ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2534130 ครั้ง)

ออฟไลน์ not_tell

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม
« ตอบกลับ #3660 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 11:56:44 AM »
ข่าว Momoko เป็นยังไงบ้างครับตอนนี้

RIP. แล้วใช่ไหมครับ  :iconcry:

https://www.gundamkitscollection.com/2017/11/bandai-shuts-down-dragon-momoko-and.html

น่าจะเรียบร้อยไปแล้วนะครับ รอเกิดใหม่เป็นชื่ออื่น 555

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม
« ตอบกลับ #3661 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 02:02:08 PM »
ข่าว Momoko เป็นยังไงบ้างครับตอนนี้

RIP. แล้วใช่ไหมครับ  :iconcry:

งานดีข้ามหน้าข้ามตาลุงบันฯ ไปหลายตัวเลยโดนสั่งเก็บสินะครับ
สงสัยค่ายอื่นเตรียมตัวโดนเช็คบิล

https://www.gundamkitscollection.com/2017/11/bandai-shuts-down-dragon-momoko-and.html

น่าจะเรียบร้อยไปแล้วนะครับ รอเกิดใหม่เป็นชื่ออื่น 555

ออฟไลน์ medsms

• Verified User
  • *
  • Like: 1
  • Hello World !!!
« ตอบกลับ #3662 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 08:10:31 AM »
ไปเมก้าพลาซ่า มาเมื่อวานครับ หลายๆร้านพูดเหมือนกันว่าปิดแน่นอน แล้วของก็เริ่มขาด แต่ยังดีที่ราคายังไม่ขึ้น
ปล ผมได้ม้าทอง ดาบันมาตัวจากร้่านเจ๊โหด 5555

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #3663 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 08:21:55 AM »
ทำไมถึงชื่อเจ๊โหดครับ

เคยมีร้านนึงที่MBK ชื่อ KGB นั่นก็ร้าย แต่คนก็ซื้อ

ออฟไลน์ pttep

• Verified User
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #3664 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2017, 02:15:07 AM »
KGB แจ๊นุชในตำนาน ดักแก่เลยครับ 55

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3665 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2017, 11:43:55 AM »
 :iconnasty:

ยังมีคนทันด้วยเหรอ ผมยังไม่แก่นะ อ่านเจอในพงศวดารโมต่างหาก 555

ออฟไลน์ nattawit

• *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #3666 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 03:50:19 AM »
มีใครไปหิ้วโมจีนที่เซินเจิ่นไหมครับ ราคาโอไหมครับอยากได้พิกัด

ถ้าถูกอยากไปหิ้วเองเพระใกล์ฮ่องกงนิดเดียวเองจะได้ไปเที่ยวฮ่องกงด้วย

:iconnasty: :iconnasty:
....

ออฟไลน์ panupong1158

• *
« ตอบกลับ #3667 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 03:36:25 PM »
สอบถามหน่อยครับ SD สามก๊ก ยี่ห้อ Jing le ทำออกมาดีไหมครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ bankster

• *
« ตอบกลับ #3668 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 09:37:51 AM »
สอบถามคับ MG crossbone full cloth  DABAN งานดีไหมคุณภาพเปนงัยบ้างต้องเจาะคว้านเยอะไหม
กะลังสนใจ

ออฟไลน์ najabangaras

• *
« ตอบกลับ #3669 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 04:47:39 PM »
ห้องร้างเลยเดี๋ยวนี้ คนไม่ค่อยเล่นกันแล้วหรือครับ
 :iconcryout:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3670 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 05:48:22 PM »
มีอะไรแนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3671 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2019, 09:02:44 PM »
ขอขุดหน่อยละกัน
ตอนนี้มีเว็บโมจีนแนะนำไหมครับ
ร้าน kritmodel ที่เคยซื้อประจำ เห็นอัพเดทครั้งสุดท้ายเมื่อตรุษจีนโน่นเลย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3672 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2019, 10:24:19 PM »
ส่วนใหญ่โมจีน ผมชอบไปดูที่ร้านที่Megaเลยครับ ชั้น2ใกล้บันไดข้าม คนขายดูอัธยาศัยดี อธิบายแนะนำได้ด้วย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3673 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2020, 10:16:57 PM »
มีช่องyoutubeของไทยเกี่ยวกับโมจีนดีๆเยอะเลย

https://youtu.be/pavr8D7WxtI

https://youtu.be/rPY83YkkSWg

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [โมจีน] ..ข่าวสาร ..พูดคุย เกี่ยวกับโม
« ตอบกลับ #3674 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2022, 08:27:23 AM »
https://youtu.be/jYB1ZS-YfeA

มาซะครบเลย

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #3675 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2022, 02:27:36 PM »
https://youtu.be/jYB1ZS-YfeA

มาซะครบเลย
หลังจากเคยลองโมขีนตัวล่าสุด MG Zaku Tank ของ Motor king ต่อดิบไว้แล้ว จนตอนนี้ก้ยังไม่ได้ต่อชุดอาวุธเลย  :iconsleep:
ทำรายการ/รอยืนยันไว้สามกล่องเลย ตัวนี้เป็น Shiki ปกติและมีชิ้นส่วนให้ทำเป็น Mass Produced จาก Z-MSV และมี Ballute Pack กะ Mega Bazooka Launcher มาด้วยอย่างครบถ้วน  :iconhihi:
ถัดไปป็น 1/100 SkyGasper ของค่ายใหม่ Phoenic มั๊ง และกล่องสุดท้าย MG V2 Assault buster gundam ที่จริงๆจะเอาแค่ปีกแสง แต่ก็ไว้เป็นอะไหล่/หรือทำตัวสีเข้มๆในภาค Crossbone ได้แหละ
อีกตัวที่น่าลองจเป็น Jagd doga ของ Quess ไม่รู้ในบอร์ดมีใครลองต่อรึยังครับ
ปล. หวังว่า Shiki จะมีตัว Kai อีกตัวที่ Backpack เป็นอีกแบบตามมาแหละ เพราะของแท้หามือสองค่อนข้างสั่งยากและแพงเกิน
http://schizophonic9.com/re4/mg_hyakushikikai_.html credit:schizophonic9 website  :icongift:

