ผู้เขียน หัวข้อ: (โมกระต่ายคู่น้องใหม่) รีวิวหนีน้ำ Ingram1+2  (อ่าน 4545 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeroray

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
(โมกระต่ายคู่น้องใหม่) รีวิวหนีน้ำ Ingram1+2
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 05:12:27 PM »
รีวิว Ingram1 + 2 By กล้องโทรศัพท์ ไม่ชัดนิดหน่อยอย่าว่ากันน้า~
พอดีไม่ได้ถ่ายหน้ากล่อง + Ingram2 ตอนถือลูกซองโทษทีนะครับ

พอดีอุปกรณ์ไม่ค่อยอำนวย ตัวนี้ต่อดิบตัดเส้นอย่างเดียว
อุปกรณ์ 
Ingram1 ปืนสั้น + กระบอง
Ingram2 ปืนสั้น ปืนลูกซอง กระบอง รถ  :icondisapp: ทำไมมันได้อุปกรณ์ต่างกันถึงเพียงนี้
รูปยาวๆ + อธิบายนิดหน่อยนะครับ

ใหล่ ตราที่หน้าอก โล่ทำสีมาตั้งแต่ในกล่องละครับ

อุปกรณ์เมื่อซื้อ 1 น้อยกว่า 2 เยอะ

เปรียบเทียบกับเบอร์ 2 นะครับ 80% 1กับ 2 ใช้โครงเดียวกันเลย

รายละเอียดคร่าวๆนะครับ กล่องใหญ่... ข้างในโหลงเหลง
เนื้อพลาสติก ดีมากถ้าเทียบกับโมจีนญี่ห้ออื่น
ราคา 2ตัวผมซื้อผ่านเว็บใบม่วง ไม่มีทอน ไม่รวมค่าจัดส่ง
ส่วนตัวคิดว่าโดนสกิลเรียกเพื่อนแน่ๆ~

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
Re: (โมกระต่ายคู่น้องใหม่) รีวิวหนีน้ำ Ingram1+2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 06:34:08 PM »
 :iconvsign: เห็นเเล้วผมว่างานดีใช้ได้เลยนะครับ ขอสอบถามนิดครับว่าสติ๊กเกอรืป็นเเบบไหนอ่าครับ สติ๊กเกอร์ธรรมดาหรือดีคอลน้ำครับ :iconwink:

ออฟไลน์ zeroray

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
Re: (โมกระต่ายคู่น้องใหม่) รีวิวหนีน้ำ Ingram1+2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 09:27:12 PM »
 :iconsmile: Ingram1 ต่อเสร็จพึ่งรู้ว่า ไม่มีสติกเกอร์เลยครับ ทำสีมาหมดตั้งแต่ในกล่องละ ตรงตาก็เป็นพลาสติกใสสีเขียวเลย ตรงสีเหลี่ยมก็เป็นพลาสติกใสสีฟ้าเลย

ส่วน Ingram 2 สติกเกอร์กระดาษพื้นหลังสีขาวคนละขาวกับสีพลาสติดแต่ใช้ติดรถตำรวจอย่างเดียวครับ  ส่วนอื่นที่เป็นตัวหุ่นทำสีมาหมดแล้วเหมือนกัน  :iconlove:

งานดีครับ 2 ตัวนี้ เนื้อพลาสติก ลื่น มันเงา ตัดเส้นพลาดเอานิ้วลบได้เลยถ้ายังไม่แห้ง ประกบแทบไม่มีรอยต่อแต่มีบางชิ้นหลุดไม่ยาก แต่ก็ไม่ง่ายเหมือนกัน

ส่วนตัวโมโคโต (ใช่มะ) ผมไม่มีของแท้เลยไม่รู้จะเปรียบเทียบยังไง แต่ส่วนตัวถูกใจอยู่ครับ
(รีวิวคร่าวๆก่อนเพราะเพื่อนที่โดนน้ำท่วมลี้ภัยไปไกลเร่งมา ถ้าน้ำที่บ้านลดเดี๋ยวรีวิวแก้อีกที :iconpunch:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2011, 09:27:33 PM โดย zeroray »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 02:31:13 PM »
งานดีนะ ค่ายนี้ เเบบนี้ ต้องลองสักตัว   :iconlike: