ผู้เขียน หัวข้อ: งานโมเอง 3A ตัวที่4-5  (อ่าน 4466 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
งานโมเอง 3A ตัวที่4-5
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 09:12:12 PM »
กลับมาอีกแล้วครับกับงานทำเอง3A (เบื่อกันแล้วยังเนี้ย) คราวนี้ทำนานหน่อยครับเพราะทำพร้อมกัน2ตัว และต้องทำแขนขาใหม่หมด เพราะว่า2ตัวนี้ดันเป็นแขนขาแบบยาวครับ ท้าทายใช่ได้ครับ 2ตัวนี้ผมใช่สีกระป๋องอีกเช่นเคย แลัวลงทับหนาๆด้วยเครียร์ด้านครับ มาดูงานกันเลย 

ตัวแรกออกแนวหุ่นโรคจิตใช่มีดอีโต้เป็นอาวุธครับ หน้าและหลัง

ถอดผ้าออกมาจะได้ประมาณนี้ครับขยับเล่นได้ม้นส์พอควรไม่ต้องกลัวหักครับ กระเป๋าและผ้าปิดผมต้องเย็บเองนะครับ ได้งัดวีชาเย็บผ้าสมัยเรียน กพอ. ออกมาอีกแล้ว ตัวนี้ผมหาผ้าลายไม่ได้ เลยต้องเอาผ้าขาวแล้วเอาปากกาเขียนCD สีฟ้า ขึดเอาให้เป็นลายครับ ยากเหมื่อนกัน

หน้าและหลังแบบถอดผ้า55 มีอายด้วย

รอบๆตัว

แอ็กชั่นนิดหน่อย

เท่อยู่

ที่เก็บมีดครับ55 ไม่รู้จะเก็บไหนเลยเหน็บสะ

ฉากต่อสู้ครับ ออกแนวแพ้เป็นตัวประกอบสะงั้น

<

ตัวที่2ครับ ตอนพ่นเอาสีเขียวเข็มๆ แต่ดูไปๆมาๆ ไม่สวยเลยแถมออกมึดอีกตั้งหาก ก็เลยจับมาพ่นเพิ่มเป็นลายพรานดู สวยใช่ได้เลยครับ เลยจับพ่นใหม่ทั้งตัวเลยครับ555 วิธีพ่นลายพรานคื่อ เอากระดาษกาวมาฉีก และแปะ เว้นสีไว้นิดหน่อยครับและพ่น เสร็จแล้วก็แปะอีกชั้นหนึ่งแล้วก็พ่นครับ ผมใช่3สี เลยออกมาใช่ได้รับ :on_04:

ถอดผ้ามาดู ไม่อธิบายมากครับคล้ายตัวแรกล่ะครับ แต่ว่าเตี้ยกว่านิดหน่อยครับ เพื่อเมื่อเทียบสเกวกับตัวอื่นจะได้สมส่วนครับ 555คื่อผมทำตัวแรกแล้วดูตัวสูงไปหน่อยก็เลยมาแก้ที่ตัวนี้ครับ

<

หน้าและหลัง

อาวุธตัวนี้จะเป็นปืนกลเบาครับ

รอบๆตัว

แอ็กชั่นดูครับ

ลองเอาแอ็ฟเฟ็กของ วอลแม็คชีนมาใส่ดูเท่ที่เดียว55 :on_59:

เบื่องหลังการทำครับ วัสดุทำจากขวดโรออนเปล่าครับตามรูป

แขนขาทำใหม่จากไม้โปรครับ แล้วมาก้อปเรซิ่นอีกที่ครับ ตัวนี้ดีตรงแขนขาเหมื่อนกันจึ่งไม่ต้องทำแยก ทำชุดเดี้ยวได้ทั้งแขนและขามาเลยครับ อีโต้ไม้โปร

ประกอบร่างก่อนลงสี อีกตัวเป็นเรซิ่นเกื่อนทั้งตัวเลยครับ พอดีขวดโรออนผมมีอันเดียว

จับมาถ่ายข้างนอกบ้านบ้าง

ลายพรานเหมาะกับป่า

แต่สู้ในเมื่องก็ดูเป็นทหารดีครับ มีแอบมุมตึกด้วย555

หัวBOTมาจากที่ครอบถังแก็สเก่าครับ

เก่งโคตร

อันนี้แนว18+ครับ

จับมายื่นถ่ายรูปหมู่สะหน่อย พอเอามารวมทุกตัวแบบนี้ ชักจะดูสวยขึ่นมากเลยครับ แต่ออกแนวสวยแบบรกๆนะครับ55

จบแล้วครับชอบไม่ชอบติชมได้ครับ

ฝากBLOGด้วยนะครับhttp://tee3893.exteen.com/20111220/3a-4-5

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: งานโมเอง 3A ตัวที่4-5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:58:47 PM »
เท่สุดๆไปเลย แนวมากขอยกนิ้วให้ เท่จริงๆครับ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 09:39:44 AM »
สุดยอดความขยันเลยครับ
นับถือจริงๆ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 12:43:29 PM »
 :iconwish: ฝีมือดีสุดๆไปเลยครับ ชอบอ่า ยิ่งถ่ายนอกบ้านรูปตรงพุ่มไม้อ่าชอบมากๆ สมจริงดีครับ :iconwink:

ออฟไลน์ Yoon_A

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 05:50:01 PM »
เห็นทำมาหลายตัวแล้ว ต้องบอกว่างานแหวกแนวมากๆเลยครับ เข้าท่ามาก
อยู่ในโลกไซเบอร์ ทุกอย่างเป็นของเรา คึกคะนองจนลืมสำนวนมนุษย์ โพสต์อย่างไร้สติ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 07:26:38 PM »
ชอบตัวทีมีลายพลางเป็นทหารอ่ะ เท่ดี  เห็นแล้วนึกถึงหุ่นในเรื่อง sakura taizen เลย

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 11:46:18 PM »
mech warrior อารมณ์ประมาณนี้เลย แนวมาก
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON