ผู้เขียน หัวข้อ: TG Model Contest of Nov+DEC 2011. "ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา" 1/144 Zaku waririor TT เบ้คัสต้อม  (อ่าน 4290 ครั้ง)

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Zaku  Warrior กินกับอะไรก็อร่อย

คุณ naroki เคยกล่าวเอาไว้ว่า กองทัพต้องเดินด้วยเบ้  ผมก็เป็นพวกที่ชอบหุ่นเบ้มาก เวลาเห็นฉากเบ้โชวเทพทีไรน่ะขนลุก โดนใจ เต็มอารมณ์เป็นที่สุด
-อัสรันขับแซ็คเขียว สู้กับไกอาและอาบิส ได้สูสี
-ลูน่าขับแซ็คแดง เตะปลายคาง ไกอากันดั้ม
-อิซาคขับแสลชแซ็ค ตัดขา เคออส(รึอาบิสหว่า จำไม่ได้)
โอ้ยโดนใจ (หลังๆโผล่มาโดนยิงร่วงเป็นว่าเล่นซะงั้น)

............................
คอนเซ็ปในการโมคือ เป็นหุ่นZakuรุ่นทดสอบอาวุธให้กับDestiny Gundam
มีการติดตั้ง ต้นแบบ Mega Lunsher รุ่นใหม่ไว้ใช้ทดสอบ
และดาบขนาดใหญ่ ฉาบBeamCottingที่ใบดาบไว้ด้วย
ติดตั้ง Phantom Wizard ปกติเพื่อประสิทธิภาพในการเคลื่อนที่

......................
เนื้อเรื่อง แถๆ
หน่วยBOAเป็นหน่วยปืนใหญ่ป้องกันแพลนท์ เน้นการป้องกันแพลนมากกว่าออกไปรบแนวหน้า เป็นเหมือนปราการด่านสุดท้าย จึงเป็นหน่วยที่ได้รับความไว้วางใจสูงสุดให้กลายเป็นหน่วยFATHไป (เป็นที่หน่วยไม่เกี่ยวกับคน แต่คนที่อยู่ในหน่วยก็ได้เป็นFathไปด้วยอยู่ดี)
หัวหน้าหน่วยคนก่อนเข้ารับการทดสอบอาวุธ DEATH FINGER ปัจจุบันนอนสิ้นสติอยู่ที่โรงพยาบาล
ดิอาก้าเคยเข้ามาเป็นหัวหน้าหน่วยอยู่พักนึง ก่อนจะย้ายไปอยู่กับหน่วยของ อิซาค
(รองหัวหน้าหน่วยนี้เป็นหญิงกำลังเศร้าเรื่องหัวหน่วยคนก่อน ดิอาก้าเข้าไปปลอบเลยโดน มิเรียรีอา เข้าใจผิดโกรธและเลิกกันไป จึงย้ายไปอยู่กับหน่วย อิซาค เพื่อหวังจะคืนดีกับมิเรียรีอา)
............
 รายละเอียดของหุ่น

รายละเอียดปืนเวลาใช้งาน

จะมีที่จับอยู่ข้างใน

ยิงออโต้ ไม่แม่นเท่าเล็งยิงเอง

ดาบไม้โปรล้วนๆ

แอ็คหนึ่งท่าก่อนลา

ลาด้วย ช็อตยิงปืน

รบกวน ติชม ขอคอมเมนท์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2011, 11:56:25 PM โดย jason »
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
สามารถ ดึงเอกลักษณ์ เฉพาะตัวออกมาได้เยี่ยมมากเลยครับ  ดาบกับ ปืนถ้าโมให้ เนี๊ยบกว่านี้ ผมว่าperfect เลยครับ ส่วนเรื่อง สีทำเรียบร้อยมากครับ

สามารถ ดึงเอกลักษณ์ เฉพาะตัวออกมาได้เยี่ยมมากเลยครับ  ดาบกับ ปืนถ้าโมให้ เนี๊ยบกว่านี้ ผมว่าperfect เลยครับ ส่วนเรื่อง สีทำเรียบร้อยมากครับ
ขอบคุณครับ ปืนนี่ทีแรกก็ว่าจะเอาของเดสทินี่มาโมครับ แต่งบจำกัด เลยต้องไม้โปรโมเอง

..........................

เป็นเอฟเฟ็คพาทของ ของเล่นทรานฟอร์เมอตลาดนัดอะครับ ไม่ได้ทำเองครับ

VVVV

VVV

VV

V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2011, 02:03:33 PM โดย jason »
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
ก้อนสีฟ้าๆที่ยิงออกมานั่นทำยังไงน่ะครับ :iconsmile:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
กล้าคิดกล้าทำยอดเลย ทำมาให้ชมอีกนะชอบครับงานโมเองแบบนี้

กล้าคิดกล้าทำยอดเลย ทำมาให้ชมอีกนะชอบครับงานโมเองแบบนี้

ขอบคุณครับ ผมยังมีไอเดียเกี่ยวกับแซ็คอีกหลายอย่างครับ ไว้มีโอกาสจะทำมาให้ชมอีก