ผู้เขียน หัวข้อ: [รูปเยอะ]SD GN-000RE O Gundam Repair งานโมพร้อมทำสีตัวแรกครับ  (อ่าน 6342 ครั้ง)

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
เป็นตัวแรกที่โมเพิ่มจุดขยับ
เป็นตัวแรกที่เปลี่ยนข้อต่อ (เปลี่ยนไป 5 จุด)
เป็นตัวแรกที่ทำสีด้วยแอร์บรัช
เป็นตัวแรกที่ก๊อปชิ้นส่วนตัวอื่นจากเรซิ่น!! (หล่อเองด้วยนะ^^ )
เป็นตัวแรกที่.... นึกไม่ออกแล้ว 555 เดี๋ยวนึกออกจะมาต่อ

สีที่ใช้เป็นของทามิย่าเกือบทั้งหมดครับ มีฮ๊อบบี้สีขาวแจมนิดหน่อย เพราะทามิย่าหมด

Tamiya Black X-1
Tamiya White X-2
Tamiya Blue X-4
Tamiya Red x-7
Tamiya Yellow X-8
Tamiya Chrome Silver X-11
Tamiya Flat Base X-21
Tamiya Clear X-22
Tamiya Dark Grey X24
Hobby White S-01
Tamiya Enamel Black X-1
Tamiya Enamel Clear Green X-25

เป็นงานที่ทำสีได้ทุลักทุเลมาก เนืองจากตัวแรก งานที่ได้ก็หยาบพอสมควรครับ T_T

คอนเสปของตัวนี้คือ เป็น O Gundam รุ่นปรับปรุงที่นำเอาข้อมูลระหว่างการต่อสู้กับ Exia Repair II ที่เป็นรุ่นที่ออกแบบมาใช้เพื่อการต่อสู้ประชิดตัวได้อย่างสูสี

จึงนำเอา O Gundam ไปติดตั้ง GN Sword รุ่นเดียวกับ Exia เพื่อเพิ่มความสามารถในการต่อสู้ประชิดตัวให้สูงขึ้นเทียบเท่า Exia (ว่าไปโน่นว่ารีแพร์ เล่นง่ายๆแค่เอา GN Sword มาแปะ แค่นั้นแหละ 5555)

โดย GN Sword ที่นำมากจาก Exia นั้น ผมไม่ได้เอาชิ้นที่อยู่ในกล่อง Exia มาใช้ตรงๆ แต่ผมเอามันไปก๊อปเรซิ่นครับ เพราะ ส่วนตัวชอบดีไซน์มันมาก ถึงยังไงก็อยากใช้กับ Exia ด้วย

พล่ามมาเยอะ มาชมกันเลยดีกว่า จัดไปยาวๆ^^

ก่อนอื่นมาดูของเดิมๆที่ไม่โมกัน

คอสั้น ขาเตี้ย แขนงอไม่ได้ เมื่อไม่พอใจก็ต้อง โม!!

ผลออกมาอย่างนี้ครับ ^^

ความลับที่ปิดบังไว้ มันคือโมจีนครับ!! 555

ตัวต่อไป!!!

อยากเอา Exia ReII มาทำเป็น REIII แต่ก็ไม่รู้จะสำเร็จรึเปล่านะครับ 5555

แถม EXIA REIII ครับ

Post Merge: พฤศจิกายน 26, 2011, 12:22:43 AM
หลังจากทำตัวนี้มา มีคำถามมากมายครับ

1.ผมจะปรับให้แอร์บรัชพ่นออกมาเส้นเล็กลง ให้หมุนตรงไหนครับ

2.อัตราส่วนผสมพ่นเคลียร์ เคลียร์ต่อทินเนอร์แค่ไหนครับผมพ่นแล้วมันไม่มีความเงาเลยครับ

