ผู้เขียน หัวข้อ: TG Model contest of Nov+Dec 2011 :MG Strike Freedom Gundam Full Burst Mode  (อ่าน 7273 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutom030

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 18
TG Model contest of Nov+Dec 2011 :MG Strike Freedom Gundam Full Burst Mode
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 02:55:39 PM »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ แต่ปกติก็จะเข้ามาสิงบอร์ดที่นี่อยู่เรื่อยครับ แต่เพิ่งจะสมัครสมาชิกได้

อยากส่งโมเข้าประกวดครับ แต่อันนี้เคยโพสที่บอร์ดเพื่อนบ้านมาก่อนนะครับ ผมใช้ชื่อที่นั่นว่า Rider stronger

ได้เห็นเพื่อนๆ พี่ๆ ทำโมกันก็เลยมีไฟ ประกอบกับได้โมจีนมาลองวิชาก่อน

ทำเสร็จเลยเอามาโชว์(ห่วย) ขอรับ

เริ่มกันเลย .......... :iconsmile:

Strike Freedom Gundam Full Burst Mode

อันนี้เป็นแรงบันดาลใจขอรับ เลยขอลองโมตามนี้เลย ... (แต่ไม่ได้ใกล้เคียงเลย  :icondizzy:)

WIP สีกระป๋อง Layland ล้วนขอรับ ต่อก็ดิบๆ ไม่อุดขัดอะไร แค่โมเพิ่มนิดหน่อย

ประกอบเป็นส่วนๆ แล้วพ่นทองโครงใน ใช้สี Kobe 928 ชอบมากเลย ตอนพ่นเสร็จนี่ทองได้ใจ แต่พอแห้งจะหมองไปหน่อย

แล้วรู้สึกจะพ่นเคลียร์ทับไม่ค่อยดี  :iconpale:

แต่งเท้าด้วยไม้โปรนิดนึง (ติดผิดที่แต่ช่างมันละ  :iconfreak:)

เสร็จเป็นตัวแล้วขอรับ  :on_63:

หมุนตัว 1 รอบ ก่อนติดปีก

เดินลายกระโปรงหน้า-หลังเพิ่ม อย่างเละ   :iconpanic:  แถมพ่นสีตรงกระปู๋ไม่ครบอีก  :iconfreak:

ช่วงขาที่โมเปิดโชว์โครงในมากขึ้น อุตส่าห์พ่นทองแล้ว

ติดปีกแล้ว ยืนเกือบไม่อยู่   :icondisapp:

กางปีกมั่ง

Long Rifle ผมโมปลายปืนใหม่ให้เหมือนเป็น Lancher มากกว่า ดูดุดันดี

Rail gun ที่เอว

ลองแสงธรรมชาติบ้าง ผมว่าสวยกว่านะ   :iconwink:

ภาพเงา ก็ดูแปลกตาดี

อีกรูปละกัน

ลากันด้วยภาพนี้ละกันขอรับ

ขอบคุณขอรับ น้อมรับทุกคำติชม  :iconshy2: :iconshy2: :iconshy2:

ออฟไลน์ expolog198

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -14
Re: TG Model contest of Nov+Dec 2011 :MG Strike Freedom Gundam Full Burst Mode
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 03:14:27 PM »
กระปู๋ กะ กระโปรงหน้าอย่างเดียวที่เป็นข้อด้อย ที่เหลืองามดีครับ แต่ถ้าเทียบกับตัวในฝันแล้วยังเลเวลต่างกันครับ ต้องบอกว่าตัวในฝันเขาเทพส่งมาเกิด  :iconwink:
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ทำงานใหม่ๆงามขึ้นเรื่อยๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2011, 10:31:57 AM โดย expolog198 »

ออฟไลน์ shodo

• *
  • Like: -11
  • สวัสดีครับผม shodo ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
Re: TG Model contest of Nov+Dec 2011 :MG Strike Freedom Gundam Full Burst Mode
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 04:50:51 PM »
โอ้วสุดยอด สวยมากมายเลยครับ เท่จิงๆ งามเหลือหลาย เจ่งมากครับ  :iconwish:(ไช่คนจากบอร์ดมดเปล่าครับ :iconwish:)

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 07:32:45 PM »
ชอบรูปที่ถ่ายย้อนแสงอะ สวยดี เจ้านี่เป็นโมจีนที่หน้าไม่ลิงเลยแฮะจัดว่าหล่อเอาเรื่อง
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:17:21 AM »
โหหห สวยโหดมากครับ สุดยอดชอบครับๆ  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:55:25 AM »
ชอบรูปที่ถ่ายย้อนแสงอะ สวยดี เจ้านี่เป็นโมจีนที่หน้าไม่ลิงเลยแฮะจัดว่าหล่อเอาเรื่อง
ท่า Background เป็นดอยสุเทพเนอะพี่เนอะ

ออฟไลน์ zellies

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 09:19:58 PM »
สุดยอดครับ สวยจริงๆตัวนี้ ให้ความรู้สึก "เทพ" จริงๆ !!

ออฟไลน์ atomicfaster

• *
  • Like: 23
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 12:04:17 AM »
เพิ่งได้ตัวนี้มาเหมื่อนกัน ครับ เพิ่มพลังไฟในการทำโมดีแท้ งามมากเลยท่าน   :iconwish:

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 02:35:13 PM »
เดินลายเกินเล็กน้อยเรื่องธรรมดาครับ งานออกมาสวยเท่มากหลายครับ :iconlol: