ผู้เขียน หัวข้อ: MG Epyon ของผมเห็นรีวิวมาหลายเจ้าแล้วอย่าเพิ่งเบื่อนะครับ  (อ่าน 4167 ครั้ง)

ออฟไลน์ ace of aces

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 12
     :iconlol: หลายคนคงรู้จักเจ้านี่ดีอยู่แล้ว คงไม่ต้องสาธยายอะไรมาก

ตอนแรกกะทำสีแบบตัวโมดิฟายของ Gundam Wepon แต่หาสูตรสีม่วงๆ แบบในนั้นไม่ได้งั้นเอาสีแบบฉบับเดิมแทนละกัน  :iconsweat:

สีไวนเรด เบอร์ 100 + ขาว
   มิดไนทบูล
   เหลือง+ขาว+ส้ม
   เคลียรเขียวทามิย่า

ดีคอล....ติดแค่ซีลนิดหน่อย ที่เหลือขี้เกียจติดอ่ะ  :iconfreak:

กะถ่ายออกมาให้ดีกว่านี้ แต่ฝีมือเทคนิคถ่ายรูปของผมยังวัยเยาวน์นัก  :iconcry: + กล้องรุ่นเก่ามันทำได้แค่นี้แหละ

ถ่ายออกมาสิบรูปมีใช่้ได้แค่สองสามรูป ที่เหลือมัว บ้างเบลอบ้าง ไม่ชัด แสงไม่ค่อยมีบ้าง  :icondisapp:

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ 

ออฟไลน์ zellies

• **
  • Like: 16
สวยเลยครับ อยากเห็นชัดๆ กว่านี้เหมือนกัน ปัญหาจากเรื่องกล้องไม่ดี โฟกัสไม่ค่อยได้นี่ผมก็เป็นอยู่เหมือนกันครับ T^T

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
งานเรียบร้อยได้มาตรฐาน

ชอบภาพที่แปลงร่างบินผ่านฉากหลังที่เป็นโลก :-)

ขอบคุณครับ ได้ลงผลงานมาให้ได้ชมกัน

ออฟไลน์ oorx

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -4
งานสวยดีครับ ^^ ชอบรูปที่นั่งจัง เท่ดีเดียวเอาไปทำบาง :iconlol:

ออฟไลน์ kungfusoul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -37
สวยดีครับ งานใช้ได้เลย ชอบภาพที่นั่งคุกเข่าหนะคัรบ แสงเงาองค์ประกอบได้อารมณ์มากครับ ไม่ทราบว่าใช้กล้องรุ่นไหนถ่ายหรือครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ ace of aces

• **
  • Like: 12
   ใช้กล้องรุ่นเก่าของฟูจิน่ะครับ  รุ่น FinePix A700 จริง ๆ มีตัวที่ดีกว่านี้อยู่แต่พี่ยืมไปใช้ก่อน  :iconsweat: