ผู้เขียน หัวข้อ: อสูรขาวตัวน้อย WHITE-GLINT โมจีนยี่ห้อกระต่ายคู่  (อ่าน 7925 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconvsign: สวัสดีครับทุกท่าพอดีช่วงเช้าวันนี้ว่างครับเลยถ่ายรูปโมอสูรขาวตัวน้อย WHITE-GLINT โมจีนยี่ห้อกระต่ายคู่ มาให้ชมกันครับงานดีใด้เลยครับลองชมกันดูครับ :iconwink:

รูปกล่องกะใบต่อ

ลองชมตัวโมดูครับ :iconvsign:

ชมหน้าชัดๆ

อาวุธปืนทำรายละเอียดได้ดีครับ

ปืนอีกกระบอกครับ :iconhihi:

ชิ้นส่วนเสริมที่ใช้เปลี่ยนทำท่ากางปีกครับผมไม่รู้เรียกว่าอะไรอ่าครับ :iconcry:

ลองติดดู :iconwinks:

เห็นเพื่อนเล่นมุขนี้กานของเล่นมั่งน่ะครับ :iconsoul:

สรุปว่าเจ้าตัวนี้ผมไม่เคยต่อโมเเท้อ่าครับผมเลยไม่รู้ว่างานต่างกันมากไหมครับ เเต่รวมๆเเล้วสำหรบผมโมจีนตัวหนึ่งที่ประกอบได้โดยไม่ใช่กาวเลยผมถือว่างานดีนาะครับทุกท่าน :iconlove:

ออฟไลน์ nutevilza

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -182
Re: อสูรขาวตัวน้อย WHITE-GLINT โมจีนยี่ห้อกระต่ายคู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 10:08:13 AM »
มุขนี้ลาม จาก SDGO ถึงนี่แล้ว รึเนี่ย  :iconsoul:

ตัวโมสวยครับ น่าซื้อมาลองมาก  :iconwish:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: อสูรขาวตัวน้อย WHITE-GLINT โมจีนยี่ห้อกระต่ายคู่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 12:38:49 PM »
น่ารักจริงๆ
ผมไม่รู้จักพี่ นุจนกระทั่งโดนธนูปีกที่หัวเข่า

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 12:43:02 PM »
ตัวงานลายละเอียดดีแฮะ ก็อบมาใช่ได้เลยนะเนียะ
เห็นแล้วอยากเอามาทำสีจัง  :iconfreak:
แต่ไม่เก็ตมุขธนูปักเข่าแฮะ มาจากหนัง Immortal อะป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2011, 12:44:12 PM โดย EvaNeverDie »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 12:45:32 PM »
ส่วนตัว  ที่เห็นได้ชัดๆก็เรื่องความคมอ่ะครับ

เท่าที่ดู  ของแท้ร่องจะเล็กกว่า  แล้วก็ ตะเข็บน้อยกว่า  แล้วก็ ตรงปลายเหล็กที่ติดข้างปืนจะมีลายละเอียดด้วย
ของก็อบ ลายละอเอียดดูเบลอๆ ที่หนักสุดคือลายขีดตรงกลางปืน ของแท้ร่องลึก เส้นบาง ของก็อบเส้นหนา แล้วก็เบลอๆ เหมือนโดนไฟเผา

ส่วนปืนอีกอัน ของแท้ ลายที่ปืนจะเป็น ซี่ๆ เหมือนรูปฟัน ของก็อบ เป็นแค่ ขีด ธรรมดา  ลายละเอียดลึกๆของปืนก็หาย
เหมือนของก็อบ มันทำ Detail ให้ใหม่ยังไงไม่รู้

ส่วนหัว กับบอดี้  แตกต่างกันอย่างชัดเจน  
ของแท้ ลายที่หัวเส้นจะบาง  ของก็อบลายจะลึก  แล้วก็เบลอ
ฟันที่หัว  แล้วก็เขา  ของแท้จะคม แหลม  ของก็อบดูจะเบลอๆ
เหลี่ยมมุมของหัว  ของแท้จะเหลี่ยม ชัดเจน  ของก็อบจะมนๆ เหมือนเอากระดาษทรายขัดลบคม ลายละเอียดที่ข้างหูหาย
ส่วนของบอดี้  ก็คล้ายๆกับที่หัว  ตรงส่วนที่ควรจะคม  คมมันหาย เหมือนเอากระดาษทรายขัดลบเหลี่ยมมุม
ร่องตรงส่วนของเกราะ 4 อันที่หน้าอกจาง ส่วนดีเทลแทบจะหายไปเลย เพราะของแท้ตรงส่วนนี้ก็จางอยู่แล้ว ยังไม่นับพวกคราบปูน

ขากับแขน  คงขอข้ามไปละกันครับ  มองไม่ค่อยชัด  

ที่เห็นชัดๆแต่แรกเห็น คือความคมน่ะครับ  อย่างที่บอกไปว่า เหลี่ยมมุมนี่หายหมด  แล้วก็  ลายละเอียดพวกเส้นเล็กๆ  พี่แกคงรู้ตัวว่าถ้าก็อบมาลายคงหาย เลยใส่ลายให้ใหม่ไปเลย แต่ลายใหม่... มันใหญ่มาก แถมเบลออีกตะหาก

ส่วนตัวว่า มันก็เหมาะซื้อมาเล่นน่ะนะ หรือแบบไม่คิดมาก  ถ้าเป็นพวก Hard core แบบว่า จะต้องทำให้เหมือนของแท้เป๊ะ 100% ผ่านไปเถอะครับ  แค่เรื่องเหลียมมุมหาย กับร่องหนาเกินก็ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว

รวมๆผมให้ 70% นะ  ถ้าราคา 1/4 ถือว่าคุ้ม  หรือ 1/3 พอรับได้  ถ้า 1/2 ซื้อแท้เถอะ

ส่วนตัวนี้  บังคับทำสีอยู่แล้วครับ  ขาวมาทั้งตัวเลย ไม่งั้นจืดมาก

แต่ไม่เก็ตมุขธนูปักเข่าแฮะ มาจากหนัง Immortal อะป่าว

จากเกมส์ Skyrimค ครับ  

Guard ในเกมส์  มันจะพูดว่า  ตะก่อนฉันเคยเป็นนักผจญภัยมาก่อน  แต่พอดีโดนธนูปักที่เข่า  เลยกลายมาเป็นยามอย่างทุกวันนี้.............

แต่ที่มัน Epic ก็เพราะยามทุกคนในเกมส์  มันก็พูดอย่างงี้เหมือนกันหมด........... lol

http://www.youtube.com/watch?v=yttRlNGkGSY

ปัจจุบันเป็น Meme ของบอร์ดเกมส์  เช่น I used to be a ...... , but then I took an arrow in the knee.

เช่น  กันดั้มเอจเคยสนุกมาก  จนกระทั่งยูรินไม่มีบท  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2011, 12:54:57 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 03:22:23 AM »
ทำสีให้ไวๆเลยพี่  รอชมนะครับบบ  :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:10:12 PM »
รายละเอียดหายไปพอควรเลย จากที่นาโรว่ามา  สำหรับผมมันก็ไม่ได้เเย่อะไรมากนะ ทำสีหน่อยก็สวยเเล้ว... :iconlol:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 04:08:17 PM »
..ทำสีแล้ว เป็นคนละเรื่องเลย งามมากๆ

เห็นด้วยว่าตัวนี้ ไม่ทำสี..จืดสนิท

..ส่วนตัวว่างาน D STYLE นี่แยกสีมาให้ไม่ค่อยดี
ของแท้ราคาก็ไม่ใช่ถูกๆเลย ..ของก๊อปก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน   :iconsweat:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2011, 04:09:03 PM โดย soranibrahim »