ผู้เขียน หัวข้อ: (WIP.) MG Amatsu  (อ่าน 7762 ครั้ง)

ออฟไลน์ one night stand

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 22
(WIP.) MG Amatsu
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 06:19:12 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน

แม้จะรู้ว่าอย่างไรเสียอะมาซึต้องออกเป็น MG แน่นอน แต่ถึงกระนั้นก็ยังอยากทำตัวนี้อยู่ดีครับ

หลังจากได้ดู WIP. จากเวปนอกและได้พูดคุยแลกเปลี่ยนวิธีการทำจากเพื่อนสมาชิกแล้ว จึงไม่รอช้าที่จะทำอะมาซึขึ้นมา

เริ่มจากเท้าก่อนครับ ใช้ตัวจ๊อยซ์ตรงข้อเท้าจาก MG เรดเฟรม ปาดเดือยของจ๊อยซ์ให้พอดีร่องเสียบจ๊อยซ์ของเดิม ทากาวและรองด้วยแผ่นพลาสติกชีท 1 มิล และ 0.3 มิล จะแน่นพอดี

ด้านส้นเท้าใส่พลาสติกชีท 1 มิล 2 ชิ้น  0.5 และ 0.3 มิล อย่างละชิ้นทากาวทาบติดกัน

ตัดเดือยชิ้นส่วนสีแดงตรงส้นเท้าออก เพื่อง่ายต่อการแยกชิ้นทำสี

นำมาใส่กับขา MG ได้เลย

จะไล่ทำจากขาขึ้นไปแล้วจะถ่ายรูปลงมาให้ดูเรื่อยๆนะครับ

ขอบคุณที่ติดตามครับ

ออฟไลน์ Me_Me

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
Re: (WIP.) MG Amatsu
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 08:45:04 AM »
รอชมเลยครับรอ Bandaiไม่ใหวเหมือนกัน

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 11:01:16 AM »
มาต่อกันครับ

ส่วนเกราะหน้าแข้ง จะมีล็อคที่เข้ากันได้ เอามาเสียบใส่กับหน้าแข้งของ MG ได้เลยไม่ต้องโมเพิ่ม

ชิ้นสีแดงที่ติดต้นขา ตัดเดือยของเก่าออกดูตามรอยที่ตัดครับว่าเอาส่วนไหนออกบ้าง จากนั้นไปใส่กับเกราะต้นขา

เกราะข้างเอว ตัดตรงรูวงกลมของเกราะเอว MG มาใส่เกราะของอะมาซึ ทากาวแล้วพอกอีโป้

ภาพโดยรวมทั้งหมด

เท่านี้ก่อนนะครับ

สวัสดีครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 11:30:28 AM »
ส่วนหัวไหล่ดูจากเวปที่มีคนทำไปแล้ว ยอมรับครับว่าฝีมือยังไม่ดีพอที่จะทำตามได้ จึงไปค้นซากชิ้นส่วนโมที่มีอยู่เผื่อจะดัดแปลงอะไรได้บ้าง

ใช้ชิ้นนี้ครับ โครงหัวไหล่ของ MG Crossbone Gundam ใช้สว่านมือขยายรูปให้กว้างขึ้น

นำหัวไหล่ของอะมาซึมาครอบได้พอดี

ทากาวประกอบกัน ใส่ได้ไม่มีปัญหา

เกือบเสร็จซักทีเหลือส่วนสุดท้ายแล้วครับ คือ แบ็คแพ็ค

ขอบคุณที่ติดตามชมกันนะครับ

สวัสดีครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 09:16:14 AM »
มาดูกันต่อครับ

ส่วนหัวใช้ของเดิม แต่เปลี่ยนยาง pc ของ mg มาใช้แทน

แบ็คแพ็คเปลี่ยนมาใช้ยาง pc ที่มีขนาดเท่ากับเดือยของก้านแบ็คแพ็คอะมาซึ อันนี้ผมใช้ pc จากแผง 122 ชิ้นที่ 7 ติดพลาสติกชีททากาวให้แน่น

ด้านหลังที่มียาง pc อีกจุดหนึ่ง ใช้ของเดิมแต่ตะไบพลาสติกข้าง pc ที่มนให้แบนลง

ตัดเม็ดกลมที่ติดแบ็คแพ็คเดิมของ MG มาติดกับรู pc ของอะมาซึ

ทีนี้สามารถมาติดกับหลังของ mg ได้เลย แต่แบ็คแพ็คของอะมาซึค่อนข้างหนัก ควรติดกาวไว้ที่เดือยเสียบที่หลังด้วยจะดีกว่า

ภาพโดยรวม ตั้งใจจะทำแขนให้เหมือนกันสองข้างครับ

เหลืออาวุธอีกนิดนึง ก็เตรียมอุดขัดทำสีได้แล้ว

ขอบคุณสำหรับการติดตาม

สวัสดีครับ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 10:07:49 AM »
ช่วงระหว่าวอกกับท้อง (แถวค๊อกพิท) มันดูแคบแบบแปลกๆ นะครับ

-----------------------

อ๋อครับ จะรอชมตอนเสร็จแล้วนะครับ  :iconvsign:
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2011, 10:23:02 AM โดย kaopun »

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 10:12:15 AM »
^
^
^
ยังไม่ได้ติดเกราะนอกนะครับ ต้องแกะโครงในมาแก้จุดติดแบ็คแพ็คใหม่หลายรอบเลยไม่ได้ติดเกราะนอกตอนถ่ายนะครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 02:23:24 PM »
คุณโต้งจัดหนักอีกแล้ว รอชมยาวๆ เลยครับ :iconlike:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 03:47:51 PM »
รอชมนะครับพี่โต้ง
Sail To The New World

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 10:54:34 PM »
อยากเห็นมานานแล้ว แขนสองข้างเหมือนกันเนี่ย  :iconwish: