ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2544164 ครั้ง)

ออฟไลน์ CyberMage

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
  • ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เปิดใจให้กว้าง แล้วชีวิตจะสบายขึ้น
อยากทราบราคา daban unicorn ครับ IB ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
G Wars มันมาก

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
  • Like: 0
ไปดู ราคา PG UNICORN DABAN ที่ เมก้า ชั้นสอง แจ้งว่า ใบเทาสามใบ ถอน ใบแดง 3 ใบครับ เลยยังไม่ได้เอามาครับ รอก่อน อิอิ

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
Jesta daban ทำไมบางร้านเห็นมีลงคู่กะดีคอลน้ำด้วยครับ ของผมไม่เห็นมี

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
 บางร้านจัดโปรขายคู่กับดีคอลครับ+ราคา

บางร้านขายเเบบปรกติเดิมๆครับ ขาดดีคอลลองไปหาดูได้นะ

http://www.kritmodel.com/store/product/view/DL_U004_MG_RGM_96X_JESTA-28049496-th.html

ออฟไลน์ tummmy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
pg unicorn จัด daban หรือรอ momoko ดีครับ

ออฟไลน์ lekblackcrow

• *
หารีวิว pg unicorn daban ครับมีใครต่อเสร็จโชว์รูปละข้อเสียให้ชมหน่อยครับ
ขอบคุณครับ ตอนต่อจะ/ด้ระวังจุดเสียครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
HG 1/144 gundam thunderbolt เข้าที่เมก้าพลาซ่ายังครับ

ออฟไลน์ mojimaz

• *
  • Like: 4
HG 1/144 gundam thunderbolt เข้าที่เมก้าพลาซ่ายังครับ

เมื่อวานไปช็อปมาเห็นชั้น 4 มีมาวางแล้วนะครับ
หลายร้านเลยครับ

:iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 10:15:01 AM โดย mojimaz »
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ medsms

• *
  • Like: 1
  • Hello World !!!
เมื่อวันเสาร์ได้ไปเดิน เมกะ พลาซ่ามา เจอโมจีนหลายร้านอยู่ เสียดาย ผมหาแต่ part เสริม เลยไม่ได้ถาม ราคาพวกตัวหลักต่างๆมา (จริงๆถาม ทอลกีส momoko มา แต่ราคาต่างกันพอสมควรระหว่าง 2 ร้าน)
สุดท้ายได้ united sword กับ โรงซ่อม 1 - 10 มาในราคารวม หนึ่งเทา หนึ่งม่วง สองแดง :D

ปล ปกติ จอดรถที่ไหนกันครับ

ออฟไลน์ psycho

• *
  • Like: 2
ขอถามนิดนึงครับ jesta งานเป็นยังไงบ้างครับ

งานดีเลยครับ
นี่เพิ่งต่อได้ครึ่งตัว ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย
เนื้อพลาสติกก็ไม่สาก(แต่ไม่เท่าบันไดนะ)
 ครีบน้อยมากกก ติ่งนิดเดียว ไม่แน่นไม่หลวม ดี๊ดี

ถือว่าน่าจัดอย่างยิ่งเลยครับ :iconwish:
ปล.ผมละกลัวนิ้วจะอ่อนแอเหมือน Nuจริงๆ :iconfreak: :iconfreak:
ต่อครบตัวละครับ งานเนียนใช้ได้เลย แต่นิ้วมือนี่ อ่อนแอ จริง

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

เมื่อวานไปช็อปมาเห็นชั้น 4 มีมาวางแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ จัดมาเรียบร้อย ซื้อจากร้านหนึ่งที่ชั้น 4 คนขายใส่แว่นเอาใจดีมาก เช็คของให้ด้วย ตอนแรกไปดูชั้น 2 เห็นมี gundam thunderbolt ว่าจะซื้อเลยหยิบๆ มาวางๆ ไว้ รอเลือกของอื่น แต่พอเจอพฤติกรรมเจ๊แกเข้าไป วางของเปลี่ยนร้านเลย :iconpale:

ออฟไลน์ Mercurus

• *
คิดว่า Daban จะออก jesta cannon ไหมครับ อยากได้สองตัวมายืนคู่กัน หรือจะออกเป็น P-Daban  :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2016, 09:18:56 PM โดย Mercurus »

ออฟไลน์ vardant

• **
    • My Blog

ขอบคุณครับ จัดมาเรียบร้อย ซื้อจากร้านหนึ่งที่ชั้น 4 คนขายใส่แว่นเอาใจดีมาก เช็คของให้ด้วย ตอนแรกไปดูชั้น 2 เห็นมี gundam thunderbolt ว่าจะซื้อเลยหยิบๆ มาวางๆ ไว้ รอเลือกของอื่น แต่พอเจอพฤติกรรมเจ๊แกเข้าไป วางของเปลี่ยนร้านเลย :iconpale:
รู้เลยร้านไหน  :iconlol: :iconlol: :iconlol: แต่คนขายแฟนเขาใจดีนะ อยากขาย ช่วยเช็คของให้ด้วย แต่แฟนเหมือนเห็นลูกค้าเป็นอะไรไม่รู้ (เคยหยิบของอยู่ๆ แล้วจาม โดนด่าให้ไปดูที่อื่นด้วย....หลังจากนั้นก็ไม่เดินเข้าร้านนั้นอีกเลย  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:)
หลังๆเริ่มไม่ไหว ก็เปลี่ยนร้านละ ราคาก็พอๆกันด้วย พฤติกรรมแบบนี้ก็หวังว่าคงมีคนเข้าร้านไปอุดหนุนเขานะ สำหรับคนที่ทดได้ แต่ผมขอบาย :iconangry:

ป.ล. PG Unicorn Daban
เรื่องการ Transform เป็นไงบ้างครับ เปลี่ยนง่าย หรือดีเท่า Bandai มั้ย?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2016, 03:04:51 PM โดย vardant »

ออฟไลน์ NaiTao

• *

รู้เลยร้านไหน  :iconlol: :iconlol: :iconlol: แต่คนขายแฟนเขาใจดีนะ อยากขาย ช่วยเช็คของให้ด้วย แต่แฟนเหมือนเห็นลูกค้าเป็นอะไรไม่รู้ (เคยหยิบของอยู่ๆ แล้วจาม โดนด่าให้ไปดูที่อื่นด้วย....หลังจากนั้นก็ไม่เดินเข้าร้านนั้นอีกเลย  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:)
หลังๆเริ่มไม่ไหว ก็เปลี่ยนร้านละ ราคาก็พอๆกันด้วย พฤติกรรมแบบนี้ก็หวังว่าคงมีคนเข้าร้านไปอุดหนุนเขานะ สำหรับคนที่ทดได้ แต่ผมขอบาย :iconangry:

เรื่องการ Transform เป็นไงบ้างครับ เปลี่ยนง่าย หรือดีเท่า Bandai มั้ย?

ความรู้สึกเช่นเดียวกันเลยครับ กับร้านเจ๊ชั้น 2
แรกๆ เคยซื้อกะแก ตั้งแต่ยังอยู่สะพานเหล็ก มามีปัญหาตอนซื้อมาแล้วแผงไม่ครบ ตอนซื้อแล้วรีบ เลยไม่ได้ให้แกนับแผง ไปเปิดดูที่บ้าน แผงดันขาดแล้วก็มีแผงซ้ำ
เลยเอาเฉพาะแผงที่ซ้ำมาคืนแล้วก็บอกว่าแผงขาดไปนะ ไม่ยอมเปลี่ยนให้เลยอีก ต้องแบกทั้งกล่องมาใหม่ให้ครบๆ พออีกวันแบกกล่องไปใหม่อีก ก็บ่นๆๆๆๆๆ อยู่นั่นหล่ะว่าไม่มีทางที่จะไม่นับแผงให้ ยังไงก็ต้องได้ไปครบ ไอ้เราก็ยื่นยันแล้วว่าไม่ได้ให้นับนะ แล้วก็มันขาดจริงๆ นี่ยังเอาแผงที่ซ้ำมาคืนให้เลย ไม่ได้มั่วนะ ก็บ่นๆๆๆๆๆๆ อีก ยังดีที่สุดท้ายก็เอาแผงที่ขาดมาให้
พอหลังๆ จะไปซื้อ ทีนี้ถามไปก็ตอบเหมือนไม่อยากขาย ตอนนี้เลยเอาไว้เดินดูเล่น ไม่ถามอะไรละ ไปซื้อร้านอื่นแทน

ออฟไลน์ bas

• *

ความรู้สึกเช่นเดียวกันเลยครับ กับร้านเจ๊ชั้น 2
แรกๆ เคยซื้อกะแก ตั้งแต่ยังอยู่สะพานเหล็ก มามีปัญหาตอนซื้อมาแล้วแผงไม่ครบ ตอนซื้อแล้วรีบ เลยไม่ได้ให้แกนับแผง ไปเปิดดูที่บ้าน แผงดันขาดแล้วก็มีแผงซ้ำ
เลยเอาเฉพาะแผงที่ซ้ำมาคืนแล้วก็บอกว่าแผงขาดไปนะ ไม่ยอมเปลี่ยนให้เลยอีก ต้องแบกทั้งกล่องมาใหม่ให้ครบๆ พออีกวันแบกกล่องไปใหม่อีก ก็บ่นๆๆๆๆๆ อยู่นั่นหล่ะว่าไม่มีทางที่จะไม่นับแผงให้ ยังไงก็ต้องได้ไปครบ คุณเราก็ยื่นยันแล้วว่าไม่ได้ให้นับนะ แล้วก็มันขาดจริงๆ นี่ยังเอาแผงที่ซ้ำมาคืนให้เลย ไม่ได้มั่วนะ ก็บ่นๆๆๆๆๆๆ อีก ยังดีที่สุดท้ายก็เอาแผงที่ขาดมาให้
พอหลังๆ จะไปซื้อ ทีนี้ถามไปก็ตอบเหมือนไม่อยากขาย ตอนนี้เลยเอาไว้เดินดูเล่น ไม่ถามอะไรละ ไปซื้อร้านอื่นแทน
โดนกันทั่ว ไม่ซื้อ ไม่มอง ไม่สนครับ ร้านมารยาทไม่ดี
เคยขอดูของ แต่เจ๊แกดันไล่ผม บอกไปซื้อร้านอื่นก่อนไป ยังไม่ขาย
ทั่งที่ร้านเปิดแล้ว....งงซิครับ :icondizzy:
ปล.คุยกันจริงๆยาวแน่ๆครับกับการบริการของร้านนี้ :iconangry: :iconangry: :iconangry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2016, 09:45:30 PM โดย bas »

ออฟไลน์ Exlipxer

• *
ร้านชั้น2ข้างแมคสินะครับ555 ผมก็ไปดูไปซื้อร้านแกจัดมาหลายอย่างเหมือนกันร้านนั้นแต่ผมจะเข้าหาพี่ผู้ชายนะ
ผมขอดูของถามนู่นนี่กะแก แกก็ไปแกะก็ไปหยิบให้ดูแลokดีพอสมควร ส่วนพี่ผู้หญิงผมไม่ค่อยกล้าไปถามไปขอดูของกะแก
เช่นกันครับดูหน้าแกผมกลัวโดนดุ ถถถถถ

ส่วนเรื่องโมจีนตอนนี้Jesta (Daban)กับ Sinanju Stein (Daban) 2ตัวนี้ประทับใจมาก
กะว่าจะเก็บเพิ่มเอาไว้โมอีกอย่างละตัว งานokทีเดียวครับ

ออฟไลน์ Prawit0

• *

สงสัยไปเจอร้านยัยเจ้มหาภัยแน่เลย ร้านนี้เขาอินดี้ครับ ก่อนนี้นานแล้วมีขายพวกซอฟไวนิลด้วย ผมก็ไปเลือกๆดูปรากฏว่าโดนด่าว่าอ่านภาษาไทยไม่ออกเหรอ(มีป้ายเขียนบอกว่า ห้ามรื้อ)เข้าใจพวกซอฟไวนิลมั้ยครับ มันกองๆกันใว้แล้วบอกไม่ให้รื้อผมนี่แบบ"รักเลย"อ่ะร้านนี้
 รบกวนถามนอกไลน์หน่อยครับ ทุกท่านที่ไปเดินที่เมก้า พอจะเห็น ซามูไรทรุปเปอขายบ้างมั้ย อยากใด้แต่พรีไม่ทัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2016, 11:28:22 AM โดย Prawit0 »

ออฟไลน์ reita

• **
  • Like: 4

สงสัยไปเจอร้านยัยเจ้มหาภัยแน่เลย ร้านนี้เขาอินดี้ครับ ก่อนนี้นานแล้วมีขายพวกซอฟไวนิลด้วย ผมก็ไปเลือกๆดูปรากฏว่าโดนด่าว่าอ่านภาษาไทยไม่ออกเหรอ(มีป้ายเขียนบอกว่า ห้ามรื้อ)เข้าใจพวกซอฟไวนิลมั้ยครับ มันกองๆกันใว้แล้วบอกไม่ให้รื้อผมนี่แบบ"รักเลย"อ่ะร้านนี้
 รบกวนถามนอกไลน์หน่อยครับ ทุกท่านที่ไปเดินที่เมก้า พอจะเห็น ซามูไรทรุปเปอขายบ้างมั้ย อยากใด้แต่พรีไม่ทัน
ผมไปเดินดูครั้งล่าสุดน่าจะช่วงเดือนม.คเห็นแว๊บๆว่าร้านเจ้แกมีขายตัวเรกกะเกราะแดงอยู่นะครับ แต่ถ้าเป็นเพจในเฟสบุ๊ค(ขออนุญาติบอกชื่อร้านนะครับ)ร้านNewtoy มีให้สั่งอยู่ครับ

ออฟไลน์ jinosaki

• *
  • Like: 28
    • Jinosaki
ในที่สุดก็ย้อมมา จะเหลือรึ

ภาพจาก Dachong.gz.cn

ออฟไลน์ deathlove

• *
 :iconnasty: รอดไป รอของใหญ่ครัช