ผู้เขียน หัวข้อ: [ส่งงาน ถั่วพิฆาตครับ] SD Zaku Warrior Live Concert ver. โมตัวนี้เพื่อเธอโดยเฉพาะ  (อ่าน 6821 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
[ส่งงาน ถั่วพิฆาตครับ] SD Zaku Warrior Live Concert ver. โมตัวนี้เพื่อเธอโดยเฉพาะ

SD Zaku Warrior Live Concert ver.
เพื่อคุณมีอา แคมป์เบล โดยเฉพาะครับ
 :icongift: :icongift: :icongift:

หายไปนานเลยครับ ช่วงนี้เน้นเร่งทำงาน ทั้งจัดการแปลงผัก และงานโมเดล
พึ่งจะกลับมาใช้อินเตอร์เน็ตเพื่อกิจกรรมของ Thaigundam โดยเฉพาะเลยครับ
เป็นจังหวะพอดีอีกแล้วครับ ที่โมที่อยากจะทำสิ้นปีให้เป็นของขวัญวันเกิดตัวเองคือ
เอสดีซาคุของคุณมีอาร์ แคมเบล แล้วตั้งใจว่าจะต้องทำให้ได้ มาพอดีกับ
 TG Model Contest of Nov+DEC 2011
ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา" รู้เค้าหลอก แต่ก็เต็มใจให้หลอก 555
เลยขอร่วมส่งด้วยคนนะครับ >.< เพื่อคุณมีอา แคมป์เบล เลยโดยเฉพาะ

ตัวโมอุดขัดแล้วลองพื้นด้วยสีกระป๋องของ LayLand
 :iconsmile: :iconsmile:

สีที่ใช้มีสองยี่ห่อครับ คือของ Mr.Collor และ ของGaia
สีชมพูอ่อนสุด ผสมด้วย สีชมพู Fluorescentpink เบอร์174  สีขาวGaiaเบอร์001 ผสมชมพู20 ขาว80
สีชมพูอ่อน ผสมด้วย สีชมพู Fluorescentpink เบอร์174  สีขาวGaiaเบอร์001 ผสมชมพู40 ขาว60
สีชมพู่เข้ม ผสมด้วย สีชมพูเบอร์ Fluorescentpink เบอร์174  สีขาวGaiaเบอร์001ผสมชมพู50 ขาว20
และผสมให้ออกสีม่วงด้วย เคลียร์แดง และเคลียร์น้ำเงินครับ
สีดำตามตัว ผสมด้วย สี สีดำGaiaเบอร์022 สีNavy Blue เบอร์14  ผสมดำ60 นาวีบูล40
ใช้ทินเนอร์ของ Winner ในการพ่น
สีฟ้าใช้สีอะครีลิคทาครับผม
หัวใจ กับ ชื่อที่โล่ วาดสดๆพู่กันด้วยสีอะครีลิค
ฮาโล่ และ อักษร LOVE! วาดลงบนกระดาษและค่อยๆแกะด้วยมีดปากกาครับ
และตัดเส้นด้วย Gundam Marker
สีชมพูทั้งหลายโชคดีได้อาท ช่วยผสมให้ไม่งั้นแย่แน่เลยครับ
ผมผสมผิดอยู่ตั้งนาน เปลืองสีไปหลายเลยครับ
 :icondizzy: :icondizzy: :icondizzy:

ผมชอบซาคุตัวนี้มากๆครับ เพราะเป็นซาคุที่สร้างสีสันให้เหล่าซาคุสุดโหด
และเหตุผลที่สำคัญ ก็เพราะเป็นซาคุของคุณมีอา นั้นเอง

เมื่อมี SD ซาคุแล้ว ก็ต้องมี คุณมีอา ที่อยู่บนมือซาคุด้วย  :iconwish:
คุณมีอาที่อยู่บนมือของซาคุ ทำจากดินกระดาษครับ

โดยการ เอาท่านลักค์ 1/100 มากดด้วยดินกระดาษทำพิมพ์
พอได้พิมพ์แล้วก๊อปท่านลักค์ ออกมาสองสามตัวด้วยดินกระดาษ
จากนั้นก็ค่อยๆแกะดินให้เป็นรูปร่างของคุณมีอา ทำกระโปงด้วยดินไทย(ดินที่ใช้ทำพวกดอกไม้เล็ก)
และทาสีด้วยสีอะครีลิคครับ แบบว่าตอนทำตาลายมากๆเลยครับ

:iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:
พาออกมาถ่ายรูปรอบๆบ้านครับ

มีซาคุ สุดโหดตามมาคุ้มกันด้วย

เทียบกับซาคุตัวใหญ่ 1/144 เป็น HG กล่องแรกของผมเลยครับได้มาหลายปีแล้ว

SD คุณมีอา แคมป์เบล โอววน่ารักจริงๆ

ภาพถ่ายหมู่ครับ SD HG ชมพู้ ชมพู
 :iconjoy: :iconjoy: :iconjoy:

มาเน้นกันที่ตัวซาคุบางครับ
เจ้าซาคุชมพูสีสันสดใส ดูสะดุดตา :iconlove:

ภาพหัวใจนี้กะยากมากเลยครับกว่าจะวาดได้ใช้เวลานานมากๆ
ส่วนฮาโล่ กลมๆแต่กว่าจะวาดออกมาได้ให้ดูน่ารักก็ใช้เวลาไปหลาย แต่เพื่อคุณมีอา เราทำได้
:icondizzy: :iconpunch: :iconlove:

หัวกลมๆสมเป็นซาคุ

ไม่ได้ขยับมากครับกลัวสีจะถลอก  :iconcryjoy:

ตัวอักษร LOVE! วาดลงกระดาษแล้วแกะครับ ค่อยๆแกะ (ที่บ้านไม่มีดีคอล และปริ้นเตอร์ครับเลยประยุกซ่ะเลย)

โล่ ตรงบริเวณมุมๆ ของโล่ มีสีถลอกด้วย มาถลอกตอนจะถ่ายรูปเนียนะ :iconcryout: :iconcryout:
แงงๆ ไม่รู้ว่าเกียวกับใช้สีกระป๋องรองพื้นเหล็กรึป่าวครับ  :iconcryjoy:

บนโล่ เขียนว่า Meer Campbell Alive ! ตัวอักษรเยอะล้นโล่เลยทีเดียว

ด้านหลังครับ

มุมต่างๆ  :iconshy2:

ถ่ายเทียบกับมือครับ ในที่สุดก็มีผลงานสิ้นปี ที่ระลึกให้กับตัวเอง อิอิ

:iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlike:

:iconjoy: :iconjoy: :iconjoy:
เมื่อตัวโมเรียบร้อยแล้ว ก็นำมาเข้า คอลเล็คชั่น ของคุณมีอา แคมป์เบล กันเถอะครับ

น่ารักจริงๆ ภาพของคุณมีอา สองภาพนี้เป็นภาพที่ผมชอบมากๆครับ เลยไปล้างมาใหญ่ๆไว้ติดคู่ฟิกเกอร์ครับ

คุณมีอา และซาคุ

ฟิกเกอร์คุณมีอา ตัวใหญ่เป็น ตัวล่าสุดที่ได้มาครับ

คอลเล็คชั่นของคุณมีอาทั้งหมดที่มีตอนนี้ครับผม
 :iconmeow: :iconmeow: :iconmeow: :iconmeow:

WIP ส่งท้ายเล็กน้อยครับ เป็น ภาพวิธีการทำ คุณมีอา 1/100 ครับ
 :icongift: :icongift: :icongift:

เริ่มต้นโดยการเอาดินกระดาษมาแป๊ะท่านลักค์ ด้านหน้า รอให้ดินกระดาษแห้ง เพื่อทำเป็นแม่พิมพ์ครับ

เมื่อดินกระดาษแห้งก็ค่อยแกะออกมา ดูแม่พิมพ์ว่าลายละเอียดได้ไม่เบียว  :iconsmile:

จากนั้นก็พ่นสีรองพื้นที่แม่พิมพ์เวลากดดินกระดาษจะได้ไม่ติดกัน แค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ
แต่ที่ผมทำ ก๊อปแค่ด้านหน้าอย่างเดียว ด้านหลังค่อยๆแกะเอา

สามารถก๊อปตัวอื่นๆได้หลายตัวตามแต่สะดวกครับ

ผมก็ก๊อปท่านลักค์ออกมาสองตัว จากนั้นค่อยๆแกะ มือเบาๆไม่งั้นแย่แน่ๆเลยครับ
พอแกะได้ส่วนตัวแล้ว ก็แกะอีกตัวเอาแขนมาต่อกัน ดินกระดาษต้องระวังอย่าให้ดินชื้นไม่ง้นจะยุ้ยครับ

งานโมที่กำลังทำค้างอยู่ครับ ช่วงนี้ไม่มีเวลาได้ทำต่อเลย
กับ SD Dynames และ Lockon Startos ดินกระดาษ คงได้ทำต่อหลังปีใหม่แน่ๆครับ

:iconjoy: :iconjoy: :iconjoy: :iconjoy:
ก็จบแล้วครับ พอเสร็จงานนี้ก็เตรียมรีบกลับไปปลูกผักทำสวนต่อละครับ
และตัวผมเองก็จะพยายามจัดสรร งานที่ชอบ และงานที่ทำให้ลงตัวในกาลต่อๆไปครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ และถ้ามีข้อผิดพลาดต้องขออภัยด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ  -^_^-

:iconwish: :iconwish: :iconmeow: :iconmeow:

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • *
  • Like: 57
1likeให้กับความคลั้งใคร่ของมีอา  ความพยายามเป็นเลิศ :icongift:

ออฟไลน์ nutevilza

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -182
สีเรียบ สุดยอดเลยครับ ลงสีตัวเล็กได้ขนาดนั้น ความอดทน+มือนิ่งมาก  :iconsoul:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
น่ารักมากๆเลยครับ สีเรียบๆ
ดูรูปหัวใจกะฮาโร่นึกว่าเป้นดีคอลซะอีก วาดขึ้นมาอะป่าวครับ
แค่ดุก็รับรู้ได้ถึงความตั้งใจทำของจขกท.เลยละครับ

ออฟไลน์ OffArt

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
คุณมีอา ก็ยังน่ารักเหมือนเดิม ดูน่ารัก สดใสสุดๆ อิอิ :iconlol:
ผม คนผสมสีครับ อิอิ :iconnasty: :iconfreak:

แต่ผมก็ชื่นชอบทั้งท่านลักส์ และ คุณมีอาเลยครับ  :iconcryjoy:

มี SD ตั้งคู่กับ ฟิก Chibi
มี HG ตั้งคู่กับ ฟิก Gundam Heroines
แต่ Voice I-doll Superior ยังไม่มีอะไรตั้งด้วยเลย...ไม่แคล้ว วันหน้า ควรจะต้องมี 1/100 มาตั้งด้วยล่ะครับ  :iconpunch:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ไอเดียดี งานก็ดี มีอาก็หน้ารักดี ลงตัวครับ
ได้ของมาเพิ่มในคอลเล็คชั่นมีอา อีก1ชิ้นด้วยเลย  :iconnosebleed:

น่ารักมากๆเลยครับ สีเรียบๆ
ดูรูปหัวใจกะฮาโร่นึกว่าเป้นดีคอลซะอีก วาดขึ้นมาอะป่าวครับ
แค่ดุก็รับรู้ได้ถึงความตั้งใจทำของจขกท.เลยละครับ

หัวใจวาดด้วยสีอะครีลิคลงบนเกราะไหล่ครับ
ส่วนฮาโล่วาดบนกระดาษแล้วเอามาตัดติดไหล่อีกทีครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เอาใจพี่ไปเลยน้อง.... :iconvsign:

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
 :iconlike: ชอบสีมากๆเลยครับน่ารักจังเลย ชอบตัวหนังสือที่โล่ห์อ่าครับสวย :iconwish:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
น่ารักมว๊ากกกเลยครับบ   :iconlol:  ชอบๆๆ  :iconlol: 
Thailand only !!

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นเลยครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

และ
เอาใจพี่ไปเลยน้อง.... :iconvsign:

แล้วผมจะทำยังไงดีละครับ จร๊ากกก
 :iconpanic: :iconpanic: :iconpanic: