ผู้เขียน หัวข้อ: RX-0 Black Unicorn  (อ่าน 4869 ครั้ง)

ออฟไลน์ zellies

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
RX-0 Black Unicorn
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 09:33:22 PM »
หลังจากเป็นสมาชิกมาได้ซักพักหนึ่ง หลบดู โมเดลของเพื่อนๆ ในบอร์ด ในที่สุดหลังจากที่เบอร์นาร์ดเปิดใช้งาน NT-D
ทำให้ผมเอาข้อมูลมาวิเคราะห์เพื่อสร้าง RX-0 Unicorn Gundam เองได้บ้าง !!  ไปกันเลยครับ จัดเต็ม  :iconpunch:

หน้าตรงกันแสนหล่อเหลาเอาการ

คู่สีที่ใช้เป็น ดำ แดง ทอง

ปีนเก็บรายละเอียดโดยการตัดเส้นนิดหน่อย แล้วใช้ Transparent Black พ่นครับ (ลองดู)

ปืนแบบระยะประชั้นชิด ขออภัยเรื่องการโฟกัสครับ ถ่ายจากโทรศัพท์ T^T

ดูเฉพาะโล่แล้วออกเกือบลิเกนิดนึงแหะ - -"  :iconpale:

ขึ้นฐานกันเลย ตะลุย !  :iconsmile:

ยิง !! ด้วยปืนไรเฟิลแบบแรงเว่อร์  :iconlol:

ท่าในตำนานที่ทำให้โดนโมเดลซีรี่ส์นี้

ตรูก็เพื่อนเยอะเหมือนกันเฟ้ย !! (ฉากหลัง + เพื่อนๆ คุ้นๆ เหมือนใครแถวนี้น้า ??)

ตบท้ายด้วยถ่ายแล้วเอาไปทำการ Retouch ให้ได้อารมณ์แบบนึง

หลังจากประกอบแล้วจริงๆ ก็เกิดปัญหามากมายพอตัวอยู่ แต่ก็เป็นบทเรียนไว้สำหรับทำโมเดลตัวต่อๆ ไป
ท้ายนี้ขอบคุณ ThaiGundam แห่งนี้ครับ

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
Re: RX-0 Black Unicorn
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:51:57 AM »
เอาผลงานมาลงซะทีนะพี่ชาย  :iconlol:

ยินดีต้อนรับเข้าสู่วงการ  :iconlike:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 05:52:22 PM »
คู่สีเท่ ดุ ได้ใจดีครับ แนะนำว่าลองหาดีคอลมาติดจะทำให้งานเท่ขึ้นกว่าเดิมครับ

MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 07:03:58 PM »
น่าจะใช้ดำมากกว่า1เฉดทำสีดูนะครับ งานจะได้มีมิติมากขึ้นอีกนิด  ดำเดียวมันกลืนกันไปหน่อย
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:02:30 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ และติชมครับ จะลองหา Decal มาลองใช้เพิ่มรายละเอียดดูครับ  :iconsmile:

ส่วนเรื่องนี้ผมใช้สีก็ขอบคุณเช่นกันครับ จะพยายามลองหาดูแต่สีกระป๋อง ร้านแถวบ้านมีเฉดสีเลือกน้อยหน่อยครับ  :iconpanic:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 12:35:57 AM »
สวยมากๆเลยครับ ดาบนี้จงใจให้เป็นสีขาวหรอครับ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 11:21:24 AM »
สีดำเนียนใช้ได้ครับเเต่สีทอง ยังไม่เนียนเท่าไรอ่าครับ เข้าใจคิดไอเดียสีดีครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:31:11 PM »
@Mojojo_joe

ตั้งใจครับผม เซ้นส์ผมบอกว่า มันตัดกันสวยดีน่ะครับ แทนที่จะดำไปหมดเลย

@zanu009

ขอบคุณครับผม สีดำพ่น แต่สีทองทาครับ  :icondizzy:  ต้องอัพสกิลทาแล้วล่ะครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ  :iconsmile: