ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์Kผมกลับมาแล้วครับผมมากับBBสุมาอี้ซาบี้  (อ่าน 3809 ครั้ง)

ออฟไลน์ phiradon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ถึงแม้ตัวนายจะเป็นศัตรูกับคนทั้งโลกเราก็ยังรักนายอ
    • Welcome to Gundam Fan Site in Thailand."Thaigundam.com
กราบเรียนพี่ๆปู่ๆลุงๆน้องๆหลานๆในthaigundamนะครับหลังจากที่ผมทำผลงานมาหลายตัวนั้นผมได้ซุ่มฝึกวิชาที่ได้รำ่เรียนจากสุดยอดอาจารย์นั่นก็คืออาจารย์Kนั่นเอง
วันนี้จึงตัดสินใจเอาท่านผู้นี่มาทำสีโดยใช้อุปกรณ์มาจากร้านเดิม WeZoneเจ้าเก่า
มาดูกันว่ามีสีอะไรบาง
1.Mr.color สีแดงsuper italian red เบอร์158
2.Mr.color สีขาวwhite เบอร์1
3.Mr.color สีชมพูpink เบอร์63
4.Mr.color. สีเทาเขียวrim74gray green เบอร์36
5.สีน้ำตาลเอามาจากสีแดง158 มาผสมเหลือง4และเทา36
6.Gundammarker Gm04 200
และสุดท้ายก็เคลียร์ด้านท็อปโค็ต

มากลับความมืด+แฟลซ :iconfreak:

เท่ห์

พัดหรือดาบนะ

หลัง

อะไรนมือนะ

เทียบกับศัตรูคู่อาฆาต

ปิดท้ายความเท่ห์

ขอขอบพระคุณจากทุกๆคอมเม้นและการรับชมเป็นอย่างสูงสุดครับขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:22:32 PM โดย phiradon »
ถึงผมจะต้องทำลายโลกแต่ก่อนที่จะถึงเวลานั้นผมจะปกป้องโลกเอง

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: อาจารย์Kผมกลับมาแล้วครับผมมากับBBสุมาอี้ซาบี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:45:27 PM »
เขาสียังเลอะๆ อยู่หน่อย  นอกนั้นสวยมากๆเลยครับ
สีทองทาได้เรียบจริงๆ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: อาจารย์Kผมกลับมาแล้วครับผมมากับBBสุมาอี้ซาบี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 12:04:29 AM »
งานดีครับ สวยดีเหมือนกัน ถ้าจัดฉากถ่ายดีๆ จะงานจะสวยขึ้นอีก
สีส่วนใหญ่ทาได้ดีครับ จะมีก็สีขาวในบางจุดยังไม่เรียบเท่าไร
ที่เหลือให้คอนอื่นๆคอมเม้นต่อละกันฮา
สายงานเดี๋ยวกัน สู้ๆครับ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 12:26:39 PM »
 :iconlike: งานเรียบร้อยสะอาดตาดีครับ เก็บรายละเอียดต่างๆได้ดีเลยครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ phiradon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ถึงแม้ตัวนายจะเป็นศัตรูกับคนทั้งโลกเราก็ยังรักนายอ
    • Welcome to Gundam Fan Site in Thailand."Thaigundam.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 12:55:56 PM »
ขอขอบคุณ ทั้ง3นักรบมนตำนานมากครับสำหรับคำแนะนำต่าง ผมจะพยามยามให้มากกว่านี้ขึ้นๆไปอีกยาวๆครับ :iconnasty:
ถึงผมจะต้องทำลายโลกแต่ก่อนที่จะถึงเวลานั้นผมจะปกป้องโลกเอง