3.วอชเส้น ถ้าผมเช็ดแล้วมันหมองๆ แสดงว่าผมพ่นเคลียร์ไม่หนาพอใช่ไหมครับ

จริิงๆคำถามมีมากกว่านี้แฮะ แต่ตัวนี้ทำนานมากกกก เลยลืมไปหมดแล้ว  :iconsweat:

ไว้นึกได้จะมาถามใหม่ ขอบคุณค้าบ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2011, 12:22:56 AM โดย Golfngage »

ออฟไลน์ NhEuOi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
Re: [รูปเยอะ]SD GN-000RE O Gundam Repair งานโมพร้อมทำสีตัวแรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 02:18:05 AM »
สวยมากครับ มีเพิ่มข้อต่อขาด้วย  สุดยอด!!! :iconwish: (ผมยังรออยู่ว่าเมื่อไหรลุงบัจะทำ SD ที่งอขาได้ซักที  :iconsweat:)
ไหนๆเพิ่มความยาวขาแล้ว น่าจะเพิ่มความยาวกระโปรงด้วยก็ดีนะครับ มันจะได้ดูสมส่วนขึ้นอีกหน่อยน่ะครับ  :iconsmile:

Re: [รูปเยอะ]SD GN-000RE O Gundam Repair งานโมพร้อมทำสีตัวแรกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 02:44:01 AM »
สวยมากครับ มีเพิ่มข้อต่อขาด้วย  สุดยอด!!! :iconwish: (ผมยังรออยู่ว่าเมื่อไหรลุงบัจะทำ SD ที่งอขาได้ซักที  :iconsweat:)
ไหนๆเพิ่มความยาวขาแล้ว น่าจะเพิ่มความยาวกระโปรงด้วยก็ดีนะครับ มันจะได้ดูสมส่วนขึ้นอีกหน่อยน่ะครับ  :iconsmile:

ตอนแรกก็กะจะทำกระโปรงใหม่เหมือนกันครับ แต่ติดปัญหา กระโปรงหน้าหลัง ไม่รู้จะบิ้วใหม่ยังไง ไม่มีบอลจ๊อยเล็กขนาดนั้น :iconcry:

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 10:34:08 PM »
ถามอีกอย่างหน่อยครับ ชิ้นส่วนต้นแขน ต้นขานี่เอามาจากตัวไหนเหรอครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 02:48:02 PM »
ชิ้นไหนที่ก๊อปเรวิ่นขึ้นมาน่ะครับ :iconsleep:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 05:44:51 PM »
ถามอีกอย่างหน่อยครับ ชิ้นส่วนต้นแขน ต้นขานี่เอามาจากตัวไหนเหรอครับ

ต้นแขนใช้ของเดิมครับ ของเดิมมีแขน2ส่วนอยู่แล้วครับ เพียงแต่มันติดกันเลย ขยับไม่ได้

ส่วนต้นขาบิ้วเองครับ แล้วเชื่อมโดยใช้บอลจ๊อยของจีนครับ

ชิ้นไหนที่ก๊อปเรวิ่นขึ้นมาน่ะครับ :iconsleep:

GN Sword ที่มือขวาครับ เอามาจาก Exia

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 06:33:45 PM »
แหล่มมากๆ เพิ่มส่วนสูง ทำได้ลงตัวมาก ดูเข้ากันดี

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 12:26:51 PM »
 :iconvsign: มาถูกทางเเล้วครับ โมดิฟราย+ทำสีได้สวยมากๆเลยครับ ไม่บอกก็ไม่รู้เลยครับว่าเป็นโมจีน งามๆ :iconwink:

ออฟไลน์ shodo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -11
  • สวัสดีครับผม shodo ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 03:04:00 PM »
โอ้วสุดยอดมากเลยครับ เท่มากเลยครับ สวยงาม ขายาวขึ้น ดูสมส่วน ไม่ sd จนเกินไปสุดยอด ขนาดผลงานชิ้นเเรกยังสุดยอดขนาดนี้ เเล้วชิ้นต่อไปคงจะ :iconwish: สุดยอด