ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2534571 ครั้ง)

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 1
ถามเว็บหน้อยครับ เว็บยิ้มนี่ยังโอเคไหมครับเมื่อปีก่อน เคยสั่งอยู่ถ้าพรีนี่ถูกดีมาก แต่ก็รอนานมากเหมือนกัน ช่วงนี้อยากสั่งแต่เห็นมีคนมาบ่นในเว็บบอร์ดเขาขอเลิกออเดอร์ก็มี แถมพอเปลี่ยนเว็บไหม chatbox ที่เจ้าของเคยมาตอบๆก็หาย เฟซก็ไม่ค่อยอัพไม่ค่อยตอบอะไรใคร จะสั่งเลยชักหวั่นใจ

แล้ว ม้าขาวโมๆนี่ตกลงเงียบไปเลย มีข่าวคราวบ้างไหมครับ คุณพวกพรีเว็บนี้นี่จ่ายตังไปตั้งแต่มีข่าวช่วงต้นปีหรือปลายปีก่อนก็ลากยาวกันข้ามปีไปเลย
เขาเปลี่ยนเพจใหม่นะ ในเฟสชื่อเหมือนกันอันนี้ตอบบ่อย อีกอันที่มี. Com อยู่ท้ายเพจนี้เขาไม่ใช้แล้วนะ จะสั่งพรีก็ได้แต่ก็ต้องมีความอดทนสูงหน่อย ถ้าขี้เกียจรอ ก็รอ instock แล้วสั่งจะดีกว่า

ม้าขาวโมๆ ของยังไม่เข้าเลยน่าจะทุกร้าน ผมก็อยากเห็นเหมือนกันเห็นรูปตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว นี่ครึ่งปีแล้วยังไม่โผล่เลย นึกว่าจะมาพร้อมกับม้าขาวดาบันซะอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2016, 03:18:56 PM โดย natchapon »

ออฟไลน์ divingcy

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตกลงชุด Full Armor ของ PG Unicorn Daban นี่แถมเฉพาะล๊อตแรกล๊อตเดียวหรือเปล่าครับ เห็นบางร้านว่าสั่งตอนนี้ก็ยังได้ของแถม หรือว่าเป็นที่เฉพาะบางร้านครับ

ยังมีแถมอีกเหรอ ร้านไหนขอพิกัดหน่อย :iconpanic: :iconpanic:

ออฟไลน์ papababa

• *
ตกลงชุด Full Armor ของ PG Unicorn Daban นี่แถมเฉพาะล๊อตแรกล๊อตเดียวหรือเปล่าครับ เห็นบางร้านว่าสั่งตอนนี้ก็ยังได้ของแถม หรือว่าเป็นที่เฉพาะบางร้านครับ
ถ้าได้จริงก็ขอพิกัดด้วยครับ ตอนแรกจะรอของโมๆ แต่ไม่ไหวละนานเกิน เอาดาบันก่อนละกัน
ถามเว็บหน้อยครับ เว็บยิ้มนี่ยังโอเคไหมครับเมื่อปีก่อน เคยสั่งอยู่ถ้าพรีนี่ถูกดีมาก แต่ก็รอนานมากเหมือนกัน ช่วงนี้อยากสั่งแต่เห็นมีคนมาบ่นในเว็บบอร์ดเขาขอเลิกออเดอร์ก็มี แถมพอเปลี่ยนเว็บไหม chatbox ที่เจ้าของเคยมาตอบๆก็หาย เฟซก็ไม่ค่อยอัพไม่ค่อยตอบอะไรใคร จะสั่งเลยชักหวั่นใจ

แล้ว ม้าขาวโมๆนี่ตกลงเงียบไปเลย มีข่าวคราวบ้างไหมครับ คุณพวกพรีเว็บนี้นี่จ่ายตังไปตั้งแต่มีข่าวช่วงต้นปีหรือปลายปีก่อนก็ลากยาวกันข้ามปีไปเลย
เขาเปลี่ยนเพจใหม่นะ ในเฟสชื่อเหมือนกันอันนี้ตอบบ่อย อีกอันที่มี. Com อยู่ท้ายเพจนี้เขาไม่ใช้แล้วนะ จะสั่งพรีก็ได้แต่ก็ต้องมีความอดทนสูงหน่อย ถ้าขี้เกียจรอ ก็รอ instock แล้วสั่งจะดีกว่า

ม้าขาวโมๆ ของยังไม่เข้าเลยน่าจะทุกร้าน ผมก็อยากเห็นเหมือนกันเห็นรูปตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว นี่ครึ่งปีแล้วยังไม่โผล่เลย นึกว่าจะมาพร้อมกับม้าขาวดาบันซะอีก
อ้าวผมก็เข้าเฟซในลิงค์เว็บเขานะครับ ที่แท้มีอีกเฟซเหรอเนี่ย ทำเพจใหม่ดันไม่อัพเดทลิงค์ในเว็บซะงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2016, 11:22:36 PM โดย papababa »

Momo เน้นดีเทลเยอะๆ คงตัดเส้นคงสวย แต่เห็นที่พี่naroki เขารีวิวStrike noir นี่เริ่มกลัวแล้ว555 ม้าขาวโมโมจะเป็นไงว้าเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2016, 12:13:44 AM โดย natchapon »

มีสั่งพรี แล้วเน้อ :iconwish:ก้ามปูม้าดำ

ออฟไลน์ mojimaz

• *
  • Like: 4
ดาบันโหดมาก ตัวเดียวกันออกทั้ง 1/100 กับ 1/60 เลย กะจะฆ่าลุงบันชัดๆ ฮ่าๆๆๆ
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

กะจะสั่งกลัวสีมันจะไม่ใกล้เคียง ของบันไดนะสิ ผมซื้อม้าดำบันไดมา :iconsweat:

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
จะลองโมจีนอีกสักทีดีไหมหนอ ราคามันยั่วยวนไม่น้อย

จะลองโมจีนอีกสักทีดีไหมหนอ ราคามันยั่วยวนไม่น้อย
เทียบหลายเว็บราคาอยู่ที่ 4xx แต่ถ้าสั่งพรีคงต่างกันไป ไม่รวมค่าส่ง  :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2016, 11:11:38 PM โดย natchapon »

ออฟไลน์ 0EXIA0

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5

ได้มาแล้วขอต่อแนนมากหนักด้วย

ออฟไลน์ tasuku13

• *

เสียดาย น่าจะทำเป็น 1/100 แล้วลดราคามากกว่า ขนาดมันผิดชาวบ้านชาวช่องเขา = ="

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

เสียดาย น่าจะทำเป็น 1/100 แล้วลดราคามากกว่า ขนาดมันผิดชาวบ้านชาวช่องเขา = ="

เพราะงั้นเลยจะออกให้ครบทั้งทีมเลยไงครับ

ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ asholy

• *
ไม่ติดสเกล 1/72 นี่ผมซื้อแล้วงาน (1/60)ก็ได้ งานดีเลยทีเดียว รอ OO ดีกว่าได้ยินว่าจะทำ1/100

มันของโมจีนยี่ห้ออะไรครับ สไตรค์ 1/72 ทำไมไม่1/60ไปเลย :iconsweat:

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
MG Zeta 2.0 ของ Daban ครับ

หลังจากเอาแต่ก็อปมานานก็เริ่มทำงานออริของตัวเองแล้ว  :iconcryjoy:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ chalermchai

• Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
   เอาละเหวย....เฮ้ย
ดีเทลสัดส่วน งามโฮก....  งามกว่า เรียลเกรดของลุงอีก
  ไม่รู้ไปกอปเรซิ่นเจ้าไหนมาป่าว
มาทั้ง ฐานและ ไฮเปอร์  ขออย่าติดคำสาปแปลงร่างมาด้วยก็แล้วกัน
งานนี้ มีลุ้น จริมๆ   :iconfreak:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
MG Zeta V2 แต่ลายเส้น V1

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
ค่ายTM เป็นคนออกแบบใหม่ให้ครับไม่ได้ไปลอกใครมา
ปกติTMจะออกแต่เรซิ่น

ออฟไลน์ sodath

• *
ดาบันจะทำ  Original ออกมาเป็นของตัวเองแล้วรึ ทุกทีก้อปลุงอย่างเดียว ต่างจากค่ายโมโม