ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2533927 ครั้ง)

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
จริง ๆ เป็น variation ที่ชอบทึ่สุดของ Zaku ละ
ถ้าไม่ติดว่า Tank มันใหญ่เกิน Zaku ไปหน่อยคงซื้อไปแล้ว

ออฟไลน์ papababa

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ร้านยิ้ม FB เงียบเป็นเป่าสากอีกแล้ว IB ก็เงียบ อัพเดทอะไรก็ไม่มี เว็บบอร์ดไม่ต้องพูดถึง
หรือเขาไปเปิด FB ใหม่อีกใครรู้บ้างไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2016, 04:18:50 PM โดย papababa »

ออฟไลน์ deathlove

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
อ้างถึง
ร้านยิ้ม FB เงียบเป็นเป่าสากอีกแล้ว IB ก็เงียบ อัพเดทอะไรก็ไม่มี เว็บบอร์ดไม่ต้องพูดถึง
หรือเขาไปเปิด FB ใหม่อีกใครรู้บ้างไหมครับ
ถ้าเฟส Anusit Issarangul ยังมีอัพเดทยุบ้างครับ ส่วนใหญ่เป็นพวก cloth myth จีน
สอบถามด้วยครับ ใครสั่ง PG BANSHEE+LED ร้านนี้ไว้ได้ของกันบ้างละยังครับ ผมสั่งไปตั้งกะเดือน3ละเงียบเหมือนกัลล

• *
อ้างถึง
ถ้าเฟส Anusit Issarangul ยังมีอัพเดทยุบ้างครับ ส่วนใหญ่เป็นพวก cloth myth จีน
สอบถามด้วยครับ ใครสั่ง PG BANSHEE+LED ร้านนี้ไว้ได้ของกันบ้างละยังครับ ผมสั่งไปตั้งกะเดือน3ละเงียบเหมือนกัลล
ห๊ะ ขนาดแบนชียังไม่ได้เลยเหรอ ผมนี่สั่ง เฟนิกซ์ ไปมิต้องรอปีใหม่เลยเหรอ ไม่ไหวนะ บอกเองแท้ๆว่าของรอราว1เดือนหลังของวางขายตอนนี้ เฟนิกซ์เต็มเมก้าแล้ว ถ้าเข้าเดือน พ.ย. แล้วยังไม่อัพเดทเฟซหรือไม่ตอบ IB ผม ผมคงขอตังคืนละครับไม่คืนก็ได้แจ้งความแน่ ของคุณนี่ผมว่าก็น่ากลัวแล้วนะครับ เขายังตอบ IB คุณไหมครับ นี่ถ้าผมรู้ว่ามีคนสั่งแบนชีไปแล้วยังไม่ได้ของผมคงไม่สั่งแน่ๆ แม้จะเคยสั่งของกับร้านนี้แล้วได้ของปกติก็เหอะ มันนานจนน่าสงสัยนะ แถมเริ่มทำตัวเงียบๆไม่อัพเดทข่าวสารให้ลูกค้ารู้อีก นี่เป็นสัญญาณอันตรายเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2016, 11:21:26 AM โดย papababa »

ออฟไลน์ poonshop55

• *
  • Like: 2
ยังมีคนกล้าซื้อกันอีกหรอเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
ผมละ งง      คดีเพียบเต็มไปหมด..เห้อออออออออออออออ

• *
อ้างถึง
ห๊ะ ขนาดแบนชียังไม่ได้เลยเหรอ ผมนี่สั่ง เฟนิกซ์ ไปมิต้องรอปีใหม่เลยเหรอ ไม่ไหวนะ บอกเองแท้ๆว่าของรอราว1เดือนหลังของวางขายตอนนี้ เฟนิกซ์เต็มเมก้าแล้ว ถ้าเข้าเดือน พ.ย. แล้วยังไม่อัพเดทเฟซหรือไม่ตอบ IB ผม ผมคงขอตังคืนละครับไม่คืนก็ได้แจ้งความแน่ ของคุณนี่ผมว่าก็น่ากลัวแล้วนะครับ เขายังตอบ IB คุณไหมครับ นี่ถ้าผมรู้ว่ามีคนสั่งแบนชีไปแล้วยังไม่ได้ของผมคงไม่สั่งแน่ๆ แม้จะเคยสั่งของกับร้านนี้แล้วได้ของปกติก็เหอะ มันนานจนน่าสงสัยนะ แถมเริ่มทำตัวเงียบๆไม่อัพเดทข่าวสารให้ลูกค้ารู้อีก นี่เป็นสัญญาณอันตรายเลยนะครับ
ป่าวครับคือถ้าคนสั่ง PG BANSHEE อย่างเดียวน่ะได้ของกันแล้ว แต่ของผมพ่วง LED ไปด้วยไม่รุติดด่านอะไรป่าวถึงช้าครับ จริงๆเค้าเคยโทรมาคอนเฟิมแล้วว่าจะให้ส่ง PG BANSHEE ก่อนแล้ว LED จะรอหรือยกเลิกก้ได้แต่ผมอาจตัดสินใจผิดที่เลือกรอ ก้เลยยังไม่ได้ของจนถึงตอนนี้ แงๆ
อ้างถึง
ยังมีคนกล้าซื้อกันอีกหรอเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
ผมละ งง      คดีเพียบเต็มไปหมด..เห้อออออออออออออออ
ที่ยังเสี่ยงกับพี่เค้าเพราะว่าเคยสั่ง PG Unicorn พี่แกไปของมาไวเกินคาดครับ (ไม่รุเรียกว่าหลอกให้ตายใจปะ)555

• *
กล้าเพราะเคยสั่งมาแล้วเป็น 10 ตัวครับ ซึ่งก็ปกติดี แต่มาหลังๆเริ่มกังวลครับ สัญญาณมันไม่ดีจริงๆ คือเคยเจอคนโกงอย่างอื่นมาครับ สัญญาณประมาณนี้แหละ ลดช่องทางการสื่อสาร ปฏิสัมพันธ์ลูกค้าน้อยลง ติดต่อก็ไม่ตอบกลับ คือช้านี่ไม่ว่าครับ มันเป็นกันได้ แต่เงียบนี่อยู่ในข่ายต้องเฝ้าระวังละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2016, 03:23:39 PM โดย papababa »

• *
Daban จัดหนักscale1/144 หายไปนาน มาที 4 ตัวรัวๆๆๆๆๆไปครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
oh 1/144 รออยู่เลย ในที่สุด Jesta ก็มา :iconlove:

• *
ขายดีหรือไงกัน ภาคนี้ขนกันมาซะครบทุกร่างละ ใครรอ DARK HOUND ท่าจะมีลุ้น

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
ขอให้ทำ AGE_FX งามๆตัดหน้าลุงไปเลย  :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ chalermchai

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
เหอๆ   :iconfreak:
 จะดีใจดีไหมเนี่ย... มีตัวที่ลุ้นให้ออกตั้งหลายตัวดันมาออกตัวนี้...

ออฟไลน์ sharky

• *
  • Like: 0
ขอสอบถามครับ อยากทราบว่า HG 1/144 Daban Unicon Gundam Destroy mode กับ Full Armer Gundam Thunderbolt งานดีมั้ยครับ ชิ้นส่วน แหว่งเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PokAnfield

• *
ขอสอบถามครับ อยากทราบว่า HG 1/144 Daban Unicon Gundam Destroy mode กับ Full Armer Gundam Thunderbolt งานดีมั้ยครับ ชิ้นส่วน แหว่งเปล่าครับ ขอบคุณครับ

จากที่เคยต่อ ตัว daban destroy mode  มา 3 ตัว คือ ตัว แดง ดำ และ ตัว full armor  ทั้งหมด ไม่เคยเจอแหว่ง ครับ  ปัญหาที่เจอ มีแต่ แน่นเกินครับ  ก็ต้องมีเหลาเดือย
กว้านรู เป็นปกติ  กับ อีกจุดที่ต้องระวัง ก็คือ ตามข้อต่อต่างๆ มันแน่นมาก ต้องเอากระดาษทรายขัดหรือ มีดเหลาหน่อย ให้มันบางลง ให้มันขยับได้ง่ายขึ้นครับ ไม่งั้น เวลาเอามาขยับเล่น อาจมีเดือยหักได้ครับ
อ้อ แล้วอีกจุดที่ต้องแก้ ก็คือ ต้อง ตะไบ ฝน ช่วงเอวลงหน่อย ไม่งั้น joint ช่วงเอวจะกดลงไม่สนิทครับ    ต่อยากหน่อย แต่งานออกมาสวยดีครับ

ขอรบกวนถามต่อในนี้เลยนะครับ
รบกวนช่วยแนะนำ  พวกหุ่น เบ๊ของฝ่าย zeon หน่อยครับ อย่างพวก zaku  ไม่ทราบว่า ตัวไหน ที่งานดีบ้างครับ  ผมมือใหม่พึ่งต่อไม่นาน  ของจีน ก็ต่อแต่ของ momoko กับ daban
แต่พวก zaku เห็นมีแต่ tt เลยไม่กล้าลองครับ  รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2016, 04:00:52 PM โดย PokAnfield »

ออฟไลน์ ryukendo1

• *
  • Like: 6

จากที่เคยต่อ ตัว daban destroy mode  มา 3 ตัว คือ ตัว แดง ดำ และ ตัว full armor  ทั้งหมด ไม่เคยเจอแหว่ง ครับ  ปัญหาที่เจอ มีแต่ แน่นเกินครับ  ก็ต้องมีเหลาเดือย
กว้านรู เป็นปกติ  กับ อีกจุดที่ต้องระวัง ก็คือ ตามข้อต่อต่างๆ มันแน่นมาก ต้องเอากระดาษทรายขัดหรือ มีดเหลาหน่อย ให้มันบางลง ให้มันขยับได้ง่ายขึ้นครับ ไม่งั้น เวลาเอามาขยับเล่น อาจมีเดือยหักได้ครับ
อ้อ แล้วอีกจุดที่ต้องแก้ ก็คือ ต้อง ตะไบ ฝน ช่วงเอวลงหน่อย ไม่งั้น joint ช่วงเอวจะกดลงไม่สนิทครับ    ต่อยากหน่อย แต่งานออกมาสวยดีครับ

ขอรบกวนถามต่อในนี้เลยนะครับ
รบกวนช่วยแนะนำ  พวกหุ่น เบ๊ของฝ่าย zeon หน่อยครับ อย่างพวก zaku  ไม่ทราบว่า ตัวไหน ที่งานดีบ้างครับ  ผมมือใหม่พึ่งต่อไม่นาน  ของจีน ก็ต่อแต่ของ momoko กับ daban
แต่พวก zaku เห็นมีแต่ tt เลยไม่กล้าลองครับ  รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ตอบแทนนะครับ ต่อมา5ตัว  ของTT
สรุปให้เลยนะครับ   5 ตัว มีหล่อไม่เต็ม ตัวนึง
นอกนั้นปัญหาที่เจอก็ 1.กะโปร่ง ชิ้นเกราะ มันชอบเด้งออก
                       2.ร้อยสายสปริง กับ พลาสติกต่อพลังงาน ยาก ต้องถอดชิ้น เกิดตลอด แต่รวมๆก็โอเค
                       3.มีสองตัว ที่ท่อพลังงานต่อปาก ปิดไม่สนิท
                       4.ดีคอลไม่ค่อยดีติดยาก +ไม่เนียน

ผมว่า Zaku เป็นตัวที่ข้อนข้างโอเคมากเลย ถึงดีคอลจะไม่ดี ซื้อดีคอลน้ำมาติด จะเนียนกว่ามาก   แล้วก็พวก ตัวที่ เป็นติด set อวากาศ  (John riden , black tri star ,shinmatsu ) ทรัสเตอร์ชอบหลุด แนะนำให้กาวเลยครับ ไม่ก็หาอะไรมายัดให้แน่นๆ เอะอะหลุดๆ

ออฟไลน์ chalermchai

• Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
   ผมมี แซคแดง 2.0 ตัวนึง
รวมๆก็ดีนะครับไม่มีปัญหาไรมาก  มีแค่ปัญหาแบบเล็กน้อยพอแก้ได้
งานอาจไม่คมดีเท่า ดาบัน แต่ความแข็งแรง ของพลาสติกนี่ใช้ได้เลย
หุ่นซีออนที่มันโค้งๆกลมๆ  ขัดเก็บง่ายกว่าพวกที่เป็นเหลี่ยมๆอยู่แล้วครับ
 ถ้าเอาไปแต่งแบบ มิลิทาลี่ จะเวอรค์มาก
แต่ถ้าเอาไปแต่งเนี๊ยบอาจ เหนื่อยหน่อย ตามประสาโม จีน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2016, 12:03:34 PM โดย chalermchai »

ออฟไลน์ natchapon

ถามหน่อยครับ ม้าทอง ดาบัน ตรงหัวมันกดไม่ลง มันคอยจะเด้งออกใครเป็นเหมือนผมมั่ง :iconpale:

ออฟไลน์ PokAnfield

• *
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ raident

• *
    • i-beautystore
สอบถามหน่อยครับ
MG red frame daban ในส่วนลำตัว ผมต่อแแล้ว มันดันตัวให้ตรงไม่ได้อ่ะ คนอื่นเป็นกันมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
DABAN 1/144 JESTA เข้าที่เมก้าพลาซ่ายังครับ