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #3676 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2022, 08:33:18 PM »
Shiki อยากได้สีไม่ชุบ ไม่พ่น มากกว่า เหลืองมาเลยก็ได้ ทำอะไรง่ายดี

ล่าสุดเห็น MG Fazz ver ka. จีน  จะออกเร็ว ๆ นี้

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #3677 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2022, 02:18:45 AM »
Shiki อยากได้สีไม่ชุบ ไม่พ่น มากกว่า เหลืองมาเลยก็ได้ ทำอะไรง่ายดี

ล่าสุดเห็น MG Fazz ver ka. จีน  จะออกเร็ว ๆ นี้
คุณ BOY ก็บอกฯ/ผมว่าส่วนใหญ่คิดเหมือนกันหมดเลย ไม่ต้องมาเสียเวลาลอกสีทองเคลือบทิ้ง
โอ้...จริงๆรึครับนี่ สุดยอดเลย มีได้ถอยมายืนแทนที่เจ้าอวบ FAZZ ตัวเก่าเลยนะนี่  :iconlove:
Ver. เก่าๆนี่น่าน้อยใจเลย ปืนติดแขนก็เอาของ ZZ มาแบบดิบๆดื้อๆ แต่ดันตัดสินใจไปสอยมาซะงั้น :iconmouth:
นี่ยังมีอีกตัวที่ยังสงสัย คือโล่ห์ของ Hazel ที่ HG จะมีสองแบบ แต่พอออกเป็น MG แม้แต่โล่ห์เสริมกล่องพิเศษยังให้แค่แบบปกติแต่มีสองชิ้นมาในกล่องพิเศษเอง :iconpanic:
ปล. ขอ MG Hazel Owsla/Advanced Hazel ตามมาด้วยหละ ไหนๆบางตัวของแท้สั่งยากไปหน่อยอยู่ละ เพราะกล่องก็ใหญ่แถมด้วยค่าส่งแพงมากเกิน

• กัน-โอตะ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3679 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2022, 06:42:24 AM »
หลังจากเคยลองโมขีนตัวล่าสุด MG Zaku Tank ของ Motor king ต่อดิบไว้แล้ว…..  :iconsleep:
ตัวนี้เป็น Shiki ปกติและมีชิ้นส่วนให้ทำเป็น
- Mass Produced (จาก Z-MSV)
- Ballute Pack
- Mega Bazooka Launcher

อีกตัวที่น่าลองจเป็น Jagd doga ของ Quess ไม่รู้ในบอร์ดมีใครลองต่อรึยังครับ
ปล. หวังว่า Shiki จะมีตัว Kai อีกตัวที่ Backpack เป็นอีกแบบตามมาแหละ เพราะของแท้หามือสองค่อนข้างสั่งยากและแพงเกิน

ZakuTank ผมว่าเสกลมันแปลกๆไปนิด ตัวรถถังช่วงล่างใหญ่ไปหน่อย มือแขนเล็ก ปืนที่ถือใหญ่ หัวเล็ก แต่กระนั้นผมก็ซื้อนะ

Shiki แถมเยอะจริง อยากได้แค่ Ballute Sys.

JagdDoga เขาว่าสวยกว่าของจริงอีก

เห็นด้วยเลย คนทำสีเอง อาจจะไม่ชอบแบบชุบ เพราะต้องมาลอกสีเอาเแง แต่ก็เข้าใจสายต่อดิบ อาจจะอยากได้สีทองสวยๆ แต่ราคาก็จะเพิ่มตามขึ้นด้วยนี่ละ

FAZZ ไม่รู้จะลงตัวไหม แต่ถ้าประกอบแล้วยืนเฉยๆ คงไม่มีปัญหาละ

…ผมว่าส่วนใหญ่คิดเหมือนกันหมดเลย ไม่ต้องมาเสียเวลาลอกสี…

Ver. เก่าๆนี่น่าน้อยใจเลย ปืนติดแขนก็เอาของ ZZ มาแบบดิบๆดื้อๆ แต่ดันตัดสินใจไปสอยมาซะงั้น :iconmouth:
นี่ยังมีอีกตัวที่ยังสงสัย คือโล่ห์ของ Hazel ที่ HG จะมีสองแบบ แต่พอออกเป็น MG แม้แต่โล่ห์เสริมกล่องพิเศษยังให้แค่แบบปกติแต่มีสองชิ้นมาในกล่องพิเศษเอง :iconpanic:
ปล. ขอ MG Hazel Owsla/Advanced Hazel ตามมาด้วยหละ ไหนๆบางตัวของแท้สั่งยากไปหน่อยอยู่ละ เพราะกล่องก็ใหญ่แถมด้วยค่าส่งแพงมากเกิน

ZZ นี่ชอบนะ แต่แค่คิดประกอบก็เหนื่อยละ