ผู้เขียน หัวข้อ: Rockman (Kotobukiya)  (อ่าน 4639 ครั้ง)

ออฟไลน์ slimpop

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 22
Rockman (Kotobukiya)
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 09:11:52 PM »
ตัวนี้กะทำแบบสบายๆครับ ส่วนตัวแล้วชอบร็อคแมนมากๆ เล่นตั้งแต่ภาค1ยันภาคอะไรไม่รู้แล้วจำไม่ได้  :55318906:

ตัวโมทำมาดีครับ ตัวใหญ่ดี แต่จะเหนื่อยหน่อยตรงที่ต้องนั่งอุดขัด เพราะพี่แกเล่นผ่ามารอบตัวเลย :154218d4:

มาถึงเรื่องสี
สีน้ำเงินเข้ม -   ver ka +  
สีฟ้า -   เยอะๆหน่อย +   ver ka
สีเหลือง -  
สีแดงตรงชิ้นใสกะใต้เท้า -   นิดเดียว + Gunse clear red
สีเนื้อ - Gunse sandy brown +  
ตัดเส้นด้วย อินาเมลเทาสูตรสำเร็จTamiya, enamel red+white ตรงปาก
ตอนพ่นเคลียร์ชั้นสุดท้ายตอนแรกกะให้หุ่นด้านๆหน่อย แต่เอา clear gloss มาผสมกับ flat base แล้วลองพ่น ดันไม่ด้านเอาเลยครับ แอบเซ็งนิดหน่อย อุตส่าห์พ่นทับตั้ง3รอบ :2db71bbb:

เรื่องถ่ายรูปต้องขออภัยเพราะจะจัดท่าถ่าย แขนดันหัก :afd371da:  ก็เลยติดกาวร้อนยึดไปเลย เรื่องรูปเลยมีแอคชั่นมาแค่2รูปนะครับ
บ่นมาเยอะละไปชมกันเลย ติ-ชมเต็มที่เลยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: Rockman (Kotobukiya)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:12:38 PM »
ชอบครับ สีแม่นมากอย่างกับหลุดออกมาจากเกมเลย

ผมเล่นสักราวๆภาค 4 หรือ 5 นี่แหล่ะ เล่นอยู่ 2-3 ภาค แล้วเลิกไปเพราะเข้ามหาลัยแล้ว  มีอย่างอื่นน่าสนใจกว่าเกม อิอิ :iconnasty:

ออฟไลน์ anaho

• *
  • Like: -6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:13:25 PM »
สีสวยดีครับ ส่วนภาพนอนนี่คือเป้าแตกเหรอครับ
ชอบครับเงาได้อารมณ์หุ่นเหล็กดี

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:15:59 PM »
สีสวยยังกะหลุดมาจากเกมเลยครับ ว่าแต่น่าจะมีหลายๆท่าหน่อยอะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:19:38 PM »
ชอบครับ สีแม่นมากอย่างกับหลุดออกมาจากเกมเลย

ผมเล่นสักราวๆภาค 4 หรือ 5 นี่แหล่ะ เล่นอยู่ 2-3 ภาค แล้วเลิกไปเพราะเข้ามหาลัยแล้ว  มีอย่างอื่นน่าสนใจกว่าเกม อิอิ :iconnasty:
ขอบคุณครับ ส่วนตัวผมว่าสีเข้มไปนิด ฮ่าๆ :iconhihi:

สีสวยดีครับ ส่วนภาพนอนนี่คือเป้าแตกเหรอครับ
ชอบครับเงาได้อารมณ์หุ่นเหล็กดี
เป้าไม่ได้แตกครับ รูปนี้กะให้ดูใต้เท้าน่ะครับ ที่เห็นคงจะเป็นกาวTagมากกว่าครับ ข้อต่อจะได้แน่นๆ
ขอบคุณครับผม

สีสวยยังกะหลุดมาจากเกมเลยครับ ว่าแต่น่าจะมีหลายๆท่าหน่อยอะ
บังเอิญจัดท่าทางแล้วข้อต่อหักคามือเลยครับ เลยได้แค่นี้ต้องขออภัย

ออฟไลน์ Aerries

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 12:48:15 PM »
พ่นงานได้เนียนมากเลยครับ  :iconlol:

สีดูลงตัวกับต้นแบบมาก

เอะ รู้สึกว่าตาของตัวร๊อคแมนจะเบี้ยวนิดนึงนะครับ

ออฟไลน์ expolog198

• *
  • Like: -14
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 03:10:10 PM »
ตาเบี้ยวไปอย่างเดียวครับอย่างอื่นแจ่มเลย ^__^ แต่ีปกติพี่ร็อกเราจะหน้าใจดีๆน้า  :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 07:33:26 PM »
พ่นงานได้เนียนมากเลยครับ  :iconlol:

สีดูลงตัวกับต้นแบบมาก

เอะ รู้สึกว่าตาของตัวร๊อคแมนจะเบี้ยวนิดนึงนะครับ
ตาเบี้ยวนิดนึงครับ ขอบคุณมากครับ

ตาเบี้ยวไปอย่างเดียวครับอย่างอื่นแจ่มเลย ^__^ แต่ีปกติพี่ร็อกเราจะหน้าใจดีๆน้า  :iconwish:
ครับ เบี้ยวจริงๆ เรื่องหน้าตานี่เอาหน้าใจดีๆมา มันดูไม่ดุดันครับ เลยเอาแบบนี้เลย

ออฟไลน์ Yoon_A

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:23:22 PM »
ทำสีได้เนียนมากเลยครับ ตอนแรกนึกว่าต่อดิบแน่ะ

นึกถึงวัยเด็กเลย นั่งเล่นร็อคแมน 1 ไม่ผ่านซะที
อยู่ในโลกไซเบอร์ ทุกอย่างเป็นของเรา คึกคะนองจนลืมสำนวนมนุษย์ โพสต์อย่างไร้สติ