ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] เสือหรือสิงค์ D-Style Blade liger [Momoko]  (อ่าน 7807 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic

โมของค่าย โมโมโกะ
ก็ก็อบของโคโตมาน่ะนะ

ราคาถามร้านตามสะดวกเอาเองละกัน

ข้างในก็  แผงแค่นี้แหล่ะ

ชิ้นใส มีรอยขรูดนิดหน่อย  แต่ใสดี  

แผงเล็บ ให้แบบชุบโครมมาให้ เหมือนกันที่แถมในงาน Event อะไรซักอย่างที่ญี่ปุ่น

บัน......  หรือคุนิโอะฟระเนี่ย.....

ชิ้นงานก็...  หาสว่านมาเจาะทำ Detail กันเอาเองละกันนะ

สปิงที่ขาแตก.....  อุดขัดกันเอาเองละกันนะ

แต่รวมๆไม่เลวร้ายอะไรมาก....  เรื่องเส้นขาดๆหายๆเรื่องปรกติของโมจีน

ลายพลาสติก....  ไม่ได้ทาสีเยิ้มนะ.....

รอยอะไรหว่า.... ยังกะรอยเข็มเย็บผ้า....

เส้นด้านข้างจาง  แต่ถ้าเป็นของ TT คงหายไปเลย....

ตะเข็บ

ผิวงาน  สาก เรื่องปรกติของโมจีน  อารมณ์ประมาณ Zoid เนื้อพลาสติกไทย แต่ไม่เลวร้ายเท่า  คนที่เล่น Zoid ปรกติมาก่อนคงไม่รู้สึกอะไรมั้ง..... มั้งนะ?

รอยประกบ......   งานนี้สงสัยต้อง Epoxy Putty

การประกอบ....  รวมๆก็โอเคดีนะ  แต่เหมือนต่อของ TT จะสนิทดีกว่ายังไงไม่รู้  ของโมโมกะ เดือยมันแน่นอย่างบอกไม่ถูก  ต้องเฉือนแกนออกไปหน่อยนึงตลอด  ไม่งั้นประกอบไปแล้วแกะยากมาก
ชิ้นส่วนบางชิ้นหลุดง่าย.....  แต่ช่างเถอะ  ของแท้ก็หลุดง่ายพอกัน
จุดที่มีการสวมยัด  บางจุด  เช่น กรงเล็บที่เท้า แน่นมาก....  
แต่รวมๆ  ก้โอเค  ต่อง่ายดี
พลาสติก นิ่มมาก....  แต่มีออกกึ่งๆยางนิดหน่อย ลางไม่ดีเลยเฮะ.....

หลังต่อเสร็จ

หน้าตรง

ด้านข้าง  รอยประกบที่ปากห่างมาก.... ยัดได้แค่นี้แหล่ะ

มองไกลๆ มันก็โอเคน่ะนะ  

แอคชั่นมั่ง

ท่านอน

ขอมือ

ล่าเหยื่อ

Stand by

เบลดที่เอว เป็นแบบถอดเสียบเอา

ประทะแย้อวกาศ

ท่ายืน

รวมร่าง!!  เจโนวูฟคัสตอม

.........แต่แค่นี้ยังไม่เสื่อมเท่า มาโดตัส

ติดเล็บทองมั่ง......  

เทียบไซส์

รวมๆก็โอเคครับ  ราคา 1/3 ของโมแท้  ต่อง่าย  โอเค  แต่เหมาะกับต่อเล่นมากกว่า  ถ้าจับทำสี ให้เหมือนโมแท้ แบบเป๊ะๆ ก็เหนื่อยหนักหน่อยน่ะนะ.....  นอกจากทำแนว Damage ไปเลย.....
งานขัด  ก็เหมือน Zoid เนื้อไทยแหล่ะ ขัดมันซะทั้งตัว.......

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      8/10 พอรับได้  แต่ก็ต้องขัดทั้งตัวอยู่ดี  แต่ไม่หนักเท่าของ TT
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                        9/10   ตัดเดือยออกบางส่วน  จอยย์ตรงขากับเท้า ยัดยากมาก ทั้งๆที่ของแท้มันหลวม.....
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                             7.5/10 Epoxy คือคำตอบสุดท้าย  แค่ข้างเดียวก็เหนื่อยแล้ว  นี่ล่อตั้ง 4 ขา.....
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                       10/10 หลุดง่ายแค่ขา แต่ไม่ใช่ปัญหาอะไรมาก
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)      10/10  พลาสติกหนาดี  
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  7/10 ผมมันพวกขี้เกียจอุดขัด  ขี้เกียจเดินลายใหม่
7.หน้าตา                                                       10/10 น่ารักดี  
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       -/- ไม่มีมาให้  แต่ดีที่แถมแผงทอง  ของแท้แถมเฉพาะล็อตแรก
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)          8/10 อย่างน้อยของแท้ก็ไม่ต้องขัดทั้งตัวน่ะนะ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                     ถ้าซื้อมาต่อเล่น 10/10   ซื้อมาทำสี  6.5/10

รวมๆ  ซื้อมาเล่น  ถือว่าคุ้มแหล่ะ    แต่ถ้าซื้อมาทำสี  งานมันโหด พอๆกับ Zoid เนื้อไทยน่ะแหล่ะ  ขัดทั้งตัวเหมือนกัน.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2011, 11:27:37 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ] เสือหรือสิงค์ D-Style Blade liger [Momoko]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 09:02:15 PM »
คุณมากครับที่เอามาให้ดู กำลังตัดสินใจจะซื้ออยู่พอดีเลย รีวิวได้ละเอียดสมจริงดีมากเลยครับติดตามตลอดเลย  :iconsmile:

ปล.จะมีไวท์กริ้นท์โมโมกะมารีวิวด้วยมั้ยครับเนี่ย!  :iconsmile:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ] เสือหรือสิงค์ D-Style Blade liger [Momoko]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 09:07:44 PM »
รู้งานแย่กว่าเดธไซต์  อีกแฮะ :iconsoul:
แต่ถ้า โมโมโกะก็อบ Armored Core 1/72 มาผมคงไม่จับเลย เหอๆ
ของโคโตะเองแค่ต่อก็ทำปวดหัวไปหลายกเหมือนกัน  :iconpale:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 08:32:59 AM »
โอ้..งานดรอปลงจาก ก๊อปกันดั้มเหรอครับเนี้ย

ซื้อมาแล้วด้วยแหละ ..แต่ยังไม่ได้ประกอบ
เห็นการแยกสีแล้ว..เฮ่อออ..
ไม่รู้ของแท้พลาสติกเกรดดีมากๆหรือเปล่า เรื่องแยกสีเลยเป็นเรื่องรอง

แต่งานก๊อปผมว่ามันไม่ค่อยคุ้มราคาเท่าไหร่เลย จิงๆ  :iconpale:

อ่อ..ตัวนี้เห็นมีของก๊อปอีกเจ้านึงนะครับ ยี่ห้อ STK
เจ้านี้เห็นว่าจะออก zoids แบบตัวใหญ่ ด้วย เห็นว่าตัวแรกจะเป็น command wolf มั๊ง

แต่ไม่รู้งานเป็นไงมั่ง ใครซื้อมาแล้ว รบกวนรีวิวทีนะครับผม :iconsmile:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2011, 09:15:45 AM โดย soranibrahim »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 09:31:49 AM »
งานก๊อปยังไม่เนี๊ยบเท่าเดธไซด์นะ กำไรต่อกล่องมันคงน้อยมั้งนะ  คุณภาพงานเรยเอาเเค่พอใช้ได้  เเต่ก็โอเคนะ  คุ้มตังดี  อย่างที่บอกนะละ ต่อเล่นๆก็พอละ... :iconlol:

ออฟไลน์ nutom030

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 18
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 09:41:48 AM »
รวมร่าง!!  เจโนวูฟคัสตอม <----  อันนี้มันรวมได้จริงๆ รึเปล่าขอรับ หรือต้องใช้กาวแปะไว้

ดูเท่ห์ดีขอรับ จะได้ซื้อมาทำมั่ง  :iconnasty: