ผู้เขียน หัวข้อ: เดินเครื่องต่อระหว่างที่เป็นผู้อพยพกับRX78-2ver.ka(อัพรูปเรื่่อย))  (อ่าน 6272 ครั้ง)

ออฟไลน์ eva-01

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
หลังจากน้ำเข้าท่วมบ้านที่ไทรน้อยมิดรั้วที่บ้านก็ต้องระเห็ดออกมาที่บ้านญาติแถวอ้อมน้อย ชีวิตลำเค็ญน้องน้ำก็ตามมาอีกสมาชิกในบ้านก็หนีไปกาญส่วนผมก็อยู่กระทุ่มแบนวนเวียนใกล้ๆออฟฟิสนอนห้องเพื่อนคนนั้นคนนี้พเนจรมาก55
หอบของออกมาจากบ้านได้ไม่มากแต่ไม่วายจะเอาโมติดมือมาสองตัวคือตัวนี้กับสไตร์คฟรีด้อมเลยทำอันนี้ต่อ แม้ขัดเสร็จก็ต้องรอเพราะปั๊มและสีอยู่บ้านขนาดมุฉะก็ยังพ่นสีค้างไว้เลย ร่ายยาวมาดูรูปล่าสุดก่อนทำต่อกันนะครับ

จริงๆสัดส่วนก็ดูไม่แย่แม้ไม่ยึดตัวแต่ถ้าโมกระโปรงใหม่คงต้องยึดตัดยืดนม
งานนี้ยาวปายยย

จัดการกับกระโปรงใหม่ของเดิมมันเหมาะกับver.ธรรมดา

พยายามเอาของเดิมมายืดสุดท้ายด้นสดเลยดีกว่าแต่กว่าจะได้เสียเวลาไปเยอะ
อีกข้างรอน้ำลงแล้วไปหาซิลิโคนมาก็อบกลัวไม่เท่ากัน

แขนพยายามยึดแต่ไม่งามบร้้วใหม่เลยและขัดเก็บงานให้เรียบร้อยแล้ว
แขนท่อนบนเสริมให้ยาวนิดนึง

หัวนี่หั่นช่วงแก้มออกแล้วเอามาเสริมให้ยาวขึ้น จากนั้นก็แปะลงไปแต่สูงกว่าเดิมเพื่อยกให้หน้าดูสั้นลงสไตร์ดุดัน แล้วเพิ่มความยาวหัวอีกหน่อย กรีดลายเพิ่มนิดนึงพองาม

ส่วนหน้าก็ตัดออกมาเหลาคางให้สั้นลง กรีดเส้นที่แก้มใหม่ แล้วทำแกนไว้เสียบกลับเข้าไปในหัว พอเหลากรามเสริมแก้มแล้วด็หน้าเล็กตาดุขึ้นจมต้องดูตอนประกอบ จากนั้นก็เหลาเขาให้แหลมเฟี้ยว

วิบดันเท่านี้ก่อนครับน้ำใกล้จะมาแถวกระทุ่มแบนอาจจะต้องอพยพอีกแถมงานหดด้วย ชีวิตไม่ส้ินต้องดิ้นกันต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2011, 03:13:44 PM โดย eva-01 »

• *
Re: เดินเครื่องต่อระหว่างที่เป็นผู้อพยพกับRX78-2ver.ka
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 03:10:08 PM »
อัพเพิ่มอีกนิดครับขัดจนฝุ่นตลบห้องเพื่อนแล้ว

รูปนี้เป็นกระโปรงหลังครับ

กระโปรงด้านหน้าขัดเก็บงานแล้วครับตรงกระปรู๋ด้วย

ลองประกอบหน้าลงไป หล่อขึ้นนิดนึง

• *
มาอัพต่อนะครับ ติชมกันได้ตามอัธยาศัยนะครับเผื่อจะได้เป็นข้อมูลปรับปรุงงานครับ

ยืดนมแล้วก็บิ้วฝาค็อกพิทใหม่ให้ยาวๆตั้งๆ รับกับกระปู๋ที่บิ้วใหม่
ส่วนกระโปรงด้านข้างก็ยืดด้านบน ไม่มีการเจาะลำตัวด้านข้างเพราะเดี๋ยวมันจะถลอกเวลาขยับเล่น

ลองประกอบทั้งหมดดูสัดส่วน ส่วนตัวคิดว่าโอเคแล้วครับหลังจากยืดตัวตามรูป
ส่วนหัวไหล่อีกข้างรอไปหาซื้อซิลิโคนมาก็อบไม่ไหวและจะเพิ่มงบด้วยเลยบิ้วมันอีกข้างให้เสร็จ(ดูดีดีไม่ค่อยจะเท่ากันซะเท่าไหร่555)

ส่วนแพ็คหลังก็ต้องยึดตามสัดส่วนลำตัวที่ยาวขึ้น แต่ยังไม่ได้ติดรายละเอียดเพิ่มนะครับตรงครีบปิดเหนือท่อไอพ่น

รูปด้านหน้าอีกรูปครับ ส่วนเท้าก็ใช้ของมุฉะเลยไม่เปลี่ยนไม่บิ้วเพราะขนาดยาวกว่าเดิมแล้ว แค่อุดร่องตรงฝ่าเท้านิดหน่อย

หลังจากขัดเก็บงานที่อุดที่ปะไว้ก็ขัดพวกชิ้นส่วนอื่นๆแล้วจะเริ่มทำตัวตัวไปเลยครับ
เนื่องจากแอร์บรัชและอุปกรณ์ทำสีทั้งหมดยังอยู่ในบ้านซึ่งล่าสุดระดับน้ำยังสูงเท่าเอวหากยืนที่สนามหญ้าหน้าบ้านครับ

ออฟไลน์ dj.053

• Like: 50
ยังไม่ได้รองพื้นก็เนียนแล้วคับ

ออฟไลน์ shodo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -11
  • สวัสดีครับผม shodo ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
โอ้วสุดยอดมากครับ เจ่งมากครับ รอชมผลงานนะครับ  อัพมาเรื่อยๆเลยนะครับ จะรอชม ตอนเสร็จสมบูรณ์ คงจะงามมากมายจริงๆ  :iconsmile: :iconwish:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
ตกใจตก "ยืดนม" นี่แหละ ใจหายแว๊บเลย  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