่ย :iconsleep:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ใกล้ๆท้ายปีพี่จีนเริ่มจัดหนักอีกเเล้วเเฮะ 

kaina ร่างอัพเกรด ชื่อ kaina fullarmor รึเปล่าไม่รู้เรียกไปก่อน  ตัวก่อนยังเเค่คราวๆที่เเล้วจดๆจ้องๆ เเต่ตัวนี้ผมคงเสียตังเเน่นอน  เหอๆ

ตราเพชรนี่เก่งเเฮะ เปลี่ยนโม นอกสายตาให้กลายเป็นโมที่ให้เสียตังได้ ใน GEN เดียวเท่านั้น.....พัฒนาการน่ากลัวชมัด  ลุงบันไดเอ๋ยอย่าชะล่าใจมัวเเต่พี บรรลัยอยู่ละ

นี่อีกตัว

gen 2   เพิ่มเกราะ เปลี่ยนสี โหดสลัดดด

เครดิตภาพ https://www.facebook.com/toystoryshops
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2014, 05:03:53 PM โดย San »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
^
^
^
โมมันข่างชวนเสียตังดีแท้ ไม่แน่ใจว่ามันมาจากอนิมะพี่ตี๊หรือเปล่า โชคดีที่มันไม่ดังที่บ้านเรา ไม่งั้นมีเสียตัง

ปล.ตลกตรงที่หุ่นมันใช้ดาบญี่ปุ่น ทั้งๆ ที่พี่ตี๊สร้าง  :iconlol:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ไอตัวส้มเนี้ยละหลังเดาะสุด เอาฟร่ะ ออกมาก็เก็บหมด :iconcry:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ phuwanai

• *
ไปเจอมา ไม่รู้จริงหรือป่าวครับ MG ราคา ในตำนาน

ออฟไลน์ armbizkit

• **
  • Like: 4
ไปเจอมา ไม่รู้จริงหรือป่าวครับ MG ราคา ในตำนาน

ถ้าเป็นจริงก็คงสุดยอดเลยครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ poonshop55

• *
ราคาออกมาแล้วนี่คับ ไม่เกิน 1300 บาท...

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
ค่ายไหนทำหรอ ใช่ของดาบันอ่าเป่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2014, 04:00:27 PM โดย ap_pancake »

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ด้านล่างภาพเห็นเขียน ดาบันโมเดล
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON